Giúp đỡ về vấn đề limited access :(

benz9x
8/9/2012 14:39Phản hồi: 26
Tình hình rất chi là tình hình, là em đang bị cái lỗi Limited access khi xài wifi ở tại nhà. cứ hiện dấu chấm than ngay cột sóng rồi không làm gì được sấc, có vào thì cũng vào được tầm 5p-10p là tự ngắt rồi tịt luôn.
Em đã test laptop của em với các sóng wifi khác, vào ro ro... chỉ có ở nhà là không vào được thôi. Tìm tòi hỏi anh google thì bảo là trùng ip tĩnh ip động gì đó. bảo vào đổi lại.
Nhà em xài 1 cái modem của ZyXel do FPT cấp, e cắm thêm 1 slot vào cái modem wifi TP-Link.
Em gõ dòng 192.168.1.1 thì ra cái ZyxEL.nhưng tuyệt nhiên chỉ xem được thông số này kia, không chỉnh chọt gì được sấc. anh em nào cao kiến chỉ em giúp cái vụ này với. làm cách nào để em vào wifi tại gia được. có cái modem wifi, lướt điện thoại phà phà mà laptop không vào được mới ức 😔. chumilaa :3
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bây giờ như thế này nè, bạn đừng có cắm dây mạng vào laptop của bạn nhé, rồi bạn cắm điện vào wifi TP-Link rồi bạn dò xem máy bạn bắt được sóng của wifi TP-Link không, nếu bắt được thì bạn kết nối với wifi đó. Rồi vào trình duyệt web gõ 192.168.1.1 rồi bấm enter, nó sẽ hiện ra password và user name thì bạn nhập vào cả 2 đều là admin. Khi vào được wifi đó thì bạn chọn Network rồi chọn Lan - IP Adress bạn đổi thành 192.168.0.1 rồi save lại thì nó sẽ reboot wifi lại nhé, sau đó bạn cắm dây mạng vào wifi sau đó bạn vào trình duyệt web gõ 192.168.0.1 thì bạn sẽ truy cập vào cái wifi Tp-Link để thiết lập cho nó được ah. Còn muốn thiết lập nó thì khi vào được thì bạn chọn phần wireless để chỉnh nó nhé.Chúc thành công
@thecuong_87 tôi sẽ bắt lỗi bạn vì tôi vẫn còn cay cái topic khác hỗ trợ mua nguồn với công suất bao nhiêu.
bạn đã hiểu sai vấn đề là modem kết nối với wireless router thì một số con wireless router trùng IP với modem nên mới làm như bạn.😁
còn ở đây vấn đề của chủ topic là :modem với modem wifi.:D
ví dụ như:8901,8951.......
------------------------------------------------
bạn chủ topic đang nhập :192.168.1.1 vào cấu hình modem mà chỉ nhìn thấy status của nó vì bạn không có tài khoản+pass của admin.
thứ 1:mình khuyên bạn không cần dùng thằng ZyXel nữa tại sao:
thằng modem wifi của bạn nó hỗ trợ hết rồi:modem+wireless.
bạn chỉ cần gọi cho FPT hỏi acc+pass của bạn.
rồi cấu hình thằng modem wifi như bình thường.:D
(cấu hình modem+cấu hình wireless).:D
@chi khanh bạn không hiểu ý mình nói ah, fpt nó cung cấp modem bạn chủ topic truy cập vào 192.168.1.1 thì tất nhiên nó ra modem của fpt rồi, còn nếu k gắn mạng vào, mà chỉ cắm điện vào cái wifi TP-Liink thì nó sẽ hiện ra thì sẽ đổi IP được thì sẽ chỉnh được cái wifi thôi.Mình đống ý là cái Tp-Link nó hỗ trợ, nhưng mình đang nói vấn đề ở đây là dùng 2 cái, nên mình kêu chỉnh như vậy chứ, và bạn nên nhớ là cái TP-Link nó có IP trùng với IP của ZyXel FPT nhé, chủ topic đang hỏi ở vấn đề nào thì bạnn nên trả lời vào vấn đề đó chứ, cái TP-Link đó là cái wireles rotouter tại bạn chủ topic gọi là modem wifi thôi
@thecuong_87 mình hiểu thì mình mới giám bắt lỗi bạn chứ.😁
p/s:bạn chủ topic đọc cho mình tên con modem wifi của bạn đi nhé.:D
Ban đổi Lan IP của cục wifi và tắt dhcp thử xem sao

