Giúp em cái access point Tenda W316R

happyann2451991
2/9/2011 16:36Phản hồi: 27
Tình hình là từ lúc mua con AP Tenda W316R về đến giờ, sóng wifi rất tốt. Không bik tại sao tự nhiên đến tối thì không vào được nữa. Lap thì biểu tượng wifi có dấu thang vàng. Còn PC thì bt nhưng khi vào duyệt web thì nó cứ hiện lên trang 192.68.0.1. Reset hay cài đặt hay cắm lại dây này nọ em làm hết rồi mà vẫn ko dc. Bây g em phải cắm trực tiếp từ modem của vnpt mới lên mạng được. Mấy anh chị giúp em vấn đề này với. Khổ với nó wá! Hix.😔😢
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em tỉnhte júp em với! Hix. Hix.
@happyann2451991 đơn giản thế này nhé bác rút hết dây mạng trên wifi tenda di. vào web nó tự nhảy vào trang tenda rồi bác vào apvend setting gì đó ở bên góc phải rồi bác vào network - lan bác đổi địa chỉ 192.168.0.1 (mặc định) thành số 192.168.1.1 nếu bác xài vnpt còn để y think thì nếu bác xài vitteo xong bác ok rồi thoát ra cắm dây mạng lại vào cổng số 1 ok. mình đã bán trên 1000 cái này rồi . rẻ nhưng bị hay bệnh này.
hix hix xin loi admin may nha em ko co viet key hic em cung bi nhu the anh em nao biet chi dum :H
thế thì sài 2 cái modem lun đi. nhà em cũng sài như thế. cấm modem wifi tenda vào modem của vnpt em sài mấy tháng nay rồi có bị gì đâu ^^
hình như phải cắm wifi vào modem vnpt mới được chứ! mình đang dùng thế này mà!
Trước hết bạn ko đc cắm vào cổng màu xanh mà cắm cổng màu vàng á ( cách này cho dễ ^^). Sau đó bạn phải coi IP mordem là bao nhiêu VD 192.168.1.1 còn wifi tenda thì 192.168.0.1. Bạn phải đổi Ip tenda về cùng lớp mạng cho đại 192.168.1.2 đi. Sau đó tắt DHCP wifi tenda đi thế là xong việc còn lại bạn đặt tên hay pass tùy ý.

Mình mua wifi tenda W311R nhưng Frimware V5.19.08_MULTI là của W316R mới ghê chẳng hiểu hay do nó lắp nhầm hộp ta ăn ten w311r nằm bên trái còn W311R của mình lại nằm bên phải giống W316R =]]
@tanphat1m
@eeee616 chính xác
@eeee616
Lăn lộn vật vã vs mọi cách trị cái LIMITED mà ko lên mạng, ức chế khủng khiếp lun... Nhờ đọc cửu âm chân kinh của bạn mà giờ khắc phục dc r... Cám ơn nhìu nha 😁
@eeee616 Bạn ơi cho mình hỏi nhờ cái 😔 mình để ip của modem là ip động thì sao b :( vì mình chỉnh ip modem giống b chỉ cho cùng loại vs wifi cũng k dc :<
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chẳng có gì hết. Những bộ phát WIFI Tenda trước đây chỉ cần cắm là xài nhưng bây giờ firmware đổi rồi nên phải làm thêm một việc:

Khi vào bất kỳ website nào, trình duyệt sẽ tự động đưa về IP 192.168.0.1, tại trang này chọn DHCP, dưới ô Password nhập mật khẩu cho bộ phát (ít nhất là 8 ký tự, mặc định là 12345678) nhấn lưu lại. Bạn sẽ thấy mình bị văng ra khỏi mạng. Tiến hành kết nối lại với mật khẩu bạn đã đặt. Lúc này vào Internet được rồi.
các bạn cứ làm theo eeee616 là được vì mình cũng đang áp dụng và rất hiệu quả.chỉ có điều muốn đổi pass mặc địh của nó k biết s nữa.mặc định là admin admin
ak wên rút dây mạng ra rồi nhớ kết nối wifi với cục tenda nha hjhj😃 rồi vào wed....
cho hỏi là sao mh chỉ thấy mỗi lnầ kết nối wifi chỉ dc có 1 thiết bị à

cứ kết nối cùng lúc 2 cái thì có 1 cái bị out

k hiểu sao nữa
@25tolife anh em vào trả lời hộ bạn này đi nào?
hlan1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Khunvt kiếm cái nút reset ở modem wifi reset rồi dùng thử xem sao. nhấn nút reset khoảng 15s là reset lại từ đầu lun đấy
hlan1990
ĐẠI BÀNG
11 năm
@25tolife kiếm cái nút reset ở modem wifi reset rồi dùng thử xem sao. nhấn nút reset khoảng 15s là reset lại từ đầu lun đấy
@25tolife trời, cái đó chĩ cần chỉnh số kênh là được r.
biết cái đó lâu rồi bạn. với tenda thì bấm giữ khoảng 5s cho tất cả đèn nó sáng lên cùng 1 lúc chính là reset. cái bạn kia và mình muốn biết là khi cofig thành công rồi, laptop vào được rồi, lấy thêm 1 cái dt hay 1 cái mtb search wifi thì vẫn ra, pass nhập vẫn đúng nhưng k thể vào mạng được . có trường hợp còn làm cho cái laptop disconect lun mới ghê chứ.
Bao_Phong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bạn cho mình hỏi lun
Mình cũng đag xài còn w316r này nè
Zô set cho đã rùi nó mình cấm dây mạng zô port 1 vào pc để dùng mạng nhưng nó kô chạy lun .
Nó mà chạy thì chậm như rùa vậy
ngocfotech
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đơn giản lắm cứ làm theo hướng dẫn này cho mọi loại tenda http://insaodia.com/p/tenda-w316r/
hoặc
http://insaodia.com/huong-dan-cai-dat-wifi-tenda-w368r/
cắm cổng xanh không chạy thì cắm cổng vào nhé bạn
Cách đơn giản nhất , rút cab mạng ở cổng xanh , sau đó gắn lại vào cổng vàng
Khởi động lại modem
Vào mạng bình thường
Lưu ý : Đừng để modem wifi quá 2 ngày không tắt
ae nào đã từng uprom cuả tenda n301 cho tenda w316r chưa,
Nếu làm rồi cho ý kiến kham khảo ???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp