Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gionee pioneer P2...

motconga514
24/11/2013 2:21Phản hồi: 806
Mình là 1 gà công nghệ ... lần đầu xài android - là p2 cùi pắp này 😃

Thấy nó ra cũng lâu rồi ... mà chưa có topic nào hết nên mình lập topic này để bước đầu tập họp ae p2 ... có gì hỏi thì hỏi , biết trả lời gì thì trả lời ... còn tìm ra cao thủ nào thì lập topic đàng hoàng cho em nó 😁

Đầu tiên : Thấy hàng gionee khá bền ... xài gionee b168 đập kim loại còn hơn cả nồi đồng cối đá 😃) . Giờ đến p2 : gần 1 tháng thôi , nhưng em nó đã phải lăn lóc khá nhiều ... trầy lun viền kim loại rồi mà vẫn ok hết.

Cảm nhận riêng về P2 :

Lần đầu tiên dùng android nên những cảm nhận của mình về e nó không thể khách quan đc ... nhưng cảm thấy nó khá mượt , chưa thấy hiện tượng lag khi hoạt động với 1 số game nhẹ : run 2, dear rigeer gì đó xóa mất rồi, c.s for android, game gì chém qua chém lại với con quái vật to đùng đó size ~600Mb thôi, chiến binh thép , alphalt 7 (hơi giật lúc mới zô - lúc đó mới mua về , ko biết bây giờ chạy ổn chưa ), ... những game nặng thì mình chưa có thử ....

Pin : P2 của mình mới mua zề xài liên tục bằng wifi , tải - cài đặt mấy thứ linh tinh thì được 7-8 tiếng ... bữa nay có nhiều app, thời lượng pin có giảm - nhưng vẫn ở khoảng 6-7h.

ROOT - CWM :
P2 mình root riết, CWM ok cả rùi ... up được rom của điện thoại walton F2 - nhưng thấy ko có gì khác so với rom gốc, ngoài : ko có tiếng việt, ko cậpnhật hệ thống, pin tụt hơi nhanh hơn và ram thì trống nhiều hơn 1 ít- thường ở khoảng 180-240Mb....
Hướng dẫn up rom walton F2 cho gionee P2 : xem

Ngoài ra chưa thấy rom nào khác 😔
Đây là topic thấy hoạt động mạnh nhất về P2 này - các bạn tham khảo nhé !

Hướng Dẫn ROOT , RECOVERY

+Dưới đây là cách mình đã làm và đều không cách trục trặc gì xảy (nếu không lầm thì mình root và recovery con P2 mình 3 lần rồi ) - Các bạn tham khảo nhé - nếu không hiểu mình sẽ giúp đỡ. Nhưng mình không hoàn toàn đảm bảo là không có trục trặc xảy ra đâu đó
1. ROOT

Quảng cáo

2. RECOVERY:

Have fun !! :D
806 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thắc mắc trước tiên của mình là : vào mục tùy chọn phát triển - nó chỉ có " gỡ rối usb" thôi ...mà ko có các tùy chỉnh giống như các android khác ...

Sao vậy ta ?
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cơ mà pin của bác thế nào chứ của em thì cứ muốn đập cho rồi, sạc đầy, để im chừng 2 tiếng, coi lại còn 95% (ko wifi, ko 3g, chỉ gắn 1 sim thôi), c6àm vuốt wa vuốt lại, một hồi còn 94%, màn hình thì để tối thui. Vậy mới đau, mai mang ra dienmay. !!! Bực bội !!!!!!!!!!!!!!!!
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Loyaltyth09 Hỳ ... uk... chắc mang ra cũng khó mà có kết quả ..

Pin con tui thì như trên đó ... bữa nay cài nhiều thứ thì xài liên tục cũng đc 6-7tiếng ... Pin đôi lúc thấy tụt cũng nhanh - lúc chưa được 1 phút tụt 1% , lúc thì vài phút mới tụt 1% ...

Chắc do ít xài ứng dụng linh tinh ... tui dùng titannium backup ...xóa hết mấy thứ linh tinh ... lâu lâu coi những app đang chạy ...thấy cái nào ghét ghét là xóa hết :p ... cuối cùng chỉ còn vài app hệ thống thôi 😁

À ...tui còn bật chế độ tiết kiệm pin trong cài đặt nữa.
Vo Gian Dao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn share chi tiết up CWM và công cụ được không bạn, mình cũng đang xài nó đây ^^😃
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vo Gian Dao #1 nhé 😁
Vo Gian Dao
ĐẠI BÀNG
10 năm
ak thanh bạn nha ^^
😃
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vo Gian Dao Hỳ ... dc chưa
HaicamauIT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có root máy chưa mấy bác, xài cũng hơi lâu nên cũng thấy chán, root để e nó lên đời. :p
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HaicamauIT
trời ... xài tới bữa nay mà chưa biết root à ông ...cùi bắp thế ...

tui mới xài android lần đầu ...mà mua về 1 ngày là root liền :v

#1 lun
@HaicamauIT bác ở cà mau hã, bác mua con p2 ở đâu vậy chỉ e mua với
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
a e share giùm mình cận cảnh tem các thứ linh với nhé. Mình ở ngoài bắc đang tính mua nhưng chưa biết kiểm tra tem tủng, rồi nhà phân phối như thế nào. Trong Nam mua ở Điện máy thì yên tâm rồi đó.
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chipheo_nd

Cái này chắc ko có nhái , giả gì đâu ... bạn cứ coi số IME trên máy trùng với hộp là OK rồi.
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã chính thức rước e P2 về. cảm nhận đầu tiên là hơi dày và nặng. Chụp ảnh cùi bắp, khá là mượt.😃
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chipheo_nd
đâu dày lắm đâu bạn 😁 ... cầm chắc tay 😃
máy ảnh thì miễn bàn :v
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
h
nhà còn con sony cùi bắp thời 2MP, P2 này còn gọi Sony đó bằng cụ.
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày trước cũng mua Gionee 2 sim, đúng là đặc điểm chung của dòng này, màu sắc nhạt, cầm máy phải hơi cúi một chút thì nhìn mới rõ.
P2 của mình cài sẵn mấy thứ khó chịu quá, chẳng hạn như Phần mềm virut NQ gì đó, không biết có nên giữ lại hay xóa đi, mà xóa đi chắc phải Root nhỉ ?
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chipheo_nd Hình như phải root rồi ... root dễ mà...

tui chẳng biết có nên để hay ko ... nhưng tui thì XOÁ 😁
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái netquin đó mình cay một lần rồi, bị trừ 15k, hận, nên dù chưa root để xoá nhưng vẫn vẫn disable nó và một số cái linh tinh khác @@
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hehe ... quá phũ ...
Chẳng biết có nên dùng anti cho android ko nhỉ...
Cài eset rồi disable, khi nào cài gì thì bật lên ... hehe
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
10 năm
@motconga514 bác vào link này, đăng ký nhận key bản quyền kaspersky mobile 3tháng nè.
http://kaspersky.proguide.vn/kis-for-android/help/
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Loyaltyth09
KIS thì mọi người share key nhiều mà ... thích ESET hơn 😁
mà ý là ko biết có cần xài anti cho nó ko ...thấy ko tác dụng gì... @@
muaban9
ĐẠI BÀNG
10 năm
@motconga514 mình có pin gionee pioneer giá rẻ 70K bh1 tháng 1 đổi 1,bạn cần thì ủng hộ mình nha. minh o sg lh 0949218861
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
MẤY BÁC CÓ GÌ HAY THÌ CHIA SẺ VỚI NHA ... MÌNH SẼ ĐƯA HẾT LÊN #1..

