Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

giúp nâng cấp ip3gs lên ios6 ?

mrminhty
5/3/2014 3:34Phản hồi: 28
mình có máy 3gs lock mong các bạn hướng dẫn mình lên ios6 ??
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn là tuần cao không? Nếu tuần cao thì sẽ không flash baseband được và unlock bằng phần mềm không được
mrminhty
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[K]enPL 8793725M3NR
@mrminhty Tuần 37 năm 2009. Máy bạn là old boot. Bạn có thể flash Baseband để unlock bằng phần mềm bạn nhé
mrminhty
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[K]enPL bạn cho mình hỏi,vậy bây h mình có thể up lên ios 6.1.3 custom hay bản gốc thì tốt hơn hả bạn
@mrminhty 6.1.3 Apple khóa rồi. Bạn lên custome bạn nhé. 6.1.6 thì gốc được
mình ip 3gs, sẻri: 889248py3nr, model mb717ll

Cho mình hỏi: máy mình up lên ios 5 đc ko? máy mình là quốc tế hay lock vậy ?

Mình Cám Ơn,
@IPhone 5 ™ Máy bạn sản xuất tuần 24 năm 2009. Thuộc diện old boot. Bạn có thể lên ios 5 hoặc 6 bạn nhé
mrminhty
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[K]enPL mình đã rs mà toàn bị lỗi 3194 thui ban ơi,mong bạn giúp,mình đã sửa file hóst,coppy file host ra chỗ khác,đưa về dfu... làm các cách mà ko đc.bạn giúp gấp,mình rs 6.1.3
@mrminhty Bạn phải tạo custome thì mới restore nhé. Tuy máy old boot có thể chạy bất kỳ phần mềm nào nhưng phải tạo custome nhé. Không dùng phần mềm gốc được đâu.
mrminhty
ĐẠI BÀNG
10 năm
@[K]enPL bắt buộc phải tạo custome hả bạn,ko dùng fw gốc đc hả
@mrminhty đúng rùi
có shsh của 6.1.3 thì vẫn lên dc,nhưng mà khi lên dc 6.1.3 thì khôn dowlad dc ở appstore dc bạn ak,nhưng bạn nên lên 6.1.6 thì hay hơn,vì 6.1.6 chỉ để cho ip 3gs thôi
@nguyetoan1601 old boot mà đi đâu cũng được mà trừ 6.1.6 >>
bạn gửi mail sang cho mình,mình gửi cho bạn cái này đảm bảo sửa toàn bộ lỗi của itunes..và không bao giờ mắc phải nữa..
mrminhty
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyetoan1601 deenguyen1991@gmail.com
mong bạn giúp gấp.mình đau đầu với nó mấy bữa rùi
Mình Ip3 GS iso4, máy mình là W or Lock vậy, mình tính up lên 6.1.6 là có bị khóa mạng ko vậy?
Mình cám ơn nhiều

@IPhone 5 ™ bb 6.15
unlock đc = ultrasnow
@vvvvvv cách unlock bằng ultrasnow như thế nào bạn
mình cám ơn
@IPhone 5 ™
@nguyetoan1601 bạn cứ lên thoải mái nhé...không lo bị khóa mạng đâu....restore song bạn jb luôn,và bb của bạn đang ở 6.15 rồi thì không cần nâng bb nữa,rồi jbook,và vào cydia cài p0(0 là số 0 nhé) rồi add cyadia...tiếp là tìm ultrasnow thế là ngon cành đào
Mình hiện tại đang có 1 em 3GS Old boot như bạn đây. Máy thuộc Old Boot thì bạn có thể về bất cứ Firmware nào cũng được, nhưng bạn phải tạo 1 bản firmware custom sau đó mới thực hiện restore trên Itunes được
Tạo 1 bản Custom từ Firmware gốc bạn download trên Apple, sau đó tiến hành restore bình thường nhé.
Khi restore lên 6.1.3 thường baseband là 5.16 sẽ không unlock bằng ultrasn0w được, bạn dùng redsn0w 0.9.13b nâng BB lên 6.15 sau đó hạ nó xuống 5.13 rồi vào Cydia cài ultrasn0w sẽ có sóng bình thường
qua mình làm cho nhanh lẹ
mình lên rồi, nó báo Không thể kích hoạt IP

và

There is no SIM card installed in the iPhone you are attempting to activate.

Please disconnect and insert a SIM card in the iPhone.

làm sao bây giờ các bạn, giúp mik với
giúp mik với...
Máy bạn là máy Lock nên khi lên xong nó báo như vậy là không kích hoạt Sim được. Có bài hướng dẫn unlock IOS 6.1.3 và 6.1.6 trong diễn đàn rồi đó bạn
Máy Lock nên sau khi restore thì bạn phải Jailbreak rồi cài ultrasnow để mở khoá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019