[GMS 2015] Hyundai ix20 facelift ra mắt, cải tiến cả về thiết kế lẫn động cơ

levuongthinh
3/3/2015 8:50Phản hồi: 49
[GMS 2015] Hyundai ix20 facelift ra mắt, cải tiến cả về thiết kế lẫn động cơ
Hyundai ix20 vừa có bản facelift và được giới thiệu tại Geneva Motor Show 2015. Ở phiên bản nâng cấp này, ix20 nhận được sự thay đổi ở cả diện mạo bên ngoài, tính năng bên trong và cả động cơ.

Hyundai ix20 giờ đây có thiết kế ngoại thất giống với những mẫu xe mới nhất của hãng, gồm đèn pha projector 2 chức năng kiểu mới, đèn hậu LED, lưới tản nhiệt hình lục giác, cũng như chụp mâm 15” và mâm đúc hợp kim nhôm 17”.

Trong khoang lái, Hyundai ix20 có các trang bị mới như tay lái tích hợp tính năng sưởi ấm và hệ thống âm thanh thế hệ mới có thể kết nối iPod đi kèm dịch vụ My Music (dung lượng lưu trữ 1TB); cùng các kết nối Bluetooth, USB và AUX.

Hyundai ix20 sẽ có 2 màu nội thất gồm đen và màu be 2 tông. Các trang thiết bị an toàn gồm 6 túi khí, hệ thống ESP, ABS và EBD.

Phiên bản Hyundai ix20 sẽ được trang bị hộp số tự động 6 cấp mới cùng với động cơ mạnh hơn một chút. Hai phiên bản động cơ diesel sẽ có mô-men xoắn lớn hơn (240 Nm cho bản 1.4L và 260 Nm cho bản 1.6L) từ 1.500 vòng/phút; trong khi đó bản máy xăng 1.6L có công suất 125 mã lực tại 6.300 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 156 Nm ở 4.200 vòng/phút. Bản máy xăng dung tích 1.4L sử dụng hộp số sàn 5 cấp.

Chưa có thông tin về giá và thời điểm chính thức bán ra của Hyundai ix20.

Hyundai-ix20-2.jpg Hyundai-ix20-5.jpg

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bumbum0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp nhỉ, xe hàn chỉ lo về độ bền theo thời gian (nghe anh em nói thế, chứ em chưa trải nghiệm), bác nào dùng xe Hàn nhiều rồi cho ít review xem. Chứ thiết kế và công nghệ là quá ok rồi.
@bumbum0803 Xe hàn chạy tầm 5 6 năm là máy móc xuống lắm bạn ạ. Nhà mình có con morning chạy từ 2007, giờ leo lên lái cảm giác nó cứ ù lỳ thế nào ý =)) được cái xe hàn rẻ, vỏ mỏng đâm đụng chi phí sửa chữa ko phải lo nghĩ gì cả =)) chi phí bảo dưỡng cũng thấp lắm, xe nhỏ đi trong phố xá xoay sở cũng tiện nữa. Gương logo rẻ nên ko lo bị vạt trộm như xe đức =))
tb7346
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bumbum0803 chất lượng cũng tốt không kém xe nhật. Mình chạy e gentraX 6 năm rôig, giờ vẫn hài lòng
vuanhk10
TÍCH CỰC
9 năm
nội thất đẹp phết
Bền, khỏe cứ hàng âu my nhé
Đẹp, hiện đại, tiết kiệm, hàng nhật hàn
ps: không phải tất cả nhưng đa số là vậy, nếu cùng một tầm giá
@quocanh_ltk hàng nhật không bền bằng hàng âu? vớ vẩn
@quocanh_ltk Xe nhật đc mỗi cái giữ giá, tiết kiệm xăng bác ạ, còn đẹp, hiện đại thì phải là xe đức.
Đẹp wa diii
Thiết kế đẹp nè.
Ước gì nó có giá 100tr~150tr ở VN.
kumperssor
TÍCH CỰC
9 năm
@df ht tt :rolleyes:
Xấu nhỉ, trông có hơi hướng của EON cũ. Giá có lẽ tầm 12K (US)
Hyundai i20 Elite:

HYUNDAI I20 2015 CHÍNH THỨC RA MẮT-GIÁ BÁN TỪ 8000 USD

Hyundai i20 2015 với tên gọi Elite i20 hoàn toàn mới vừa được ra mắt tại thị trường Ấn Độ với giá bán từ 8.000 USD, rẻ bằng Honda SH nhập ở VN.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
cứ toy mà chiến, ăn chắc, mặc bền + tiết kiệm. dáng bền mãi với thời gian
ps: đang sài altis 1.8at 😁
@nguyenmartin Bác này nói đúng này, mua xe nhật thường là 2 dạng, một là mua hùa theo tâm lí đám đông, mua xe lần đầu khi chưa biết nhiều về xe, hai là mua để lúc bán lại giữ giá. Người chuyển từ xe đức lên xe nhật thì nhiều chứ người chuyển ngược lại thì mình thấy hiếm lắm, trừ ng ko có khả năng nuôi xe đức chứ nếu nuôi đc thì chả ai lại chuyển từ xe đức về xe nhật, chuyển từ cái sướng về cái khổ cả
@gunnroseclose Có cái xe che mưa che nắng là tốt rồi bạn ơi 😁,

