giúp e về driver với

binh25893
20/8/2012 15:25Phản hồi: 17
tình hình là nhỏ e mới mua con acer 4830 i3, nó nghịch sao rồi kiu mình cài lại win, giờ cài lại thì mọi chức năng trống trơn mà mình nghĩ là thiếu driver, chẳng hạn như tăng giảm độ sáng bằng hotkey, con chuột thì mất chức năng thu phóng vs vuốt trang lên xuống, đặc biệt là ko kết nối internet được, cái đĩa kèm theo quá trời driver mình cài hết vẫn chưa thấy kết nối internet được, ai biết có cách nào tự update ko, mà mình nghĩ ko kết nối được internet thì kết nối làm sao, chỉ mình trong đêm nha, mai đưa máy cho nó rồi... con dell mình cài vô tư sao mà con 4830 này rắc rối wa
máy nó intel i3 thì e chỉ cài những driver có chữ intel ở đầu thôi hay cái đĩa có bnhiu cài hết v
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

như mình thì tất cả những cái driver nào hỗ trợ là cài hết, được cái nào thì được, mình quan trọng cái driver mạng vs display nhất, có mạng rồi thì thiếu cái gì, tự update được
vậy là cài hết đúng ko bạn... mình thấy wiless lan gần chục cái ko nhẽ cài hết lun hả
uhm thi chac cung tam vay ah? minh dung wireless, phai cai du cac loai, tu bờ lô tút 😃D) cho đến các cái khác, mà bạn cứ cài đi, lúc chạy driver n có cái thông báo hỗ trợ cho các loại máy nào, dùng phiên bản gi... nếu bạn thấy k có cái gì liên quan đến máy của b thì thôi, mà nếu ngại k muốn đọc thì.... cài thừa còn hơn bỏ sót ah( mất tí time nữa thôi) chúc may!
5 cái rồi vẫn ko vâo2 mạng đc
kinh nghiệm mình cài win là sẽ tìm tất cả driver của n trước, cài win xong, cài virus, la chạy driver, chạy 1 lượt hết các cái đang có, có vấn đề gì thì tính sau, máy bạn là máy gi? nhân lúc rảnh rỗi mình có thể tìm hộ b mấy cái này đuợc , hj
Acer 4830 i3, 32bit
Chào bạn! Cách dễ nhất để update Driver cho những phần còn thiếu là trên màn hình Desktop bạn nhấn chuột phải vào icon My Computer chọn Manager, sau đó trong khung trái bạn chọn dòng Device Manager xem phần gì còn thiếu Driver bạn chon phần đó nhấn chuột phải chọn Update Driver và chỉ đường dẫn đến ổ đĩa DVD trong máy nha.

Chúc bạn thành công!
@namphuong1994 bạn ơi, nhưng mà ngta k biết cái nào là cái cần cài thì dẫn bao nhiêu đường ah???
bạn ơi, b nói rõ hơn được k? aspire? notebook? mà máy này(cái mà b ol nè) b vẫn dow bt chứ, đây là cái link của notebook, nếu k phải thì b ns rõ hơn tí nữa nhé, b ns thế khó tìm lắm
http://support.acer.com/us/en/product/default.aspx?tab=1&modelId=3799
mấy bạn ơi... cài được wifi rồi nhưng ko cài được mạng có đây... hix nan giải kế tiếp
@binh25893 thi b cai driver LAN vào, cắm mạng vào, đợi n nhận hardware nữa
quockhanhcp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Le Đai Hai Kết nối được WIFI rồi thì bạn gọi chức năng tự động update Driver của Windows7 là tự nó làm hết mà!
Chịu khó nhờ bác Google nha bạn!
M đang ol bằng DT nên ko giúp bạn được nhiều!
Chúc vui!!!
Ah, cho mình hỏi phải bạn sử dụng dòng Acer Aspire TimelineX 4830 đúng không vậy?
@namphuong1994 4830 n có mấy loại, bạn ấy ns thế, muốn giúp hơn cũng chịu, k biết là cái nào cả, hjx
Để cài mạng có dây bạn làm như sau:
Đầu tiên bạn mở phần Device Manager (mình đã hướng dẫn ở trên), kế tiếp bạn chọn Network adapters, chọn phần Atheros ......, nhấn chuột phải vào đó, chọn Apdate Driver, chọn Browse my computer for driver software rồi chỉ đường dẫn đến ổ đĩa DVD của máy.
chắc cài hết driver cho xong mà sợ máy nhỏ e ì ạch tội nó... bàn rê chuột giờ ko còn chức năng phóng to thu nhỏ vs lướt trang lên xuống thì sao đây..
máy này là máy Acer Aspire TimelineX 4830
Mấy cái phím tắt trên bàn phím muốn ấn đc phải cài Quick Langh . Cái đó k phải driver mà là phần mềm bổ trợ chứ cứ ngồi đó mà cài driver thì đến sang năm cũng k ấn đc . Dòng máy của bác có đĩa kèm theo đó . Cái em nói trong đó nó có đó . Cứ phá đi bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019