giúp em copy paste trong word 2007

chienbinhpro
24/10/2010 15:16Phản hồi: 13
Em không bít đã làm gì mà giờ không copy paste trong word được và nó hiện thông báo: the macros in this project are disabled. Plz refer to the online help or...thanks các bác nhìu....!
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoankaka
TÍCH CỰC
13 năm
Vấn đề này xảy ra khi bạn chạy bất kỳ của các macro mẫu trong tập tin Samples.xls kèm với Microsoft Excel hay Microsoft Office và bạn đã thiết lập mức độ bảo mật cho các macro để cao
1. Nếu file Samples.xls mở, đóng nó lại.
2. Trên menu Tools, chọn Macro và nhấn Security.
3. Trong hộp thoại Security, kích vào tab Security Level.
4. Nhấp vào Medium và sau đó click OK.
5. Mở Samples.xls. Khi được hỏi liệu có nên cho phép hoặc vô hiệu hóa các macro, hãy nhấp vào Enable Macros ..
Samples.xls là file cho nào vậy bác. em nhớ lần trước vào window option chỉnh mà quên mất rồi.hic.
hoankaka
TÍCH CỰC
13 năm
C:\Program Files\Microsoft Office\Samples
Cũng có thể do virus nên office mới để security high, Bạn để chế độ hiển thị file ẩn rùi tìm cái file nào là normal.dot xóa nó đi.
Hoặc vào trong office 2007
1. Click "Word Options" để hiện ra cửa sổ Microsoft Word Options.2. Bên trái, chọn "Trust Center"
3. Bên phải, click the "Trust Center Settings..." .
4. Chọn "Enable all macros"
5. Click "OK"
Nói chung tất cả điều trên chỉ là dự đoán của mình. Nếu có sai sót j thì bạn reply lại nhá
để em test rồi hồi âm bác sau
hoankaka
TÍCH CỰC
13 năm
Được chưa bạn:showoff:
van khong duoc. Em cai lai win roi.
Xin loi vi dt e k ho tro go tieng viet.
hoankaka
TÍCH CỰC
13 năm
Mình rất tiếc vì đã không giúp gì được cho bạn
không sao. miễn là có lòng giúp.cảm ơn bạn nhiều!:happy:
của mình thì lại khác chút chút, copy 1 đoạn vừa text vừa hình từ website trên mạng về thì mình paste nó chỉ nhận text ko nhận hình, hình mình lưu về máy thì lại paste bình thường, ko bit bị sao qua nay mò mãi ko dc, mình đang dùng OF 2013, tưởng là do 2013 bị vậy cài thêm bộ 2010 cũng y vây luôn, khi paste hình nó chỉ lên chữ ctrl
vµ tiÕt kiÖm vËt liÖu
Bị lỗi Enable marco :
bạn vào trust center chọn enable all marco và click chọn Trust access to VBA project object model nữa là sẽ được
máy bạn có cài acrobat ko ?
bạn có thể vào File -> Options -> Add-ins
trong hộp manage chọn COM Add-Ins -> GO và remove cái Add-ins đó đi, Ok Restart Word và thưởng thức nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019