Giúp cài IDM trên Win 7

leanhtuankths
18/2/2011 16:12Phản hồi: 22
Nhờ các bạn giúp mình cài IDM vào win 7 với: Mình đã cài IDM theo hướng dẫn trên Tinh tế, nhưng nó không chạy được, mỗi lần click vào biểu tượng của IDM thì máy báo: "Invalid access to memory location". như vậy là sao?
Rất mong các bác chỉ giúp. Cám ơn nhiều!
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitti
ĐẠI BÀNG
13 năm
..... idm mà vẫn update thoải mái

Vấn là cách ..... file hosts chứ ko có gì khác cả
Đối với ai đã từng cài IDM và ..... hoặc patch thì dùng Total uninstall xóa đi,và xài thằng này vì nó xóa sạch mà nhanh,Your Uninstall nó bỏ sót nhiều lắm,nói chung là chỉ Total uninstall thôi
việc xóa ko sạch là nguyên nhân dẫn tới việc ko ..... đc
khoan restart mà down bất cứ bản idm nào về rồi cài lại,ko thì lấy bản cài đặt cũ(nếu còn giữ)
cài xong Exit IDM,vào WINDOWS-->system32-->drivers-->etc mở file host = notepad rồi thêm vào cái này
127.0.0.1 registeridm.com
127.0.0.1 www.registeridm.com

2 dòng đó thôi,ko cần nhiều vì trang chủ idm ko dính dáng gì cả
Sau đó mở IDm,phần Fname,Lname,Email điền tùy thích,key thì lấy 1 trong 4 key sau(nói chung key lởm nào cũng đc)
Code:
LB2HZ-ODW77-IGBMI-CKOYL
7G7QY-NZWKQ-23KRA-RAMQ4
S74B6-25EFJ-4Q3G6-QU54C
LH2CQ-MLGN6-LV6HB-ZNNFZ
vậy là y như idm bản quyền,update như gió mà ko sợ gì

kết quả đã test trên 1 máy ảo với win "trắng" và win thật dùng IDM đã ..... và gỡ bỏ bằng Total uninstall
,update từ bản IDM 6.04 lên 6.04 build 2 mà ko có bất cứ trở ngại nào
Ngoại lệ:Hiện tượng này xảy ra ở máy ảo khi mình test với bản win "trắng" ở máy ảo khi update bị báo là key fake,mọi người đừng lo,cứ tắt thông báo vào lại IDM hoặc vào HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Internet Download Manager xóa các khóa Fname,Lname,Email,Serial đi,mở lại IDM add lại và mọi việc đâu vào đó
Update:Có 1 số bạn xài win 7 thì bị báo key fake,Các bạn chặn thêm internetdownloadmanager và www.internetdownloadmanager bằng firewall thử xem,khi nào update thì tắt firewall đi,dù sao cũng tiện hơn việc phải sửa đi sửa lại file hosts
Nguồn: http://www.vn-zoom.com/f247/.....-idm-ma-van-update-thoai-mai-820112.html
Bài này Ok đó, mình đã thử và đã thành công, thank bạn nhiều nhiều
Mình đã làm như bạn nhưng sau khi thêm 2 dòng đó vào và đóng tại thì nó không cho lưu, phải làm sao đây? Bạn giúp mình tiếp nha!
vitti
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao lại không cho lưu hả bạn? thêm 2 dòng đó vào rồi Ctrl+S(Save) rồi làm tiếp thôi
" Mình đã làm như bạn nhưng sau khi thêm 2 dòng đó vào và đóng tại thì nó không cho lưu, phải làm sao đây? Bạn giúp mình tiếp nha!"
Bạn phải mở notepad bằng : Nhấn phải chuột, open as admin... Sau đó paste 2 dòng nhu trên, thì mới save được.
MAIKHA
ĐẠI BÀNG
13 năm
cài win7 phải mở file hots bằng Notepad với quyền admin: Start -> All programs ->accessories -> Chuột phải vào Notepad -> Chọn Run administrator -> Trong Notepad chọn File -> Open -> Theo đường dẫn C:\windows\system32\driver\etc\hots (chọn allfile thì file hót mới hiện lên) -> Thêm luôn 3 dòng vào cuối rồi save lại. Nên làm trước khi cài idm để kiểm chứng, khi cài nó tự mở trang chủ -> Nến báo lỗi thì thành công.
Để tải bản mới nhất cũng không cần chỉnh sửa file hots. Gõ internerdownloadmanager.com vào ô địa chỉ của trình duyệt -> enter -> nháy vào Try internetdownloadmanager for free -> Tải về là thoát luôn, đừng tìm hiểu thêm nó kẻo nó lại tìm hiểu ngược lại mình mà mất đi thủ thuật này.
vitti
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm theo cách của mình thì các bác chả muốn làm gì thì làm update thoải con gà mái, chạy firefox nào cũng ok như idm bản quyền luôn em đang dùng trên win 7 sp1 ngon lành cành đào
tớ giúp được lỗi này alo cho tớ 0979348199 rồi mời tớ cà fe nhá.ok
máy mình cài win 7 cài idm 6.02 và firefox 3.6 thì hoạt động tốt chứ firefox nâng lên 4.. thì không hiện " download this audio hay video" và khi vào nghe nhạc thì nó bắt phải download chứ không cho nghe. Mà mình không muốn dùng firefox 3.6 có ai giúp mình làm sao idm hoạt động tốt trên firefox 4.. không
bạn update add-on IDM CC lên 7.2.5 là nó lại hiện ra như bình thường ngay
Mình dùng W7 + FF4 RC + IDM 6.04 , bật nhạc/fim vẫn hiện cái đó đầy đủ . Bạn thử vào Options của IDM , tab General xem đã đánh dấu chọn FF chưa .
mình cũng không biết là gì nữa nhưng cài firefox 3.6 thì có được mà
boy_h2a
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau khi đã dow phiên bản mới nhất của IDM tại http://internetdownloadmanager.com/ về máy
Trước khi cài đặt các bạn vào file host theo địa chỉ sau :
C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\
Sau đó mở file hosts bằng Notepad hay wordpad cũng đc. Sau đó các bạn Paste vào đó 3 dòng sau:
205.199.44.156 registeridm.com
205.199.44.16 registeridm.com
127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com

