Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giúp em IP6 lock bị lỗi

quytoctyn
30/7/2015 10:58Phản hồi: 15
Giúp em IP6 lock bị lỗi
Chào mọi người,
Em xin phép kể câu chuyện của em như sau.
T2 ngày 27/7 chiều em có đi mua 1 con máy Iphone 6 lock 64gb của 1 bạn. Chạy qua chỗ bạn ấy thì đấy là chỗ trọ. Ngồi nói chuyện một lúc thì biết bạn này chuyên bán iphone ipad và bạn ấy tự xưng cũng là thợ thuyền. Em ngồi tést máy ok, các chức năng bình thường.
Xong em bảo bạn ấy cắm sim của em rồi fix lỗi của IP lock, thì bạn này lại không trực tiếp fix mà lại gọi ra một cửa hàng rồi sau em và bạn ấy ra đấy fix.
Em cầm máy về dùng thì
T1: Lần đầu sạc xong dùng thì 3% đã sập nguồn (lỗi này thôi có thể bỏ qua)
T2 (cái này quan trọng hơn): Máy thỉnh thoảng có hiện tượng tự nhảy vào Voice control mặc dù không làm gì, và lúc đó thì không dùng được phím home. Hiện tượng này thỉnh thoảng bị, em cũng quay video lại sẽ up lên đây. Link video:

Gọi cho bạn ấy, thì bạn ấy trả lời là do lỗi Jailbreak. Em thấy trả lời thế thì cũng chịu, từ trước đến bh e JB chưa bị thế bao giờ. Em cũng vừa mua cho bạn em 1 cái ip6 lock dùng rất ổn không lỗi gì, mà bạn ấy trả lời thế. Em có đi hỏi một số nơi, thì họ bảo khả năng là do cáp phím home.
Đến chiều nay 30/7 mang qua nhà bạn ấy, thì bạn ấy restore trên máy luôn. Lúc sau em cầm máy thì mất luôn cả sóng đến bh, sóng chỉ báo 1 vạch và không thể gọi đi đâu được. (như ảnh)
Bạn ấy quy chụp cho em là do JB lỗi, và nói là em về JB lại nên lỗi. Trong khi em chỉ cầm máy về, vào cydia cài vài phần mềm tiện ích.
Bạn ấy bảo em về JB lại xem thế nào, chứ không chịu giải quyết cho em.

Trường hợp này em cũng chưa biết giải quyết thế nào, mong mọi người giúp em.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

weckkencafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn tải fw bản hiện tại rùi up xem tn. bạn ở HN hay ở đâu?
quytoctyn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@weckkencafe e ở hn, e chưa biết nên JB lại hay như thế nào. Lên đây hỏi ý kiến mọi người đã.
down itunes về rồi dfu về lại fw xem bạn. check thử xem. nghi vấn là lỗi phần cứng hoặc phím home bị rít
quytoctyn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Bá Hoà phím home bị rít thì đỡ 😔( chắc ra hàng sửa tí thôy bác nhỉ
@quytoctyn Đừng tự ý bung máy ra sửa. Nếu đúng bệnh cứ đưa cho thàng bán nó fix. Chắc đang trong thời gian bao test
quytoctyn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trinhxuantoan91 e có dám làm gì đâu ạ. Bh máy vẫn để nguyên mai định chạy qua con bé đấy xem sao
camconco11
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn ở chỗ nào HN vậy? mình giúp cho 😁 mai đag rảnh sửa free :D
quytoctyn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@camconco11 e inbox bác rồi, bác check hộ e nhé
rít thì vệ sinh lại free mà bác.. ko sao đâu
Voice Control bị vậy đôi khi cũng do cáp đuôi sạc bị chạm rồi nó vậy nữa ak. Có vẻ bạn không may mắn khi mua trúng cây 6 lock này rồi.
quytoctyn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chán quá, lỗi này mà đứa bán nó cứ bảo do JB. Bó tay luôn
Thì bây giờ lại qua chỗ bán bắt nó restore. Fix lỗi máy lock luôn. Mình trực tiếp kiểm tra. Nếu máy vẫn lỗi thì bắt đền thôi. Mà người bán vẫn không giải quyết thì...[emoji35]
dknyxdie41
TÍCH CỰC
9 năm
mai mang lap chạy qua bên nó, rs trước mặt nó, ko jb gì hết coi có bị ko, bị thì ôm tiền về
Restore lại nguyên bản ko jb . Nếu vẫn lỗi thì đòi lại tiền , kinh nghiệm là cho dù mua máy lock cứ test chán thấy ok là restore ngay xong test lại lần nữa . Tự đem về fix lỗi
bạn ấy fix lỗi thì bạn ấy không có lỗi gì về phần phím home vì bạn ấy chỉ làm phần mềm,lỗi bạn ấy là không làm lên sóng mà lượm lúa :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019