Góc Fujifilm

quangduc89
28/3/2012 10:16Phản hồi: 4.621
4.621 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tình hình là rất tình hình.. e định tậu 1 con fuji s4000 cũ, mua t5 năm ngoái, giá 4tr, các pro vè fuji chỉ giáo e cái... mau máy cũ cần xem cái gi, tập trung nhất faanf nào.... để không bị hớ,,..thanks akkk a e...........
Tài chình có hạn mà... hì... ah có bác nào có HS20 không... k thích thanh lí lại cho e đê........e ở HN
@Kull Bu0nZ Bạn xem ngoại hình máy có còn đẹp ko? Có trầy xướt nhiều không?
Kiểm tra ống kính xem có bụi ở trong ống hay xướt xát gì không?
Kiểm tra xem sensor có bị điểm chết hay hot pixel.
Màn hình có bị trầy hay không? Khe ngắm điện tử có bụi hay mờ không?
Kiểm tra tất cả các chế độ của máy xem có hoạt động hoàn hảo hay ko? Nhớ đừng bỏ qua flash nhé.
Cuối cùng cũng không kém phần quan trọng là kiểm tra tất cả các phụ kiện đi kèm máy như pin, sạc, thẻ nhớ, hood, cap....
Bạn nên in ra 1 bản thông số kỹ thuật của máy để tiện cho việc kiểm tra 😃
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
HS20 hàng cũ củng phải 6trieu là bèo nhất đó pác
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề là hình thức còn đẹp ko, chứ ngàm pin thì em về xem chế được hay ko. Hình thức pác trên 5giay nhìn mới lắm, nếu còn mới để em lượm về siu tầm 😁
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pentax thi không cần phải nói rùi, hình chụp bằng pentax pác úp qua bên kia ấy, chứ pác úp ở đây em ghen tị 😔
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác cho em hỏi, thấy trên youtube có hood cho s4000, vậy ở sài gòn có bán ko ạ? bác nào biết cho em địa chỉ với
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabaox8 cái này mình cũng đang kiếm, hood + filter luôn, em tính mua trên amazone mà sợ chuyển hàng về đây lâu mà còn bị thất lạc hix hix
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid_in_love giá cả thế nào vậy bác, cả tiền ship luôn ấy
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabaox8 pác coi cái này nhá, ko biết họ còn hàng ko nữa http://www.amazon.co.uk/Kiwifotos-Filter-Adapter-Fujifilm-FinePix/dp/B0051GTTGO/ref=pd_rhf_se_p_t_1
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi ống kính của fuji đường kính bao nhiu ạ ? có phải 49mm ko ?
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabaox8 cái này thì em ko biết thiệt, chỉ biết nó fit với cái adapter có đường kính 72mm thui. Pác thử lấy thước đó sơ xem
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid_in_love ở sài gòn ko có adapter cho em nó hả bác.... phải mua tận đâu đâu... xa lắc
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabaox8 cái này em cũng ko biết nữa vì em chưa tìm hiểu kỹ...
Tình hình là cho e hỏi.. các bác tư vấn về hàng fuji với ah.. e định dinh con HS25 về, hàng 2012, các bác thấy sao... đánh giá giúp e vơi.. e ở hn thì mua ở đâu? đảm bảo tí ah...thankf allllllll
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kull Bu0nZ con HS25 ở SG chưa có pác ơi, ko biết Hà Nội thì sao, nhưng em thấy con HS20 chụp khá đẹp thì con HS25 chắc phải hơn, con HS20 ở SG bán gần 8 chai thì chắc HS25 chắc phải hơn. Em thấy mayanhjp.com ở HN đó pác, thấy họ cũng bảo hành chính hãng, ko phải hàng xách tay nên chắc cũng yên tâm.
Chào các bác,
Lang thang trên Tinhte thấy hội Fuji cũng vui vui,mong làm quen với các bác.
Em chẳng biết tí ti gì về nhiếp ảnh cả đang lọ mọ học,em vừa tậu con compact fuji t300 đang tập làm quen với nó lia đại vài ảnh lên góp vui với các bác,xin các bác chỉ giáo thêm:
_Không tripod-không flash dùng đèn pin siêu sáng chiếu ,chụp xong xem thông số máy báo trên màn hình 1/4 f3.4 iso 800(chỉ mỗi cái iso là chỉnh được,các thứ khác phó thác cho máy.Hihihi)

kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@1973 pác chụp rì thế pác? 😃 em chỉ thấy mỗi cây, nhưng mà welcome to Fuji superzoom club. Pác chủ topic lập xong rồi lên đời Pentax luôn, để lai cho em topic nay ac ac
@kid_in_love em chụp thử xem isó 800 có nhòe không í mà,chụp cái cây đang chết trơ trụi lá hihihi!
Còn tấm này có màu tí
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@1973 Em là rất thích chụp hoa hòe, cái này pác chỉnh chế độ macro chưa?
Chẳng biết thế nào mà hàng fuji nhiều ng chê thế không biết......... hàng nhật e nghĩ đâu có tồi... công nghệ of nhật e luôn thần tượng.. các bác đánh giá thế nào.... e định dinh con HS25 về... huhu.. buồn quá vì chẳng biết gì về nhiếp ảnh cả.. hihi
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kull Bu0nZ Em chẳng quan tâm ai chê hay khen, vấn đề là mình đã coi review trước khi mua, biết con máy nó bị nhược điểm gì, nếu có thể khắc phục hoặc bỏ qua nhược điểm đó được thì cứ mua. 9 người 10 ý

