Giúp em biến win7 thanh trạm phat wifi

tuancena
14/8/2011 5:1Phản hồi: 14
Em đang xài 1con lap chạy win7+dcom 3g viettel,e muốn con lap của e thành trạm phát wifi nhưng ko cần phần mềm thì phải làm sao ạ.E đã thử làm các thủ thuật trên mạng và khi làm đúng như hưỗngng khi lấy đt tìm thấy nhưng ko thể kết nối dc.giúp e với
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

biến laptop thành trạm phát wifi chỉ hỗ trợ giữa laptop với laptop thôi bạn nhé, vì điện thoại ko có chức năng nhận mạng theo kiểu ad-hoc. thân.
Ai bảo bác này thế,tui dùng win Xp vẫn phát cho điện thoại chạy ngon.
Bác ở trên muốn phát thì tìm hướng dẫn trên mạng ấy,làm xong reset lại laptop là điện thoại nhận đựoc.
xin lỗi bạn ạ, bạn trên dùng win 7 chứ ko phải xp, và nếu bạn ấy làm theo cách bình thường theo hướng dẫn trên net thì có nghĩa là bạn ấy đang tạo kết nối ad-hoc. mình đã tạo và thử share lần lượt cho nhiều máy (win7, win xp) và các loại hệ điều hành điện thoại (iOS, wm 6.5, android 2.2, symbian) thì các dòng điện thoại đều ko nhận được, win 7 khả năng nhận đc là 100%, win xp thì chỉ khoảng 70% thui bạn à. còn trường hợp máy bạn, mình ko biết bạn có dùng phần mềm của hãng thứ 3 hay dùng chức năng mặc định của windows mà có thể share cho đt thì bạn vui lòng cho mình chỉ rõ cho mình cách bạn làm và hệ điều hành điện thoại mà bạn đang dùng ạ, để mình học hỏi.
p/s: mình là dân "yêu khoa học" nên hầu như thiết bị nào mình cũng có và đều test rồi ạ, sẳn nói cho bạn yên tâm luôn.
Mình đang dùng win 7, cắm LAN và tạo add-hoc thì cả IP 4 và em N1 đều kết nối và vào internet bình thường bạn ạ.
Chủ topic có thể dùng connectifyme, mình cũng đang cái này, nó khá hay vì tạo access point (bác william đã nói) và mỗi lần restart thì nó sẽ tự động chạy chương trình và phát wifi chứ không mất đi như tạo add-hoc 😃
Tuy nhiên mình cũng chưa test thử trên usb 3g nên chưa biết kết quả ra sao 😁
thanks bạn đã cho mình thêm info.
ad-hoc vẫn có thể ko mất nếu trong quá trình tạo kết nối, bạn chọn lưu kết nối đó, nhưng nhược điểm là khi lưu rồi ko thể xóa đc trong danh sách network available (hoặc cũng có thể tại mình chưa biết cách xóa, bạn nào biết thì chỉ giùm mình, thanks nhiều ạ).
nhà mình thì có sẳn wifi rồi nên việc share wifi từ laptop để ra đt thì mình chỉ làm để hiểu biết thêm thôi. kết quả trên mình có được từ việc tạo ad-hoc để share wifi từ d-com 3g của viettel. để mình thử thay d-com 3g bằng mạng LAN xem sao. mình test trên iOS (ip 3gs), wm 6.5 (htc touch pro), android (htc wildfire), symbian (n78).
Thank các bạn.Cái lap của nhỏ e cũng chạy win7 và làm chung 1 cách nhưng của nó xài mạng cố định test ok với nokia N95 và cả iphone,còn mình xài d-com,hay là xài d-com nên ko dc nhỉ.các bạn nghien cứu dùm mình cái
thanks bạn cái vì cho mình thêm info.
mạng cố định bạn nói có phải là mạng LAN ko?
Đúng đấy bạn,mạng lan modem gắn dây dành cho máy tính bàn đấy.chắc tại xài d-com 3g nen ko dc hay sao ta,nếu ko dc chắc mình xài bằng pm quá,mà ko biết xài = pm có ổn định và dễ ko?các bạn giúp dùm nhá
pm thì bạn có thể dùng phần mềm Connectify, nhưng trước khi cài bạn cần kiểm tra xem card wifi của bạn có nằm trong danh sách hỗ trợ của phần mềm ko.

http://support.connectify.me/entries/20316736-list-of-devices-that-are-known-to-be-compatible-with-connectify

nếu có, bạn download phần mềm này ngay trang chủ của nó ( http://www.connectify.me/ ) rồi cài vào máy.
giao diện sử dụng khá đơn giản nên mình nghĩ bạn sẽ làm đc ngay. điều mình thích ở phần mềm này là nó ko tạo ad-hoc mà là tạo AP (access point) nên điện thoại sẽ dễ dàng connect hơn. thân.
duquocchi
TÍCH CỰC
13 năm
Share LAN bằng Windows 7 (Add-hoc): Symbian, IOS nhận được, Bada (Samsung 757) ko được. Muốn share 3G thì phải dùng phần mềm.
samm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này khó thật. mình dùng cáp thì phát wifi bình thường. còn dùng USB 3g thì vẫn nhận thấy wifi vẫn kết nối vào được nhưng không truyền dữ liệu được. còn dùng phần mềm Connectify thì cũng vậy nhận ra và kết nối được nhưng ko dùng được.
Đúng đấy,xài 3g dùng add-hoc hay phần mềm đều thấy nhưng ko truy cập dc,mình đã test rồi.ngoài 3g ra thì ok
tamata50
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng windows 7 + connectify + usb 3g (loại usb của THAH xài mạng nào cũng được ấy) ---> điện thoại hay laptop khác vẫn kết nối và vào internet bình thường mà.
vậy ah,sao mình làm mà ko đc,chả biết sao nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019