Giúp chọn mua TV LCD full HD

bienlt
6/4/2009 10:43Phản hồi: 39
Hiện tại đang phân vân không biét mua TV full HD loại nào, Sony thì quá mắc, mà mình lại thích 40" trở lên, có bác nào biét loại nào xài được mà giá tiền không quá mắc không nhỉ , có cái nào dứoi 16triệuu không? bác nào biét làm ơn tư vấn dùm, đi vòng vòng tìm hoài mà vẫn chưa mua được, bác nào biét chỉ dùm chổ bán luôn nhé!

Cảm ơn nhiều
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n2long
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tv lcd full hd

Series 5 40 inch (LA40A550)
chất lượng hình ảnh tuyệt hảo với độ phân giải Full HD
TV LCD series 5 có thiết kế đơn giản, cổ điển nhưng được hỗ trợ bởi độ phân giải Full HD và công nghệ hình ảnh DNIe™ Plus
các đặc điểm kỹ thuật chủ yếu
· Kích thước màn hình : 40''
· Độ phân giải : 1920 x 1080
· Độ tương phản động : 40,000:1
· Công nghệ DNIe™ : DNle™ +

Chọn loại này vừa tầm giá của bạn
n2long
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tv lcd full hd

Loại TV SAMSUNG
Series 5 40 inch (LA40A550)
Panasonic có cái Plasma 42" giá khoảng 13t. Nếu bạn dùng TV để xem phim là chủ yếu thì nên chọn. Giá rẻ, hình ảnh đẹp.
Bỏ phiếu cho loại TV SAMSUNG vì đang dùng Series 6

Nói chung nếu có điều kiện mua hẳn từ
Series 7 to 9 luôn
Spider
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng là mình và anh Hiệp rất OK với dòng PANASONIC. Bạn nên chọn dòng PANA, hình ảnh mịn, độ sâu hình ảnh tốt. Độ bền cao. Mình có 1 bài đánh giá giúp 1 bạn chọn LCD ở đây : http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=145375&page=6 . Bạn có thể tham khảo.
totorauxom
ĐẠI BÀNG
15 năm
em muốn mua con Sony LCD KLV 40W550A giá 26.9tr của Sonyvietnam có được không các bác ui, hơi mắc nhưng cũng phải cố tý, bác nào dùng chưa cho em tý kn ạ
dorian
ĐẠI BÀNG
15 năm
sony dòng W thì kỏi chê bạn ui! mình cũng vừa làm con W nhưng có 32 thui! mà coi cũng thấy sướng rùi! dòng W gần như là top rùi chỉ thua Z thui, bác cứ chơi sony đi đầu tư mắc nhưng k hối hận đâu, nhà e cũng còn con 14inh (nó mua từ lúc e còn chưa đẻ ra mà bi h vẫn coi bt, 10 mí năm rùi áhh gần 20 năm 😁) tiền nào của đó hehe
Àh nhắc bác nè khi mua nhớ đi mí chỗ siu thị điện máy coi chỗ nào rẻ thì mua nha! đi 1 số chỗ như là nguyễn kim(mắc nhất, xém hớ đó), ideal(chỗ nì e mua nè rẻ nhất), gia thành(ít hàng lắm), đệ nhất fan khang(chưa đi chưa bik nhưng nghe nói cũng rẻ), thiên hòa(chỗ nì cũng đc)... nói chung là đi đâu mua nên né nguyễn kim(ý kiến cá nhân thui nha :D ),
Mua samsung bởi vì trong tất cả các loại LCD có full HD thì nó vẫn có giá rẻ nhất. Bảo hành lại chính hãng tại Việt Nam. Mình vẫn xem HD bằng mấy con này.
Bạn nên mua samsung serie 5 hoặc 6 tùy túi tiền nhưng hình ảnh chắc chắn coi được mình cũng đang sử dụng serie 6 của samsung và cảm thấy rất hài lòng.
đừng bao giờ chọn samsung nhé, thất vọng đó, bạn chọn Pana loại bác Hiệp nói good lắm.
Theo mình bạn dùng Sony dòng W là tuyệt vời rồi, cố tý nhg đỡ phải nâng cấp nhiều.
Mình cũng vừa mua con 32V550 (full HD), dùng được lắm. Tất nhiên kém dòng W chút chút.
Quyết luôn đi bạn!
theo em cũng nên chọn samsung series 5 là vừa,giá cũng tương đối, dư tiền làm thêm cái VTC HD là ngon.....
hok nên mua loại plasma vì nó rất nặng điện và giờ hok dc ưa chuộng nưa
chúc vui
Tim mua may Wii

Xin chào,

Mình đang tìm mua máy wii nhưng ko biết mua ở đâu và loại nào

Mình có một số game video, nhưng ko có máy để chơi, mình tìm được những game khá hay trên
http://www.trochoivideonews.com/

Bạn biết thêm web game nào thú vị, chỉ mình với

Cảm ơn nhiều

Bye
Ko biet bac nay mua dc chua ma thay im re the !
mat cong a e tu van, chan!
bienlt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em vẫn chưa mua được bác ơi, đinh mua con Samsung 40" full HD nhưng không còn hàng nữa, nó hẹn vài ngày nữa mới có hàng, đành phải đợi. cám ơn anh em đã giúp đỡ
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu muốn tìm hiểu vè LCD hay plasma thì nên vào đây
Tư vấn - Việt Nam High-Definition Forums
Ở đó toàn chuyên gia về HD..
Hình như samsung không đc ủng hộ lắm.
Mấy người làm trong ngành điện tử em gặp đều ca ngợi công nghệ LCD của Sam sung tốt nhất thế giới. Trong đó ông thầy dạy điện tử em nói chuyện chơi lúc rỗi cho cả lớp cũng đánh giá LCD của Sam sung là hàng đầu.
các bac này, >= 20tr có nên mua FullHD, LCD 42" không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019