ví dụ như em biết con S4000 bị painted effect, nhưng em vẫn thích với lại 1 vài người nói chụp Manual phơi đúng sáng sẽ tránh bị tình trạng đó & nó hợp túi tiền em, thế là quất thôi... Chủ yếu là pác thích hay ko, và có muốn nghiên cứu kiên nhẫn với nó ko? chứ pác mua con máy cả mấy chục triệu về mà ko kiên nhẫn vọc nó thì cũng bằng ko....😃
thế bác đánh giá thế nào về con HS25EXR, hsy HS20 cũng đươc., 25 đời 2012 chắc nhiều cải tiến.. hì.. hội mình nhiều ng dùng k bác....e cũng định mua con s4000 rồi đấy chứ, 5 củ, nhưng hôm đó hết hàng, về lại yimf tiếp.... hì... e còn phải lên đây nhờ các pro chỉ giáo chứ...
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kull Bu0nZ Em cũng thích HS20, hồi trước ko gom đủ xiền nên đành suy nghĩ tới con S4000, và giờ vẫn ăn chơi với S4000 đây, túm lại, anh em nào superzoom ở SG mà thích chụp ảnh thì cứ post lên đây cho tụi mình chiêm ngưỡng với.
e mới thấy con này.. cũng rất lạ luôn... hehe.. http://www.mediamart.vn/may-anh-nikon-l310-den-sp13282/
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kull Bu0nZ con này hình như cũng full auto giống con Nikon L120 thì phải? em này ko có manual, như em đã nói ở các post trên, ai thích thương hiệu, chụp đơn giản, không phức tạp manual thì cứ làm nikon thui 😃
@kid_in_love Oh. thế cũng ổn nhỉ.. ok.. đợi 30.4 đi mua sắm cho oai phát.. hè này nhiều cái đẹp, du lịch tập tành tí.. h dang là sv.. thì chỉ chơi thôi,, bền, chụp nét.. ok rồi.. hì
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm nào a em sài gòn off 1 phát chia sẻ kinh nghiệm đi. em gà lắm, đang tập tọe tìm tòi
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabaox8 không biết em có thời gian hem nữa, 😔 em đi làm suốt, bận lắm cơ, chỉ có cuối tuần là đi vòng vòng chụp ảnh lung tung thui
@kid_in_love Êh, mình hok còn super zoom Fuji nưac có cho off chung với hok 😃
Cuối tuần làm cái hẹn ở sở thú đi pà con. Ở trong đó nhì hoa lá, chim chóc... nên Fuji dễ dàng phát huy được thế mạnh 😃
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangduc89 làm thêm 1 em Fuji siêu zoom sơ kua đi rùi cho đi off hehe. Em nói giỡn thui, cả hội Fuji siu zoom có mình pác pentax siêu nét là quá shock rùi hehe
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm bữa đem vợ ra tao đàn chụp vài shot, các bác xem phê bình nha... em là sinh viên, 20 à, cho các tiền bối dễ xưng hô ^^
@giabaox8 Vợ bác xinh phết 😃
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangduc89 hì hì... thank bác
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabaox8 pác chụp bằng S4000 ấy hả? Nét ghê 😃, tấm đầu tiên bác cho em thông tin ảnh với, Ah mà pác chụp auto hay manual vậy ạ? em chưa bao giờ thử chế độ Auto của S4000 ở ngoài trời cả.

Có lần thử chụp auto trong nhà thì mờ quá, em ghét, từ đó tới giờ toàn chụp manual
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid_in_love em để chế độ M, macro nha bác, f4,6 , time là 1/80s, iso 400. ko zoom nha bác, chụp gần mẫu luôn. (tại vợ e ko có mụn nên tự tin chụp gần ^^)
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabaox8 Thanks Pác nhé, mấy tấm pác chụp nét ghê 😃.
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
còn đây là hoa hòe sở thú nhá.....

thêm 1 tấm super macro

các bác cứ chém mạnh tay nhé !!!
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chủ Nhật ngày mai em ra sở thú chụp hình, có pác nào đi "ọp nai" với em ko? ai đi ngày mai thì lên danh sách đi nhá
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangduc89 ý cưng chê chị dzà hả 😆
@kid_in_love Ý là có người lớn đỡ đầu rồi nên tự tin hơn đó mà 😁
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangduc89 có biết gì đâu mà đỡ, có đỡ đạn thì có hé hé. Mai gặp 😃
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid_in_love hì... thì ra là chị gái !!
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em mới shoot ngay chiều nay, các pác chém mạnh tay giúp em khá lên nha:

kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kid_in_love nhắc tới Iso mới nhớ, nếu tấm này em chỉnh iso từ 100 lên 400, khép khẩu lại, slow S xuống thì chắc 2 con chim này sẽ đẹp và rõ hơn. Chứ chụp kiểu kia thì cành cây là rõ nhất huhu, rút kinh nghiệm
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
nét bác ạ, nhưng chọn phông nền chưa ổn ^^. em cũng gà mờ thôi. nhưng nhận xét chân tình là vậy. hì
kid_in_love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giabaox8 Thanks pác nhiều. mấy em chim đó bay qua bay lại khó chụp quá, em shoot mãi mới được ấy chứ, canh khó quá nên chọn phông nền ko được như ý, phải chi mà chúng nó đứng yên thì ổn nhỉ hé hé, mà em zoom hết cỡ rùi cũng chỉ tới đó nên ko làm mờ phông được ac ac
giabaox8
ĐẠI BÀNG
12 năm
ui thèm quá nhưng mai mắc học rồi........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019