gói cước tối đa Dcom 3G của viettel

kctqn
20/3/2012 12:26Phản hồi: 14
Tình hình là mình mới mua 1 cái SIM D-com Easy. mình lắp vào ĐT và gọi 900 để kích hoạt, kích hoạt xong thì mình kiểm tra tài khoản:
- tài khoản chính : 50k
- tài khoản khuyến mại: 0k

Mình soạn tin: dktd ==>191

thì có tin nhắn trả về như sau: Quy khach da dang ki thanh cong tinh nang muc cuoc toi da danh cho thue bao PC tra truoc, tinh tu thoi diem dang ki muc cuoc thanh toan toi da la 100.000 dong, luu luong duoc ho tro toc do truy cap toi da la 2GB. De huy bo tinh nang, soan tin: HUYTD gui 191 Luu y: Vui long ngat ket noi Internet tu thiet bi USB 3G va truy cap lai de kich hoat tinh nang tren.

Sau khi đọc xong tin nhắn đó thì mình kiểm tra tài khoản thì vẫn còn nguyên 😁
Không biết sau khi dùng hết 2GB lưu lượng free thì tốc độ download của Dcom cao nhất là bao nhiêu?
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vì mức cước tối đa của D-com chỉ là tính năng thôi. kể cả bạn có 10k vẫn có thể đăng ký được bt.
bạn ơi kiểm tra lưu lượng của sim D-com easy kiểu gì vậy? hum nay tự yên nó trừ hết 50k của mình rùi. hjx hjx
*101# và *102# ............................
đã trừ rồi cơ ah.bữa nay sao vẫn có vụ trừ chậm thế hả bác 625xxx gì ơi.
phuongorg
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng hết 50k thì hết dùng đc, vì hết 50k rồi gói PC là 100k, dùng hết 100k rồi mới bóp băng thông
Radeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi đã đăng kí thì bạn sẽ không bị trừ tiền ngay mà sẽ trừ dần theo lưu lượng đã sử dụng. Khi trừ đúng số tiền của gói MCTĐ thì cho dù bạn còn 0 đồng vẫn tiếp tục sử dụng được.
Sau khi hết 2gb lưu lượng nghĩa là đến mức tối đa bạn đăng ký thì tốc độ doơnload sẽ giảm chỉ còn 256kbp/s. Với tốc độ này bạn vẫn đọc báo bt đc
À mình nhầm chút là tốc độ còn là 512 nhé.
*101# và *102# làm gì có lưu lượng?
thuê bao của bạn có lưu lượng miễn phí ko........
mình đăng kí DKTD xong thì chẳng thấy lưu lượng gì cả....? kiểm tra 101 vs 102 cũng chẳng thấy gì. hjx
Bạn ơi, khi ĐK MCTĐ thì làm gì có lưu lượng miễn phí ! Nói cho bạn dễ hiểu này , dù cho bạn có 1k bạn cũng ĐK MCTĐ được , và khi nào tổng số tiền phát sinh do truy cập mạng trong tháng ĐK của bạn đạt 100k ( tương đương 2GB , kể cả TK gốc và TK KM ) thì bạn sẽ không bị trừ tiền nữa và được dùng miễn phí mạng với tốc độ 512kps/128kps !
Bạn đăng kí xong không thấy gì đâu chỉ thấy trừ tiền thôi.
Mai vẫn còn KN đấy nạp thêm để trong tài khoản có 50k. Rồi dùng hết 50k thì bạn sẽ ko bị trừ tiền và sẽ tịt 3G.
Khi đó bạn sẽ được cái gọi là free 3G .
Còn cái lưu lương mà bạn nói ý nó nằm trong cái 50k của bạn ý. Bạn dùng thì nó hết. Muốn dùng nữa thì nạp thêm 40k = 40k + KM 50% = 60k. Bạn dùng tiếp thì nó trừ 50k. Còn dư 10k tháng sau. Như thế bạn dùng tet. Không mất 10k nữa.
Úi zời kể có ai ở đấy bảo bạn 100k đó bạn mua 2G thì dùng được nhiều bởi gì cuối tháng. Nhanh tay ngày mai bạn mua cái thẻ 100k mà nạp vào. nạp ít nhất phải trên 100k nhá bạn. Nếu mà tháng sau bạn muốn dùng cái sim đấy.
100k = 150k trừ 50k tháng này với 100k tháng sau.

---------- Post added at 10:26 PM ---------- Previous post was at 10:23 PM ----------

Nhìn bạn hơi giống 1 con gà tý. Bạn dùng với mục đích gì. Nếu xem phim thì dùng sim dcom. Còn vào web đọc báo với chơi game thì cứ sim gọi mà tương. Cho rẻ.
cảm ơn các pro đã chia sẻ kinh nghiệm cho ae.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019