Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gói cước internet MIU của mobifone có vấn đề

daonamktxd
20/4/2012 14:47Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóc môn nhiều lúc tốc độ ko qua 1Mbps.mới gắn thử sim viettel lên được 5Mbps.pùn kinh.
ram0324
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử chỉnh lại phần kết nối mạng xem sao. Mình dùng mobifone. Cũng đăng ký gọi MIU đó. Trong phần Cellular ( mình dùng SS focus i917) nó có phần lựa chọn giữa E (edge) và 3G. Lúc đầu mình ko để ý chọn E nên mạng chậm lắm, còn chỉnh lại 3G thì lại rất nhanh rồi,bạn thử kiểm tra xem
Haiz mất cả buổi kết vẫn câu chờ kt.trong time chờ vẫn bị chặn báo đỏ ko gửi tn hôm nay thì cắt gprs luôn.
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zunazunie Sao vậy bạn mình nghe bạn nói mà chăng hiểu, thế cuối cùng là thế nào

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Thì cước gprs của mình tính như vậy là ko được rồi.nãy mình 1 giấy khiếu nại rồi giờ chờ bộ phan6j gì đó KT.
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zunazunie Thế nhưng mà bạn dùng gói miu cơ mà mình ko hiểu bạn bị tính cước có nhiều ko và bên mạng họ giải thích chn này như nào

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Chỉ tính gprs vài tiếng ngày 19/4 mà 900 mấy đó.nhân viên cửa hàng củng ko biết.nên kêu mình làm giấy khiếu nại khi nào có kq báo sau.
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zunazunie Bạn làm gì mà mấy tiếng mất 900 mấy đúng là vớ vẩn quá, bạn cố gắng làm cho ra lẽ nhé có gì cho mình biết

daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zunazunie Lâu không hỏi ko biết bạn zunazunie vụ khiếu nại mbf thế nào rồi vậy, sao ko thấy fản hồi gì cho a e biết vậy.
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ah, mà hình như bạn trang có liên quan ji đến mạng mobi thì fải theo cảm jác của mình chắc ko sai chư bạn.

Haha, có liên quan đấy, vì sử dụng Mobi mà, sử dụng cũng gọi là liên quan còn gì 😁
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trang8504 Ko, nếu mà liên quan như vậy thì chắc cảm giác của mình ko đúng rồi, dù sao thì việc bạn có liên quan như mình suy nghĩ cũng là điều tốt mà, tiếc là ko fải

Cảm giác có khi đúng có khi không đúng, có lúc đúng sẽ thành không đúng, có lúc không đúng lại là đúng :p
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trang8504 Chẳng hiểu gì

😁:D:D:D:D:D:D
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao lại cười vậy bạn.

daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hii, mình trêu bạn vậy thôi chứ mình dám chắc đến 90% bạn làm việc trong mạng mobi, mình định trêu bạn xem bạn có tự nhận thôi, nhưng mình thấy bạn làm như vậy cũng rất hay đấy

90% là sai thì sao he he
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy vẫn còn 10% đúng đó bạn

Thế sai hết rồi, t đang đi học 😁
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trang8504 Ah, thì ra vẫn đang đi học đi học sao bạn ko đắng ký sim sinh viên sim sinh viên dùng mạng cũng thoải mái mà lại con free nữa

@daonamktxd Dùng gói SV đc khuyến mại 35Mb nhưng dùng hết thì cưóc sẽ tính gói mặc đinh của Mobi. Nên t dùng nhiều, k kiểm soát đc nên dùng MIU cho lành :p
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sinh viên trường gì vậy

Học thêm thôi ợ. Không phải học chính quy theo trường lớp nào hết ^^~
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trang8504 Vậy thì đầu fải ko có khả năng là đang làm việc bên mobi chứ, sao cứ fải giấu làm gì chứ hehee

Nhưng mà có làm đâu ạ 😁
kucuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
ờ ờ ờ
Vài lưu ý khi dùng MIU:
· 400MB đầu tốc độ truy cập là 7,2Mbps, sau đó giảm còn 256Kbps.
· Trước khi hạ băng thông, hệ thống nhắn tin thông báo tới KH: "Quy khach da su dung het dung luong mien phi voi toc do toi da. Quy khach co the tiep tuc su dung dich vu voi toc do thong thuong hoac gia han goi cuoc de su dung voi toc do cao".
· KH gia hạn gói MIU cần tắt mở lại máy để hệ thống cập nhật lại tốc độ gói mới (7.2Mbps).
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cuver9300 Lưu ý như vậy thì sao vậy bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019