Gmail nền web có thêm nhiều theme mới, cho phép tùy biến, bổ sung emoji

Duy Luân
30/6/2015 23:9Phản hồi: 26
Gmail nền web có thêm nhiều theme mới, cho phép tùy biến, bổ sung emoji
Google hôm nay vừa ra mắt hai tính năng mới dành cho Gmail nền web. Trước hết là việc bổ sung nhiều biểu tượng emoji mới khá vui nhộn để bạn chèn vào nội dung email của mình, đây cũng là các emoji từng được hãng cung cấp trong app chat Hangouts. Thay đổi thứ hai liên quan đến hình nền và theme. Giờ đây, bạn có thể chọn hàng trăm tấm ảnh độ phân giải cao để làm nền cho Gmail hoặc tự upload hình của mình. Ngoài ra, chúng ta cũng được quyền tùy biến theme với các tính năng như làm mờ ảnh, tạo hiệu ứng tối bốn góc, chèn chữ, đổi giữa theme sáng và tối... Hai thay đổi nói trên sẽ dần dần được cập nhật cho người dùng Gmail trên toàn thế giới bắt đầu từ hôm nay. Mình có thử dùng ở Việt Nam thì chưa thấy, có lẽ chúng ta phải đợi thêm ít hôm nữa.

Chèn nhiều emoji mới vào nội dung email khi soạn thảo

Nguồn: Google
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ít khi dùng mail nền web ! toàn dùng app !
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon đây này. Thi thoảng lại thêm mấy cái biểu tượng cảm xúc cho nó xì tai tí. 😃
thuc37na
TÍCH CỰC
9 năm
mình vẫn khoái cái giao diện outlook hơn
Chỉ dùng mail trên Outlook là chính. Ít để ý quả nền Web này
Vì trên Outlook nó chuyên nghiệp quá mà :p
minhlengoc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ongdung1986 Bác cho em hỏi bác cài gmail với tên miền cho doanh nghiệp hay cài gmail với tên miền @Gmail? vì em cài Gmail với tên miền doanh nghiệp trên outlook thì được, nhưng cài gmail với tên miền của nó (@Gmail ý) thì không bao giờ cài được,
@minhlengoc Dùng của mail của google thì các thông số cài vào như nhau mà bác, em cài cả 2 vẫn hoạt động bình thường
shevactc3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhlengoc Gmail hỗ trợ POP3 và IMAP lâu rồi mà bạn. Ngay cả Yahoo Mail cũng đã hỗ trợ POP3 nên dùng Outlook duyệt mail là tuyệt nhất.
Em thích tùy biến giao diện, thay đổi thường xuyên, nên thấy đẹp ^^
Be Trần TK
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp nè 😁
bui_hoang88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ mới test, nhiều cái trẻ trâu ra phết
Inbox mà cũng có tùy chỉnh như thế này nữa thì tuyệt 😁:D:D
Kết Nhi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã nhận dc 2 update này đầy đủ! :p😁
dùng nền mặc định cho dễ nhìn.
Naruto007
TÍCH CỰC
9 năm
đẹp phết😁
n_age
ĐẠI BÀNG
9 năm
của yahoo mail đẹp hơn :p
Bên Inbox sao kô cập nhật như vầy nhỉ 😔
sau khi inbox ra thì mình đã bỏ hẳn gmail. Nhanh giao diện tìm và sắp xếp tự động tốt.
@hoaikhong00 Bỏ chứ ko phải là uninstall nhé
@HOANGANH MOLUX hehe nền web mà, trong android thì bắt buộc phải để 2 thằng, nhưng xài rom cm thì bỏ được.
Ngon đấy! Chứ ngày trước dùng mail yahoo, lúc nào màu nền cũng lung linh. Sang Gmail nhìn đen trắng ko cũng chán.
Với em thì giao diện mặc định là thoải mái nhất. Và chỉ cần thay cái logo là đủ 😁

Screen Shot 2015-07-01 at 10.49.51 AM.jpg
strengthen16
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai làm trong suốt cái dòng thư gửi đến không, có cái background đẹp mà mấy cái chữ nó che mất.
Của mình 1 năm nay
diemmycake
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm cho cái mail của mình 7 sắc cầu vồng luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119