giúp em vấn đề trừ tiền ko hiểu lý do!

Foxygirl
29/3/2013 4:39Phản hồi: 39
Mình hay bị trừ tiền lung tung ko nhiều nhưng mình ko hiểu lý do ai giúp mình với..
Hôm nay mình có gọi lên tổng đài thi nguời ta bảo mình có gửi mấy tin nhắn quốc tế,mà mình cầm máy cả ngày chỉ lên mạng hoàn toàn không gửi bất kỳ tin nhắn lạ nào,mà mình cũng ko nhận bất cứ tin nhắn đầu số lạ nào hết...vậy là sao nhỉ, minh xài gói mimax,gói này dung lượng phụ trội là miễn phí mà,nhưng có khi mình để ý down video lại bị trừ tiền hjc...mà cũng kỳ mình mới kiểm tra tk 5k 1 luc sau nó lại lên 6k,sau đó lại xuống 2k....@@....bữa giờ mất ko để ý, hôm qua để ý rõ ràng thì mất 10k vớ vẫn..tks mọi người!
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ryan_mu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ít nhất bạn này cũng là thành viên lâu đời của Tinhte, không phải như mấy nick của VT mới đây vào tạo để bôi xấu các mạng khác.
Up lên để nhờ các bác VT hỗ trợ KH , kẻo trừ dần dần thì bị cắt dịch vụ.
@ryan_mu Tks ban nhiều!
@ryan_mu bác này nc dễ mất lòng quá, đâu phải ai mới lập nick trên đây cũng đều đi bôi xấu các mạng khác & ủng hộ VT đâu. Cá nhân em cũng mới lập nick & cũng hok ủng hộ mạng nào hết, thấy tốt là em dùng thôi. Bác đừng nói thế tội cho những người mới lập nick mới lắm bác ơi 😃
TH TK giảm, tăng là do truy câp mạng bên cạnh đó có thể lick vào các link dịch vụ nên bị trừ tiền. bạn chủ cứ pm số + mscn vào inbox => bên mình sẽ kiểm tra và post lên cho ae cùng biết => sự việc sẽ sáng tỏ. rất đơn giản.
Tks.
@62500119 b ý dùng mimax thì tài khoản làm sao tăng or giảm vì truy cập mạng đc nhỉ???
@android no.1 Bạn phát hiện đúng vấn đề đấy. Thế nên mới bảo là cần kiểm tra mà.
- Bạn chủ topic Foxygirl nói rằng: "có gọi lên tổng đài thi nguời ta bảo mình có gửi mấy tin nhắn quốc tế".
- Và bạn cũng nói thêm: "minh xài gói mimax,gói này dung lượng phụ trội là miễn phí mà,nhưng có khi mình để ý down video lại bị trừ tiền"

--> Việc bị trừ tiền và dùng mimax chưa chắc liên quan đến nhau. Ở đây có 3 loại cước:
- Cước phí truy cập 3G (chính là Mimax)
- Cước phí trả cho các dịch vụ nội dung khác (có thể là video mà bạn download).
- Cước tin nhắn quốc tế (theo trả lời của tổng đài)

(Giống như việc bạn vào Alezza tải 1 cuốn sách về, bạn bị tính cước download dung lượng 3G, và phải trả tiền mua cuốn sách đó - thường là trừ tiền vào tài khoản di động hoặc tài khoản ngân hàng).

Bạn có nhớ lúc download video đó là ở website nào, mục gì không? bạn hay download ở trang nào (có gì a e check thử biết ngay).

Theo mình là thế, còn đâu cứ xem bác 119 check cho bạn đã. Nếu Viettel trừ tiền linh tinh, chắc chắn sẽ phải trả tiền cho bạn và bác 119 sẽ phải xin lỗi bạn.
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@Mihi Daisy Nhân viên am tường gớm hỉ

Sent from my Pad using Tinhte.vn
@tung83le Bác Tùng quá khen, dạo này bác Tùng theo sát nhất cử nhất động của em đấy ah? 🆒
Trộm vía dạo này em thích lượn ở box đây, có chút sức còm thì tham gia cùng, hi vọng các bác đã tham gia lâu ở đây không kỳ thị em, nhất là thành viên gạo cội như bác Tùng83le (với những phát ngôn đanh thép sắt đá 😆 )
Về độ am tường thì chắc chưa bằng bác được, bác thấy em viết có chỗ nào chưa chuẩn thì góp ý nhớ 😃)
tung83le
TÍCH CỰC
11 năm
@Mihi Daisy Quá khen, để xem cỏn những trò gì nữa đó mà

Sent from my Pad using Tinhte.vn
Tks các bạn để mình inbox cho bạn 119 xem sao!
Từ lúc vịt teo trừ tiền lung tung e đã chuyển sim sang máy đểu. Và từ đó tiền thế nào vẫn vậy ko bị trừ lung tung và ko rõ lí do.😁:D:D:D

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
cảm ơn bạn. ý mình nói là các TH TK tăng giảm thường do việc truy cập internet chứ dùng dịch vụ GTGT thì sẽ bị trừ mà không có việc cộng lại => thể hiện ở chỗ bạn chủ phản ánh bị trừ tiền trong TK. bạn nào truy cập net( hết lưu lượng miễn phí) và hay kiểm tra TK sẽ thấy điều này.
vấn đề là bây giờ toàn smartphone mà bạn. chả nhẽ chỉ lắp sim chính vào máy cỏ để nghe gọi, sms :D
@62500119 Chuận.zui. sờ mát fôn e lắp mobi các bác ah. Chỉ để vào mạng lướt web

