Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GIONEE PIONEER 3G] Hướng dẫn Root trong 5 phút

Limbzim
7/1/2013 6:29Phản hồi: 677
677 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bạn từ ngày mua đến giờ mới root ok . Mình vẫn root ok trên winxp ma đâu vấn đề gì đâu root chỉ mất chưa đầy 3phút
to: GIONEE3G và diepvu203
Mình root ok trên win 7, cứ theo cách của bác limbzim làm thui, chỉ rất cặn kẽ rùi, mình cẩn thận hơn nên down cái super one click 2.3.3 ở link khác. Thấy bác mrDung12 vẫn root ok trên XP kìa.
Lưu ý các bác nhé: Khi chạy Flash_tool.exe, nhấn Download xong, gắn pin, cắm cáp thì không bật điện thoại lên. Nhưng khi chạy Super one click thì phải bật điện thoại lên, tick chọn USB Debugging (chế độ gỡ lỗi) sau đó mới nhấn nút Root.

to : Boyvip_Timgirlchip
Bác theo cách trên luôn nhé, nhìn hình bác up thì thấy hình như chưa bật điện thoại lên í.
các bác co em hỏi.sao em chạy mới 87% rồi nó báo lỗi miết . send image file via usb fail. eboot error 14009.thanks bác nhìu
@hoangtrung159 bác chạy Flash_tool.exe bị lỗi hay chạy super on click bị lỗi?
đang dùng Win gì?
có theo đúng hướng dẫn lúc nào bật điện thoại, lúc nào không bật không?
Có bạn nào root thành công trên winxp nữa không ?
Nếu ai mà vẫn không root được trên winxp thì có thể vào trang gionee.net rồi down tool kết nối điện thoại với pc rồi thực hiện root xem có đươc không

Sent from my PIONEER using Tinhte.vn
mình cân bản recovery mặc định của máy gionee 3g bạn nào có up lên giúp mình với cài cwm không hồi phục dc files. backup. bạn nào có up mình xxin chân thành cảm ơn
Mình root bang winxp nhưng bị lỗi như các bạn ở trên.các bạn có cách nào sửa được ko ?
Mình root bang winxp nhưng bị lỗi như các bạn ở trên.các bạn có cách nào sửa được ko ?
diepvu203
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn nào giúp mình tìm driver con gionee với, mình tìm hoài trên trang chủ gionee mà không thấy. không có driver win xp nó không nhận được....cảm ơn trước
@diepvu203 http://down.gionee.com/gineedown/queryResource.action?a=3&tid=06&categoryid=8&resource.mobtype=gn868-pc
Bạn vào trang trên rồi down cai gn868-pc về cài đặt . Mình cài cái này lúc mình root thấy ok . Bạn thử xem có đươc không?

Sent from my PIONEER using Tinhte.vn
diepvu203
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn không được bạn ơi, mình cài đặt rồi vẫn bị đứng như cũ, nản quá các cậu ạ, Cậu cài như thế nào vậy
boyplay
TÍCH CỰC
11 năm
Để chờ bảo hành về rùi làm lại phát nữa xem. CHứ ko Root xài cái thằng này ức chế kinh khủng
Bạn bị dừng ở dòng thứ 2 khi root à? Bạn cài xong tool xong nếu nó vẫn chưa nhận thì bạn update driver bằng cách chỉ đến thư mục driver trong thư mục gionee tool ở ổ c xem có được không , đừng cho nó tìm tự động nữa
@mrdung12 ?? sao lại root ko đc nhỉ? cứ bị cái lỗi hiện ra 2 dòng rồi đơ à ><. Mình cài trên xp 😔
@Ti Hâm đó là do thiếu driver mà bạn trước mình cũng bị nhưng khi cài "gionee tool " mà mình đưa link trên thì không bị nữa . Đây là một vài hình ảnh của máy mình để chứng minh là cách trên root được .
gionee1.JPG gionee.JPG

các bạn không thực hiện được trên winxp thì khi cắm cáp vào nó đòi driver thì các bạn chỉ đến đường dẫn sau :C:\Program Files\gionee\GioneeTool\usb_driver
@mrdung12 hị hị cuôi cùng cũng root được. tks chủ thớt. mà mình mượn máy bà chị có win 7 nên root trong mấy phút à. còn win xp thì mình chịu thôi
dangki_1610
ĐẠI BÀNG
11 năm
pionee 3g cài mx player mình đang xem video thì hay bị văng ra quá. Ko biết các bạn hay bị ko.
Nếu ko bị thì bạn cài bản mx player nàocodec nào? Thank!
diepvu203
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ đến thư mục driver trong thư mục gionee tool bằng cách nào vậy bạn,cho mình xin vài cái ảnh hướng dẫn đi, mình gà mấy cái này lắm..hic
Pro nào xem lại hộ e lỗi đc 2 dòng:

daemon not running. starting it now on port 5037
daemon started successfully

xong là ngỏm luôn, not responding 😔
quocdung801
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 Phát root xong
1 Phát root xong 😁
Thank bác chủ nhiều nha
Trời ơi ai chưa root thì đừng root nữa mình xin xác nhận là cách root trên không root được dòng máy GIONEE này đâu. Mình là dân IT đọc hướng dẫn và làm theo từng bước 1 không sai bước nào mà kết quả giờ thì máy mình mới mua chưa được 1 tuần đã mang đi bảo hành luôn rồi.
Anh em nào chưa root hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi quá muộn màng nhé.
Thân ái. 4 giờ 21 phút ngày 12 tháng 1 năm 2013
quocdung801
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GIONEE3G Bạn root sao mà không được? Mình root chưa tới 1p nữa, làm đúng y như vậy. IT sao mà tệ quá, ở HCM thì ra Q12 mình làm cho
@GIONEE3G hihi root dc mà bạn nhưng đừng xoá app hệ thống nhé các bạn.
moi người ai có rom gốc máy gionee 3g cho mình với.
xin cảm ơn nhé!
@GIONEE3G Mình root ok mà sao bạn khẳng định là không root được , mình root ngon lành chưa đầy 3phút bạn xem lại đi
hic...quocdung801 root thành công hả bạn. Bạn có nick yahoo không mình download về làm y chan hướng dẫn mà không được. Bạn add nick yahoo mình nha để mình online bạn chỉ mình root lại với chứ giờ máy mình đơ luôn rồi hic.
Nick mình nè ALOLLP12B@YAHOO.COM
Cảm ơn bạn trước nhé.
Thân ái.
quocdung801
ĐẠI BÀNG
11 năm
@GIONEE3G le_qdung đang co trên yahoo nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM