Gói cước internet MIU của mobifone có vấn đề

daonamktxd
20/4/2012 14:47Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn vào facebook và các trang mạng khác bình thường nên cũng không có ý kiến gì thêm
ImageUploadedByTinhte.vn1340761608.855336.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1340761626.400328.jpg
Vừa có tbc t6 up cho bạn daonam xem.lỗi sai từ t4 tới t6 mới sửa.cước gprs t4 905k .t6 nằm phần nợ trước.nhưng ko cộng vào.
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các nhà mạng giờ mạng nào cũng thế, cứ chạy đua vào cạnh tranh giảm giá xong dịch vụ thì chẳng ra gì. Đợt vừa rồi ở cơ quan mình dùng máy bàn của viettel còn bực mình nữa thực ra không phải là viettel mà là của điện lực giờ chuyển sang viettel phải đổi máy khác vì mình là khách hàng lâu năm lại có cước phát sinh hàng tháng nhiều nên viettel họ đổi tặng máy khác miến phí (Điều này là đương nhiền vì đó là trách nhiệm của nhà mạng theo Hợp đồng) nhưng dù sao mình cũng cảm thấy họ có trách nhiệm, nào ngờ máy dùng được chưa đầy 1 tháng thì hỏng ko nghe gọi được mình mới biết đó chỉ là trò lừa khách hàng của viettel (Mình thấy chiêu này cao tay vừa tránh được trách nhiệm vừa vấn lấy được tiền của khách hàng)
Mình cũng bị như bạn. Lúc đầu tiên mới biết gói MIU của mobifone cũng đăng ký xài thử thấy ok. Mình vô HDFILM coi thử 10p thấy nhanh lắm chẳng đứng tí nào. Hết 800mb đầu tiên mình thấy chậm hẳn đi. Mình cũng gia hạn hết 40k nữa cũng tắt nguồn đợi 5p sau mở lại vẫn chậm mình cứ đợi hết tháng mình huỷ đăng ký lại gói MIU lần nữa nhưng kết quả vẫn chậm.sóng mobifone khu vực nhà mình trên lầu 3 đầy 5 vạch.giờ không biết thế nào gọi tổng đài cũng chẳng giải quyết được gì. Khổ nỗi ip4 của mình unlock bằng TPSIM nên giờ không dùng được sim khác nếu không mìng chuyển qua Viettel cho rồi. Sóng 3g mobifone về Bảo Lộc thật sự chỉ có 1 vạch nhiều chỗ không có mình mượn ip4 của ông chú xài Viettel sóng 3g full gói mimax của viettel tốc độ rất nhanh tốc độ 600mb đầu rất nhang đều đặn hàng tháng không điên như mobifone.
hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhà mạng không như các bạn nói đâu. Mình nghĩ bây giờ thị trường cạnh tranh rất khốc liệt, nên việc chăm sóc khách hàng là điều rất quan trọng. Cái này thì mobi đang dẫn đầu. Nên nếu có khiếu nại về các vấn đề trong việc sử dụng dịch vụ chắc chắn nhà mạng sẽ lắng nghe. Tuy nhiên cần thời gian để xác minh vấn đề. Nếu thực sự là lỗi nhà mạng thì nhà mạng sẵn sàng nhận lỗi và bồi thường cho khách hàng. Việc này đã rất nhiều bạn ở đây được chăm sóc như thế rồi
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xin chia sẻ cùng bạn bức xúc này, cũng đúng như bạn hung nói là nhà mạng ko muốn điều đó nhưng nó vẫn xảy ra và họ chỉ để chờ và kiểm tra rồi vẫn vậy

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
daitin94
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi là MIU của Mobifone nó tính cước như thế nào? Tính từ ngày đk đến 30 ngày trừ vào tài khoản hay là qua tháng mới là trừ. Ví dụ như hôm nay mình đk mất 20k rồi đến 1/10/2012 có bị mất 20k nữa không? Mình dùng sim học sinh Mobifone
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daitin94 Gói cước này tính theo chu kỳ 30 ngày chứ ko theo tháng bạn ah, nếu thành thừa thì chu kỳ cũng luân chuyển theo cứ sau 30 ngày là 1 lần cước, mà cước của gói miu là 40k chứ ko fải 20k bạn ah

daitin94
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daonamktxd tks
Em hoi tí ah, em mua con htc wildfire s xach tay, e cung vua dang ki goi MIU nhung mang cham rì, cai mobile network signal chi la edge j thoi chu chang len dk High j ca. am sao de chuyen tu edge len H dk nhi. Truoc em xai mimax cua viettel len mang am am,
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đã thử cài đặt chỉ dùng wcdma ở máy bạn chưa, nếu bạn để tự động thì máy sẽ tự nhận mạng gsm và chỉ là mạng 2g thôi, mobifone khác với viettel là dù bạn dùng hết dung lượng 400mb ban đầu thì bạn vẫn dùng ở chế độ 3g chứ ko fải chuyển xuống 2g như viettel chỉ cần cài đặt 3g thôi
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietbrat Quá chuẩn luôn.

@vietbrat bạn có biết edge là cái gì ko mà nói vậy đa số các máy bây giờ thi ko bắt dc 3g là no chuyen xuong edge
toi dùng sim mobi cho n70 ko bat 3g toc độ tải vẫn 30k/s do bằng uc
vietbrat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LeeMei EDGE được xem như 2.75G (dĩ nhiên chỉ là 2G nâng cấp) cho tốc độ truyền tải dữ liệu lên đến 296 kpbs (class 32).
Nhưng cũng cần nói rằng đó là tốc độ lý thuyết xét trên điều kiện lý tưởng. Thực tế để đạt được tốc độ lý thuyết đó là cả một vấn đề!
3G của Vinaphone tuyên bố hỗ trợ đến 14.4 Mbps, thậm chí Vietnamobile tuyên bố đến 21.6 Mbps! Thị trường hiện có rất nhiều máy hỗ trợ lên đến tốc độ này. Bây giờ chỉ xét các thiết bị phổ biến hổ trợ 7.2 Mbps (khoảng 921 kB/s), đã có bao nhiêu người download đạt được tốc độ này?
Có thể thấy, tuy bị "bóp băng thông" nhưng 3G vẫn dễ dàng đạt được tốc độ 256 kbps, còn để đạt được tốc độ này, 2G phải ở điều kiền lý tưởng nhất!

Còn ý sau, không phải đa số mà là tất cả các máy nếu để nó chọn mạng Auto (hay Dual cả 3G và 2G) thì nó bắt sóng theo độ ưu tiên từ cao xuống thấp. Nếu 3G mất sóng, nó sẽ chuyển xuống EDGE, tiếp đó là GPRS, nếu mất tiếp nó sẽ Roaming sang các mạng được phép. N70 của bạn hổ trợ 3G chuẩn UMTS 384kbps (48 kB/s), EDGE class 10 236.8 kbps (29.6 kB/s). Nếu khi chỉ bật 2G mà bạn nói "có lúc nó download tốc độ đến 30 kB/s" thì chấp nhận, chứ "tốc độ trung bình đạt 30 kB/s" (luôn đạt đến tốc độ tối đa) thì thật khó tin. Tốc độ này 3G của N70 dễ dàng đạt được!
bạn dùng điện thoại gì thế nhỉ?
hi thế mà mình tưởng bạn dùng bb cơ
Mjnh dùng thấy cực kỳ ngon dùng cả hotspot vẫn rất ok
nếu bạn chỉ luot web đọc tin tuc thì dùng opera vào cài đặt tat het java và plusin đi mình tải 1 trang web chỉ 200kp nhẹ hơn nhiều nên nhanh hơn
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì mbf họ giảm băng thông thôi chứ vẫn để theo công nghệ kết nối 3g chứ ko fải 2g hay gprs như viettel, bạn cứ thử đặt máy bạn chế độ 2g xem tốc độ sẽ khác hẳn, mình thấy mbf dù giảm xuống 256kbs nhưng dùng vẫn rất ổn, có thể mình nói bạn ko tin nhưng mình vẫn dùng kết nối 256kbs để chạy máy tính và chơi game võ lâm chi mộng trên zing me ko giật chút nào cả.

@daonamktxd bó tay vs bác kể cả bác ko dk mạng thì để 3g nó vẫn hiện 3g nhá vấn đề là toc đọ truy cập thôi
@daonamktxd cong vt xuống 2g có thể do sóng yếu mobi xuống 2g liên tuc đây
daonamktxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng hiểu gì!

Mình đang phân vân ko biết có nên xài MIU ko nhể? Mình dùng Ipad và cần cái quả 3g lắm, cơ mà thấy quá 400Mb chuyển xuống 2g nên chùn😕
hungnv239
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu có tiền thì bạn xài gói D30 cũng không có dung lượng giới hạn và đảm bảo tốc độ đường truyền. Giá gói là 120k cho 30 ngày sử dụng.
Soạn tin DK D30 gửi 999 nhé
mackiller
TÍCH CỰC
11 năm
Ở đây tôi có nhận tin nhắn đăng ký gói cước MIU . NHưng lại có đoạn ghi thế này: "Giá 4000d, miễn phí, cước ngoài gói là 0,5d/kb". Đã miễn phí mà làm gì có cước ngoài gói, cước đó là cước gì. Mobifone nổi tiếng lập lờ đánh lân. Tốt nhất đừng tham gia, nếu đã tham gia coi chừng bị tính phí trời ơi từ trên rơi xuống.
viet4777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho mình hỏi: khi đăng ký gói miu thì để chế độ tự động chuyển kết nối edge và 3g. Khi chuyển edge thì chi phí bị tính thêm hay ko? Vì nếu ko tắt Edge thấy báo tiềntài khoản tăng rất nhanh (trả sau). Giờ mình bật mobile chỉ cho kết nối qua 3g only, tắt edge.
oukyumi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viet4777 bạn chuyển từ 2g sang 3g và ngược lại thì không ảnh hưởng tới cước đâu. Có lẽ phát sinh cước tăng của bạn chỉ là cảm giác của mình thôi
viet4777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân mình dùng thấy gói miu khá ngon.

Sau 2 ngày dùng do tải dữ liệu sygic nên nhận được email báo tốc độ truy cập giới hạn 7.2Mb đã hết.

Giờ đang sử dụng 3g hạng cùi để vào mạng tốt: check fb, check gmail, tải ứng dụng thoải mái, nghe nhạc NCT vô tư...

Nhìn chung mình đánh giá gói Miu là tốt.

Sent from my GT-I9305 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019