. AI GIÚP TUI CÁCH TRÌNH BÀY BÀI VỚI, LÀM SAO THU NHỎ 1 ĐOẠN VĂN LẠI TRONG 1 CHỮ _ KHI CLICK THÌ NÓ MỞ RA Ý
vietdvs
ĐẠI BÀNG
10 năm
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietdvs Có huớng dẫn ở trên rồi mà bạn ... có cả CWM 😁
vietdvs
ĐẠI BÀNG
10 năm
@motconga514 Không cái này là root trực tiếp bằng điện thoại, ko cần pc, em đang dùng. Cách này là framaroot, em chưa thấy trích dẫn.
3g sóng gió thế nào vậy theart có ổn định không tính mua mà đắn đo quá, màn hình với cam trước có đẹp không
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TũnNgáo 3G thì chịu ... chưa thử ..wifi thì ok, khá nhanh.

Sao tự nhiên bị mất hết danh bạ ... là sao vậy ta ? Ai biết ko 😔(((((((
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@motconga514 Dùng mấy loại Sờ mát phôn này tốt nhất bạn nên đồng bộ Mọi thứ với Tài khoản Gu gồ. Lúc nào mất lấy lại ok.
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm nhận tiếp theo là các ứng dụng cài sẵn trên P2 chạy rất kém, chẳng hạn như Face, Uc....
Một thắc mắc là bộ nhớ máy khả dụng là khoảng 1,6G, nhưng khi mình cắm vào PC thì chỉ có gần 500M. Lúc nào cũng báo đầy. Híc.
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
à ... framaroot nữa nhỉ ... để đưa lên #1 lun 😁

Ok bác ... có lại rồi ...hehe

Face thì cái nào chả như cái nào ... do mạng thôi bạn.
UC thì mình thấy đỉnh nhất trong mấy trình duyệt ... nhưng mà nặng quá - nên hay xài dolphin hơn...
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chipheo_nd cũng chỉ 500 Mb thôi ...
chipheo_nd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@motconga514 Vậy là nó hiển thị dung lượng Ram à ? còn lại thì đi đâu hết nhỉ ? 4G: hệ thống hết hơn 2G, còn khoảng 1,6G, hiển thị 0,5G, còn 1G đi đâu ????
motconga514
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chipheo_nd cũng chẳng biết nữa ...trc giờ cũng ko để ý ....đểtìm hiểu thử
Vo Gian Dao
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bạn cài link2sd lên mà xem dung lượng bộ nhớ
con này gồm hơn 850MB bộ nhớ lưu Hệ Điều hành, 363 MB cache, 510MB bộ nhớ máy( bộ nhớ này dùng lưu dữ liệu, game, nhạc v.v như thẻ nhớ) , 1,8 GB bộ nhớ cài ứng dụng. vậy tổng cộng là 3,5 GB. và khoảng 0,5 GB của là để chứa các dữ liệu quản lý của 1 bộ nhớ, tôi xin nói thêm là tại sao lại như vậy, nếu các bạn đã từng mua thẻ nhớ thì các bác sẽ biết thẻ 1GB chỉ được từ 750 đến 950 đại loại vậy, thẻ 4GB thì đc khoảng 3.6 GB tùy hãng sản xuất. Và theo tôi tìm hiểu thì do 1 phần bộ nhớ của các thiết bị nhớ phải dùng để chứa các đoạn mã, phần mềm quản lý nguyên 1 cái bộ nhớ đó. thành ra ko bao giờ ta được hưởng trọn vẹn dung lượng mà nhà sản xuất đưa ra. Giống như 1 ngôi nhà, ta phải chứa đồ đạc, thiết bị phục vụ cuộc sống, v.v chứ ta ko bao giờ sống 1 mình trong 1 căn nhà trống ko, ko điện, ko nước. Vậy bây giờ các bạn hiểu rồi chứ. Và lưu ý là ko nên so sánh androis với window hay IOS, vì những nền tảng đó nó cài ứng dụng, phần mềm hay chép dữ liệu đều ở chung trong 1 bộ nhớ, còn android thì nó phân ra 2 vùng riêng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019