Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

giúp về ex 2011 gp đi trời mưa bị tắt máy

boybody1
19/9/2013 0:0Phản hồi: 10
ko biết có bác nào bị như vầy chưa .xe đi trời mưa có trùm áo mưa đi được khoảng 1 cây số là máy bị hụp hụp rồi tắt máy đề đạp có nổ nhưng vô số nhả côn là hụp hụp tắt máy nẹt ga là tắt máy nhưng đứng khoảng 10 phút là chạy bình thường. bị từ hôm súc vệ sinh bình xăng con .trời nắng là chạy bình thường có ai bị như vầy cho e xin ý kiến.về nhà tháo xe ra thì mobin sườn ,bình xăng con vẫn khô dây điện cũng ko bị uớt lọc gió cũng ko bị uớt mấy bác cho ý kiến dùm
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước hết, kiểm tra cái đầu chụp bugi xem đã cắm chặt chưa? Có bị hở không? Sau đó, chỉnh lại ralenti + lượng gió vào (vít gió + 2 vòng hoặc hơn tí, vít ralenti để nổ cầm chừng khi xe bật đèn + xi nhan mà không tắt máy là Ok). Chấm hết.
Khả năng bị hở ở khu vực bình xăng con nước bắn vào trong gây chết máy
@HondaDream bình xăng con làm sao mà hở được bác. nước vô bình xăng con đều vô từ bô e thôi.

trường hợp chủ thớt nên coi lại các chân cắm ở đường điện bị nước vô khi mưa, ví dụ như chân cắm IC chẳng hạn. hôm trước có 1 khách chạy RC 2011 đi mưa hay rửa xe xong là hụp quài, tắt máy. đem vô hãng coi lại hết đường dây điện ko phát hiện gì, có bao nhiêu hãng yamaha ở miền Tây ổng đều vô hết mà vũ như cẩn. sau này rửa xe bị tụi mình lấy máy sấy ra sấy chỗ bugi thì hết bị. cuối cùng đi thay cái chụp bugi thì chạy bình thường tới giờ.
@DauNhotVuonThinhVinhLong chắc thay cái chụp bugi thử coi sao chứ ic với mobin vẫn khô
mình cũng nghĩ như vậy tại vì trời nắng đi chẳng bị gì cứ mưa là bị 1 lúc lại chạy bình thuờng
@boybody1 thớt còn sống ko? xe mình dang bị y chang bạn luôn mà ko biết bị gì
Im lặng đi
có bác nào rành về cái vụ này ko?
chiều nay đi ra tiệm sửa xe t thợ nó phán b xăng con thiếu xăng đi trời mua lạnh nó tắt máy 1 lúc là chạy lại bình thuờng sau đó nó chỉnh xăng gió lại ko biết có hết ko nũa
crystal_90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tóm lại xe của bác rùi sao có hết bệnh ko, xe e cũng dang bị tình trạng tuong tu.
xe e cũng đang bị tình trạng như trên. lúc đầu e tưởng là đi ngoài mưa mới bị, nhưng giờ e thử đậu trong mái hiên vẫn bị y chang. đề không nổ, đạp chắc khoảng 50 cái để khoảng 10p đề nổ bình thường ganlty thì nổ dc vài tua rồi ngủm nếu lên ga là tắt ngay lập tức. e đang đi con ex 2k6. bác nào đã khắc phục up cho a e học hỏi thank!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019