Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giúp em gán phím tắt cho 8700 với

hnlove87
7/12/2009 15:8Phản hồi: 10
bác nào bít dùng cái keymaster hướng dẫn em dùng với
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để dùng phần mềm KeyMaster(Q) đặt phím tắt cho các chương trình khác thì bác làm như sau:
Em sẽ lấy ví dụ là em đang cần đặt phím tắt cho chương trình FileScout với phím tắt là f... (chương trình phân biệt Ff vì vậy bác có thể đặt FileCout với phím tắt là f và Flashlight với phím tắt là F -> cái này em chỉ ví dụ thôi nhé, bác muốn đặt là gì tùy bác)
Mời bác xem hình:
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Bước 1
Bác bấm Q để vào chương trình KeyMaster và tất nhiên là trong danh sách phần mềm được đặt phím tắt vẫn chưa có FileCout
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Bước 2
Bấm TB/TW để hiện ra Menu như hình dưới:
Chọn Add Aplication để thêm phím tắt cho chương trình
Bước 3
Trong danh sách chương trình được cài trên máy, tìm đến chương trình cần đặt phím tắt (ở đây là FileCout) bấm phím f để đặt phím f là phím tắt cho chương trình
Bước 4
Lúc này FileScout đã được đặt với phím tắt là f (khi ở Homescreen) bác có thể bấm qf để mở FileScout
Chú ý:
Nếu trong danh sách chương trình mà chưa có chương trình cần đặt phím tắt thì bác làm như ở dưới.
----------------
Bước 5
Bấm TB/TW chọn View All Module Info
Bước 6
Trong danh sách Module tìm đến tên chương trình cần đặt phím tắt (ở đây là FileScout)
Bước 7
Bấm TW/TB chọn Copy Module Name.
Bước 8
Tại màn hình của bước 3 bấm TB/TW chọn Add Custom Module.
Một cửa sổ hiện ra như hình dưới bác chọn Paste xong chọn OK. Sau đó làm tiếp như bước 3.
Cuối cùng, chúc bác thành công !

thank bác

nhưng mừ em làm theo khi ấn qf nó lại ra phần danh bạ là sao nhỉ ?
Bác đã đặt "Dial From Home screen" là NO chưa ?
minhtinh_8x
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bấm Q chứ không phải bấm và giữ bạn hiểu không?

Nếu bấm Q rồi nhả tay ra luôn thì ra chương trình.
Còn bấn và giữ Q thì sẽ ra danh bạ (cái này cho các bác dùng Safebox lock call thoải mái gọi vẫn vô tư). he he...
ndtrung
TÍCH CỰC
14 năm
Key master của bác đăng ký chưa, chưa đăng ký thì vẫn add được bt nhưng ko chạy được
Loki
CAO CẤP
14 năm
Chưa đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng
Vậy khi bác cài KeyMaster bác đã đăng ký chưa ? và bác bấm phím tắt gì để mở KeyMaster ? em nghe nói có loại bàn phím mà bấm Q là mở danh bạ thay vì bấm A (không bít có nghe nhầm không 😃 ) Nếu máy của bác bấm Q không mở được chương trình KeyMaster thì bác thử tìm xem phím tắt của nó là phím nào nhé !
cafemoment
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic,bác Lập hướng dẫn cụ thể rùi mà,cái này dùng rất tiện
cụ thể quá thanks phát nào 😁
mrbicp
ĐẠI BÀNG
14 năm
:d:d:d:d:d:d:d:d....................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019