Sau đó các bạn Save lại là xong.
Sau đó các bạn mới bắt đầu tiến hành cài đặt IDM bình thường. Thế là các bạn đã ..... xong IDM rồi đó

Khj nào muốn Update phiên bản mới các bạn chỉ việt mở file hosts lên, sau đó các bạn xóa đi dòng:
127.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com
Sau đó Save (Hoặc Ctrl + S) lại là xong

Trường hợp IDM đã hết hạn sử dụng và bắt nhập Serial mỗi lần mở CT, các bạn vẫn cứ save 3 dòng trên vào file host bình thường, Sau đó điến Serial bên dưới vào là xong.

First name : CLF
Last name : ChipLove-Family
Email : .....idm[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION]
Serial : BGL4H-HJBXT-ABSUD-R31QJ

*Chú ý: Nếu ko save đc 3 dòng trên vào host (Win7), các bạn Click chuột phải vào file host --> Properties --> chọn tab "Security" -->. chọn users --> tên máy tính của bạn --> ở cột allow thì bạn click vào ô trên cùng là ok 😃..............
Click vào đây để xem hình (http://thuthuat.chiplove.biz/?p-130/mediafire-idm-5-19-full-.....-idm-6-05-6-04-beta-internet-download-manager-free-full.html)

Nếu có thông báo hiện ra các pa'c cứ chọn "Yes".
Vậy là các bạn có thể save 3 dòng đó vào host đc rồi đấy
cảm ơn bác em làm theo cách này được rùi
IDM 6.05 b8 . Ko cần gỡ bản cũ , ko lo bị block , ko cần *** , ko cần chỉnh sửa trong win , tóm lại là cài phát xong luôn . Qá ngon !
http://www.mediafire.com/?858noj05152b98r
Thx bác megapig bên megasharesvn :p
hay wa................................................................................!
mình cài vào thì nó bắt nhập serial number nè...
cho mình xin cai serial number IDM 5.19 build di bạn. rất rất là cảm ơn ban nè...
Mấy h mà còn dùng 5.19 ...
FF6+IDM 6.07b5 (hoặc mới hơn) , chạy ngon lành nhé 😃
Quan trọng là mình có cài dc theo sự hướng dẫn của ng ta hay ko thôi, còn muốn bản mới hay bản cũ thì mỗi ng sẽ tự chọn cho mình cho phù hợp. Chứ cứ ăn sẵn hoài thì sẽ ù lì thụ động lắm....
vitti
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ur welcome :happy:
ờ :giggle: dùng silent cho nó im hẳn luôn
mình làm giống như vitti nhưng khi down nó báo lỗi là k thể kết nốt internet socket. Bạn giúp mình nhé
mình làm hết các kiểu rồi mà không được, các bạn hướng dẫn tải và cài đặt IDM cụ thể hơn giúp mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019