Ở VN mình do chính sách ngu dân nên dân khổ thật 😔
xe có khi rất nhiều người mua đc, nhưng họ thà để ngân hàng còn hơn mua xe,
mua đc cái xe chịu mấy chục loại thuế, phí.... sau đó lo chỗ gửi xe, bảo hiểm.... chi phí nuôi xe lại quá tội :(.
eyes_love46
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dino_su Mec C200 và Camry 2.0 cùng là đời 2011 thì Mec ăn it xăng hơn bạn ơi
Ai cứ mê Toy chê xe Hàn nhỉ?!
Qúa đẹp, xe này về VN không biết giá cả thế lào?
hoc_3d
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang thích ông Nissan Navara 2.5LE chạy dầu... he he 10 năm vô tư! Đang phấn đấu đây. Ơ kìa HD ix20F còn gì hơn nữa? chả nhẽ SH mới là đẳng cấp?
CLong
TÍCH CỰC
9 năm
Hyundai thì thiết kế xe xấu từ nội thất đến ngoại thất, cùng 1 mẹ đẻ ra mà thằng Kia nó đẹp hơn nhiều
@CLong day la cach nghi cua bac.. hang nao cung co xe hop nguoi nay ko hop nguoi kia.. ca nhan e thay cung phan khuc Santafe 2014 dep hon sportet nhieu va con nhieu xe cung phan khuc khac nua
xe
han bay gio tot lam ban a.. minh la thợ chuyen nghiep minh biet .. tam tien ay mua xe han xe moi bõ bac di 5-7 nam ko phai lo nghi . xe dep nhieu tinh nang hien dai .. di 5-7 nam bac doi xe khac cùng ok.. cac bac dung nghi cac hang khac than thanh qua vi VN lap giap thi cung the ghoi
@VYTIEN.AUTO Con morning mimì đi 7 năm rồi xuống thấy rõ bạn ạ.
Vn lắp ráp nhưng bác thử ngồi con merc vn lắp xem sao, biết là khập khiễng nhưng đừng nghĩ cứ xe lắp ráp nội địa là ko ngon. Ko ngon là ko ngon so với cùng đời xe nhập thôi chứ con c200 lắp tại vn vẫn ngon hơn mấy con xe hàn nhập gấp nhiều lần
@gunnroseclose hiii sao bac lai di so sanh kia huynh dai tam trung voi xe hang sang Mec va B?? bac phai so sanh cung phan khuc va gia $$ chu.. tat nhien Mec la xe hang sang lap rap VN thi no cung tot hon hang trung lap rap VN chu.. cung doi xe nhung xe nhap khang dinh voi bac chat luong dem lai gap doi luon
@VYTIEN.AUTO Xe xuất đài loan ả rập thì nó hơn xe lắp ráp trong nc 1/3, xe xuất mỹ nó hơn cùng lắm là 2/3 chứ bác bảo gấp đôi thì tớ chả tin. Cả cam và accord tớ đều ngồi bản xuất mỹ rồi, nó có hơn nhưng ko thể hơn đến gấp đôi đc
CLong
TÍCH CỰC
9 năm
@VYTIEN.AUTO mình thấy xe hàn đi ok , bỏ ra từng đấy tiền là ổn, đi 5 năm là thay xe khác được rùi, về cái óp sần của xe hàn thì khỏi ngợi.
Mình nghĩ đoạn này chủ thớt dịch chưa chuẩn,
theo như bảng thông số thì không có bản nào sử dụng hộp số auto 5 cấp, vậy mà bạn đưa ra,

Mình xem lại nguồn, đoạn dịch trên chắc được dịch từ đoạn này, cũng ko thấy nói gì auto 5 cấp
@nguyenmartin Bảng máy xăng 1.4 dùng hộp số 5 cấp kìa bác
@gunnroseclose chủ thớt nói số tự động 5 cấp, sàn 5 cấp thì rõ rồi, có thể nhầm lẫn 😃
@nguyenmartin À đúng rồi, máy xăng 1.4 là số sàn 5 cấp 😁 đúng là bác viết bài bị nhầm chỗ này rồi :D
Phần hậu đẹp. Phần đầu nhìn thẳng ngộ phết nhỉ 😃
eyes_love46
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lời nhận xét của bạn đã nói lên tất cả sự cảm nhận thẩm mỹ nó đến đâu hêhhhe
Để dành ngâm cứu
Nhìn thiết kế đẹp hơn hẳn. Hehe xe phù hợp cho gia đình nhỏ
airblue
ĐẠI BÀNG
9 năm
hãng gì mà suốt ngày nâng cấp máy móc lẫn thiết kế, không bằng 1 tí của toyota, toyota 50 năm máy móc vẫn như cũ, thỉnh thoảng tăng giá cho vui!
@airblue Tây nó chạy KIA với huyndai ko ít đâu bác =)) bác bảo ko bằng 1 tí là nói qá rồi, mình ở UK thấy toy cực ít luôn. Ở vn thì chả nói vì tâm lí xe phải mua xe nhật mới bền nó ăn sâu vào tiềm thức ng dân qá rồi. Thế nên thằng toy dáng thì xấu, option thì nghèo nàn, giá thì cao nhưng vẫn chăn dắt ng vn rất tốt. Còn những ai đã dùng qa vài đời, biết về xe thì mình thấy họ có xu hướng chọn xe mỹ/đức, lên đời xe ngon hơn chứ chả mấy ai lại dừng ở toy/honda.
airblue
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gunnroseclose ý tớ là toyota chỉ được cái bình mới rượu cũ, chặt chém bà con ta kinh quá ! ảo tưởng thương hiệu là đây! bây giờ nhiều hãng xe rồi tha hồ chọn lựa.
@airblue Đang mong 2018 con kia morning còn tam 200 - 250 thì đẹp hehe
eyes_love46
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leminhtu88 Mong chờ hy vọng làm chi để rồi đến lúc thất vọng bạn ơi, nó giảm thuế này thì tăng thuế khác thôi, ngẫm lại qua vài lần giảm thuế mà giá xe vẫn thế phải không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019