Giúp mình cài 3G chi HTC HD7 với

thaimeo090
11/12/2010 14:40Phản hồi: 46
Mình đang có 1 con HTC HD7 mình đã làm theo hướng dẫn trên diễn đàn tinhte này , cài đặt APN , gửi tin nhắn đăng ký rồi mà vẫn không dùng được , mạng của mình là vinaphone
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác lưu ý nhé. mặc dù máy bật 3G hay GPRS trên màn hình hiển thị đã kết nối nhưng nếu các bác chưa vào mục connecting setup để cài đặt tự động mạng thì muôn đời không vào được đâu.
hôm trước em cũng không biết, em bật kết nối 3G thấy máy báo chữ H ngon lành vào mạng mãi không được, bực mình format factory hai lần cũng không thành, tưởng máy có vấn đề, cuối cùng vào connecting setup cài xong, vào mạng máy chạy như điên, phê lắm các bác ạ. window phone 7 xứng đáng đồng tiền bát gạo.
Chúc các bác thành công.
linhlk
ĐẠI BÀNG
13 năm
k hiểu sao máy mình chỉ hiện 3G, k hiện chữ H nhỉ, có ai biết k? cảm ơn
@htc cuong Bác giúp e với ko đc bác a
bác không phải thay đổi gì đâu, bác làm theo hướng dẫn em vừa copy cho bác đó, đảm bảo ok
Bạn có thể nói rõ hơn cách cài 3G trên HD7 được không? các thông số cài đặt vvvv...
bác vào mục connecting setup chon ok là xong nó sẽ tự động cài thông số chỉ việc dùng
nếu muốn cài thủ công thì thông số sau

APN -> m3-world
use name -> mms
pass -> mms
IP nếu có -> 10.1.10.46

Máy của em vào connecting setup click 1 cái chọn ok là dùng luôn em cũng vinaphone, khu vực hanoi
Mình dùng mạng viettel ko rõ có cài giống được ko nhỉ. Alo hỏi tổng đài họ nói là để đợi kỹ thuật kiểm tra.
Sáng nay Viettel đã liên lạc, cách cài quá đơn giản, chỉ cần soạn tin nhắn "3G on" gửi tới 161, rồi tắt máy đi bật lại, xong.
Còn nếu cần cài APN thì chỉ cần thêm v-internet. User & pass bỏ trống.
Máy mình cắm sim vào, khởi động lên là đã có biểu tượng 3G ( do sim mình đã đăng ký 3G rồi) và chạy được luôn. Tuy nhiên dung lượng thì tốn kinh khủng. Mình chẳng làm gì mà qua đêm đã toi mất tầm 10MB. Không biết WP7 làm gì mà ngốn thế nhỉ? Hồi dùng Android thấy không tốn chút nào cả. Ít lắm!
lướt web vs cái màn hình thế thì chả tốn 😆

nó còn tự up mail , up app , bác cứ xài hết , rồi vào fb check liên tục thì còn tốn nữa

em 2 hôm mà 100 mb 😁
Máy e cũng y như bác vậy đó, bo sim vào là sài không vấn đề ji, nhưng sao mà e gữi tin nhắn đa phương tiện miết mà không đc, có mỗi cái hình mà gửi quài ko đc, thua cái e71 cua ông anh e nữa, ghét ghê....! bác nào biết chỉ e cách gửi hình qua mms với, e xin chân thành cảm ơn ạ........
kinh nghiệm thế này nhé , những cái check thì nó ít tốn lắm , chỉ có vài KB thôi , còn update thì tốt nhất là cứ nên dùng wifi :| , công nhận là thằng hd7 ngốn pin vãi đạn , mới chọc ngoáy một hồi mà critical battery rồi T_T ... , kiểu wp7 là luôn update mọi thứ cho mình mà :-s ... mà ở đây có ai biết công dụng của find my phone không vậy ?
cho e hỏi một tý là làm thế nào để vào dc connecting setup ? e tìm mà ko thấy ở đâu vậy ?
chà , cái app Connection Setup là mặc định có sẵn của những máy HTC , nếu như bác không có sẵn thì có thể marketplace rồi search là có ngay, nó là app của HTC nhé
bác cho em hỏi.em cũng dang dùng htc hd7 mà sao em ko xem dc you tobe và video vây hả bác
em đang coi ầm mà, bác cài pm youtube của HTC chưa
songiadzam
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình xài 3G Mobifone setup như sau:
- đăng ký đầy đủ dịch vụ 3G của Mobifone
- chạy HTC Connection Setup
- Reboot lại máy
xài ngon lành 😁
milano175
TÍCH CỰC
13 năm
đó là tìm điện thoại khi đánh mất bác ơi

---------- Post added at 03:20 PM ---------- Previous post was at 03:19 PM ----------

bác lên market vào app dow youtube về máy là dùng và cảm nhận ngay
các bác cho em hỏi làm thế nào dê nhân dc bluetooth con htchd7 của em nó ko nhân bluethooth.
Bạn check vào mấy mục trong find my fone, nhớ là để 3G hoặc GPRS, sau đó bạn vào live.com, login = account trên fone, vào mục device, bạn sẽ tìm được vị trí fone , bạn có thể làm cho chuông reo, viết vài câu lên lock screen hay xóa dữ liệu từ xa.
Hiện nay wp7 không nhận data từ bluetooth.
pin con này dùng đc bao lâu các bác
bonjovi288
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình đăng kí 3G rồi làm theo các bước rồi mà máy mình cứ hiện chữ "E" chứ ko phải "3G" or "H" các bạn ơi
Help mình với 😔
Bạn phải vào Connection Setup chạy nữa mới được. Nếu mới đăng ký 3G thì nhớ khởi động lại máy...Chúc thành công
có ai biết cách gửi và nhận mms tren hd7 hang xách tay không ....?
wp7 không dùng dc mms :cold:
vào setting->cellular->data connection->on
Các bác cho em hỏi app của LG có chạy được trên HTC và ngược lại không ạ, cả hai chiếc này đều chạy Window phone 7
....?

---------- Post added at 10:03 AM ---------- Previous post was at 10:02 AM ----------

cau hoi thua`, haizzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019