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
benz9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn ý của 2 bạn, khi mình gõ 192.168.1.1 thì chỉ hiện ra cái phần Zyxel, chữ login, nhấp vào thì nó chỉ cho xem thông số, k chỉnh chọt được j` hết. laptop vẫn bắt dc wifi bình thường, chỉ là nó hiện dấu chấm than màu vàng ở trên cột sóng và k vào được.vấn đề ở đây là mình k thể tùy chỉnh dc cái Zyxel để mần ăn j dc hết, bạn chỉ rõ tí dc không ạ? 😔

Device Information

System Status

Host Name: P-660H-T1_v2
Model Number: P-660H-T1 v2
MAC Address: 00:23:f8:d8:4d:82
ZyNOS Firmware Version: V3.40(ALA.0) | 03/05/2009
WAN Information
- DSL Mode: ADSL2+ Mode
- IP Address: 42.119.184.153
- IP Subnet Mask: 255.255.255.255
- Default Gateway: N/A
- VPI/VCI: 0/33
LAN Information
- IP Address: 192.168.1.1
- IP Subnet Mask: 255.255.255.0
- DHCP: Server

System Uptime: 2:10:59
Current Date/Time:
System Mode: Routing / Bridging
CPU Usage:

4.85%
Memory Usage:

40%

Interface Status

Interface Status Rate
DSL Up 3072 kbps / 638 kbps
LAN Up 100M/Full Duplex

Chỉ thấy mấy dòng này, chả chỉnh dc j` hết ;(
@benz9x cơ bản cái wif nó đã phát sóng được rồi, không cần cắm vào model nó cũng có sóng wifi, nó có sóng nhưng không có mạng thôi, nên bạn dùng sóng đó để truy cập vào nó, chứ đâu phải có mạng nó mới phát ra wifi đâu, chỉ cần cắm điện vào là nó đã phát ra sóng wifi rồi
@benz9x mình đang bảo bạn đọc tên cho mình con tp-link bạn gọi là modem wifi cơ mà.để cho anh em đỡ phải hiểu nhầm này nọ.
(bạn nhìn đằng sau lưng của nó đó)
benz9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chi khanh Model TL-WR740N
@chi khanh của bạn đó là wireless router nhé bạn, vậy bạn còn bắt lỗi mình không
benz9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình có 1 cái máy bàn, 1 cái laptop, đang post những cái này = máy bàn, giờ tắt zyxel , mở tp-link lên thì dò dc sóng, nhưng k vào 192.168.1.1 dc bạn ơi ;(
@benz9x bạn có kết nối với cái sóng wifi đó chưa, kết nối đi rồi gõ, không được thì bạn cắm dây từ cái TP-Link sang laptop luôn, rồi gõ 192.168.1.1
benz9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã connected cái wifi rồi, @@
@benz9x vậy giờ xai được chưa nè
benz9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình tat Zyxel, mở wifi, k vào dc, cắm dây từ wifi tới laptop cũng thế, k vào nốt ;(
bạn kết nối dây mạng laptop bạn bằng mạng dây đi, rồi cài teamviewer vào máy, rồi pm yahoo thecuong0512 mình xem thế nào nhé, bạn cắm điện cho cục phát wifi nhé
éc,nó là wireless router thì bạn lại đọc là modem wifi
hi.😁,lỗi là do chủ thớt không biết phân biệt thôi.Sorry nhé.:D
benz9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chi khanh hihi, mình k biết nên nói bậy, sry các bạn
@benz9x rồi giờ sao, có cấu hình nó được chưa vậy, còn không được thì gắn dây mạng vào laptop cài teamvier vào, pm yahoo mình, rồi mình vào máy bạn xem nó bắt sóng wifi như thế nào
@thecuong_87 teamvier cho bác này đi bạn ah. nhanh hơn là tự mày mò mà bạn cũng được nhìn thao tác của thecuong_87 biết lần sau không phải vất vả nữa. tinhte mình toàn người nhiệt tình thích thật
PhanhPeace
ĐẠI BÀNG
11 năm
con TPlink của em cũng bị y như thế mà chả biết làm thế nào. connect đc tí thì lại limmit access. lúc được lúc không. ai giúp với
Modem ZyXel bạn phải đăng nhập User: admin, Pass: 123456 thì mới chỉnh được. Còn User: admin, pass: admin để xem status thôi 😃
mình cũng bị cái này, chả biết sao tự nhiên ra cái dấu chấm than rồi ko vô mạng đc, hay là tại mình tải nhiều quá mức cho phép nên nhà mạng chặn?...
mình cũng bị lỗi limited này. cứ 5phút lại bị phải disconect wifi rồi conect lại mới có mạng lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019