Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giúp đỡ về PIN iphone 4 FW5.1.1

lyz.dirty
26/6/2012 21:0Phản hồi: 17
Máy em 5.1.1w! Sao mà hao pin quá!
Sạc 100%full! <khoảng 4h sac> rút ra ! Dùng 3g vào yahoo ! Khoảng 2' là pin tụt xuống 99>98% cứ 1 > 2' là 1 % 😔(
Để qua đêm thì hầu nhu là k tụt! Nếu để ứng dụng chạy ngầm thì khoảng 3>4% <~5h> < yahoo!facebook!skype ....>
nhưng mà cứ dùng là nó tụt theo thời gian :(((
1>2' =1%!sạc đầy khoảng 4 tiếng dùng 3g liên tục ! Thì đc 4 tiếng còn hơn 20% :(( < khi nào cũng call voice với con vk khoảng 1 tiếng! Rồi bấm mấy cái nữa >

Máy em k JB ! Và em k thích jb !!! Chỉ jb 1 lần duy nhất hồi fw 4.3.3 !!!
Em đã làm mọi cách! Restore cả chục lần ! Làm theo nhiều topic hướng dẫn tag tốc cho pin! Những k ăn thua :(
Trước đây máy e dùng liên tục đc gần 1 ngày full3g !
Như vậy là pin e chai hay là lỗi phần mềm !
Các bác giúp em! E xin cảm ơn và hậu tạ :(
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IP4 XÀI ĐẾN BÂY GIỜ THÌ CŨNG BẮT ĐẦU RỒI VỚI LẠI XÀI 3G NÓNG VÀ HAO PIN
Ve pin nua ak. Iphone 4 ma bat 3g thi hao pin lam nha ban. Minh cung dang bi day. Cu xai xong thi tat cho no lanh.
Um 😔 lướt bằng wfi thì nó xuống chậm hơn tí. Đc cái k nóng máy !
CÒn bật 3g thì nó tụt như tụt quần ! Máy nóng nữa :((
Tại sao 100% đầu tớ k thể dùng đc quá 5' vậy :((((
K cứu vãn đc hả các bro ơiiiii:(
Aloooooooooooi
ip4 ban dung dc lau chuaneu lau lau ui thi pin em ay hoi chai cung la bt nhe.4 tieg full 3g la cug ko te lem dau.con ip4 minh ngay xua cug the jo dang dung s2 thay cug vay thui.pin bao jo cung la diem yeu cua cac dong smartfone
@bachhaiduong29 Hic máy mình mới đc 1 năm rưỡi thôi 😔
Ngày trước ở 4.2.1 thấy ổn rồi ... Nge bọn bạn bảo lên fw mà jb zờ thấy jb chả có gi thú vi ka! Máy mình chỉ dùng 3g full để call với con vẹo mà😃 sụt khủng quá :((
ở 100% đầu,muốn xài lâu hơn bt thì bạn fai cắm sạc tầm hơn 3tieng như BatteryDoctor á.Mình cứ sạc theo kiểu này 😁
nếu sử dụng đã lâu thì hao pin cũng bt,pin hao mòn theo thời gian mà...mà xài 3g được 4h là cũng ok rồi..xài mấy con khác ip như galaxy thì pin hao hơn nhiều..mà xài 3g là máy phải nóng nha bạn..angten máy ở đâu thì nóng chỗ đó..hihi
Mình cũng dùng cái battery doctor đó !
Xạc fulllll luôn ! Nếu bắt wifi thì 100% đầu dùng đ gần 1 tiếng !
Nghĩa là rút xạc là dùng luôn ! Nhưng cứ rút ra mà bật dùng 3g thì lâu cũng đc 5' 😔 hic hay là do sim bị lỗi ?
Mình đã test rất nhiều lần rồi :( k hiểu lý do gì :( hic
Mà dùng 3g máy nóng ran luôn! Chỗ mình ở 3g ổn định!
Sao lại vậy đ :((((
ban lyz.dỉty oi 1 nam ruoi la cung lau r do ban.ma noi that van de pin con fu thuoc kha nhiu yeu to.vd nhu may ban mua moi nguyen hop xin thi pin se tot nhat con ko may gap bon gian thuong no ban nguyen hop nhung that ra la may da dung roi hay hag dung thi pin yeu cung la tat nhien.hay nua la ban mua cu lai thi pin lai cag ko dc lau dau.va doi khj pin yeu cug do loi phan mem,loi fw,cai app nao do ton pin tu cydia ma ban ko biet...theo m tot nhat hien nay la ban nen restore em no trc.sau do kiem tra xem co cai pm nao ton pin k?tat het ket noi nhu tren dien dan hd.neu ko dc thi chap nhan thui.dung dt de no phuc vu m muk cu phai ban khoan nay no ve em no thi met lam b ah.chuc b may man.
@bachhaiduong29 Cảm ơn bạn nhiều ! Nhưng ! Mình ở nc ngoài ! Vấp máy lỡm thì k có khả năng đâu ! Mình mua nguyên hộp mà !
Với lại mình k cài cydya ! Hồi ở 4.3.3 có cài ! Sau bỏ đi ! Lên 5.1.1 cài đc 5' thấy hao pin restore lại luôn ! Máy mình restore cả chục lần bản 5.1.1 rồi 😔
Chắc là do pin rồi :( hồi 4.2.1 pin dùng sướng thật ! 3g full luôn đc 12h :(
Chấp nhận thôi :(
ah ma bn oi bn o nuoc nao the?cho m hoi la o ben day co ban ip4 cu ko?neu ban thi gia bao nhiu?co chenh voi vietnam nhiu k?(gia ip4w o vn la 8,5-9t con lock la 7-7.5).thank ban
@bachhaiduong29 Tuỳ chứ bạn 😃 bên này hình như gặp máy look là hiếm lắm! Cũ thì giao động khoảng 8>9>10 tuỳ vào mức đỗ cũ nữa chứ 😃
Máy mình vừa mua xong IP 4S 32G vừa up lên 5.1.1 quốc tế ko JB thế mà tình trạng giống hệt chủ topic. cứ dùng 3G là 1 phút xuống 1 %. dùng một lúc là máy nóng ran. mang ra của hàng viettel thì họ nói là ko sao. chán
@Dam Thanh Hieu zậy là viettel nó hok cho bảo hành hả bác ???? nó có kiểm tra pin mình hok ?
@Dam Thanh Hieu Thế đã có cách khắc phục chưa 😔
Tớ tìm hiểu mãi rồi :( k hiểu tại sao nữa :( restore cả chục lần dồi :(
Vẫn k ăn thua:( bắt wifi thì xài tẹt ga :( cứ động đến 3g thì nó tụt còn nhanh hơn cả minh tụt quần vợ :( hic :(
Một cách đơn giản nhất để các bạn tăng dung lượng pin của Iphone lên gấp đôi là mua cái case tích hợp pin, rất gọn gàng và thời trang:
link tham khảo:
http://www.tinhte.vn/threads/1361299/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019