Sent from my GT-P6200 using Tinhte.vn
Vẫn chưa co kết quả hả bạn 119 @@
@Foxygirl Kỹ thuật đã kiểm tra và phản hồi lại thông tin như sau:
TB 0966860943 trong khoảng thời gian từ ngày 20->30/03/2013: có phát sinh gửi 3 tin tới số quốc tế 420720001669 (CH SÉC) lúc 30/03/2013 09:50:20, 28/03/2013 15:07:02, 27/03/2013 15:38:56.
Như vậy việc thuê bao của bạn bị trừ cước là hoàn toàn chính xác. Bạn vui lòng search google về đầu số mà thuê bao của bạn đã gửi tin.
Tks.
@500119 Cảm ơn ban nhưng co cách nào giúp minh chăn những đầu số nước ngoài đó được ko? Tại mình có bao giờ gửi mấy đầu số nước ngoài đó đâu,mà ko ai xài đt ngoài mình hết....cảm ơn bạn nhiều!
sorry post nhầm topic =-=
Cho mình hỏi chút: mình dùng mimax của Viettel, sáng nay check tk chính thì thấy bị trừ 50k nhưng check tk phụ thì ko thấy được cộng 500mb free như bt, mình hỏi ông anh xài mimax như mình thì cũng bị như vậy. Ko hiểu là nhà mạng bị lỗi hệ thống hay là gì nữa mong bạn 119 gì đó có thể giải đáp giúp? Tks
@paktaewoo Bạn soạn KTTK gửi 191 đê 😆 sáng nay tớ cũng bị thế, xong tá hoả lên đi hỏi tổng đài mới biết cách tra tk này. Hehe.
Tks bạn tớ check dc rồi, nhưng sao nó ko hiện trong tk phụ luôn như trước đây nhỉ@@ lằng nhằng thật
Éc topic cua mình ma mấy bác vào trả lời toàn lạc đề ko ah@@,bạn 119 có cách nào khắc phục được giúp minh với nhé! Tks bạn nhiều nhiều!
@Foxygirl Bạn không lên web rồi click vào các link nc ngoài nữa là đc 😁
Đối với các thuê bao đang sử dụng các gói cước Mobile Internet khác: MI0, MI10….vẫn áp dụng cách tra cứu lưu lượng qua *102#OK (đối với TBTT) và qua cú pháp: Tra cuoc gửi 191 (đối với TBTS).
TKs.
bạn không gửi nhưng khi truy cập mạng bạn bấm link thì nó sẽ tự động gửi tin nhắn đến các đầu số để kích hoạt dịch vụ mà.
vì sms là dịch vụ mặc định trên sim nên hiện tại chỉ có cách lưu ý không bấm các link lạ và search các phần mềm chặn dịch vụ. Tks.
alone03
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình lên face kéo 6 trang bàng opera. Sim sv hết data. Opera k xem ảnh. Xem thì chưa tới 50kb mà trừ 4k. Ác như bà la sát. Lớp mình xài nên phải xài viettel chung, nếu k thì.... Mình dùng BlackBerry mà bị trừ z đó chứ đừng nó android.
Trua nay e nhan dk 1sms.no bao thanh toan thah cong cuok phj taj game.cug bj tru tien(15k).goj len tong daj thj no bao la phj taj game Talk to Cat (e cug k nho ro ten nh ma nc vs con meo Tom ay).ma ro rag e chua dog vao caj day.e cug k vao caj j co lien quan den caj game ay ca.co vao mag thj chj moj fb.toj hom truok e co taj game tren waptrick.com nh tu truok den jo taj co mat tien dau.goj len tong daj thj ho cu cam doan la k phaj loj do he thog.bao e ktra laj.ma may e cug chag thay caj game day o dau ca.bak nao gjup e caj.
1568078
ĐẠI BÀNG
11 năm
đăng ký tk trên portal của VT, hàng ngày vào check, thấy phát sinh nào khả nghi thì phải làm rõ ngay. theo trả lời của bác 62500119 thì do avast gửi ngầm à?
chắc bạn cho ai mượn máy rồi, thử kiểm tra lại xem. Có khi nào nhà mạng nhầm không các bác nhỉ?
Ít nhất bạn này cũng là thành viên lâu đời của Tinhte, không phải như mấy nick của VT mới đây vào tạo để bôi xấu các mạng khác.
Up lên để nhờ các bác VT hỗ trợ KH , kẻo trừ dần dần thì bị cắt dịch vụ. @@
@boyhuhong khuyên bạn vào topic thì nên đọc từ đầu để xem sự việc như thế nào, và nc với ai thì chỉ người đó ra.
viettel làm ăn tào lao wá .moi nap tien50k 28/4 goi chua toi 15p den gjo ko con xu nao. chac tay chay vt wa
@boy_yeuem1993 Mình kiểm tra thì bạn bị trừ do download nội dung từ dịch vụ keeng của Viettel mất 7k bạn nhé.
@Viettel2929 Vãi keeng, ngày trc dùng winphone e có tải Keeng về. Lâu nay dùng ios thì thi thoảng bọn Keeng nó Sms về chứ ko dow gì. 😔. Bác chỉ e cách huỷ đc ko ạ?
@boy_yeuem1993 Để hủy bạn soạn tin HUY KE gửi 8062, mình thấy bạn đã thao tác nhắn tin đến đầu số 8062 rồi mà.
@Viettel2929 E google ra cách huỷ từ tối qua. :p
doi nha ,mang thoi
Các bác ạ, e bị trừ tiền nhiều lần lắm luôn rồi
Lần trước là e gọi điện,bạn ko bắc máy,nhưng lại bị trừ mười mấy k,lần này cũng vậy.nếu hỏi thì là chị dùng dịch vụ abc xyz j đấy
Chak e xài mobi quá,e ko bị trừ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019