Google Bookmark Manager, extension giúp quản lý trang web ưa thích một cách hiệu quả và đẹp mắt hơn

Duy Luân
29/10/2014 22:6Phản hồi: 69
Google Bookmark Manager, extension giúp quản lý trang web ưa thích một cách hiệu quả và đẹp mắt hơn

Google vừa ra mắt một extension mới dành cho Chrome mang tên Bookmark Manager. Như cái tên đã gợi ý, extension này sẽ giúp bạn quản lý các trang yêu thích của mình một cách dễ dàng và hiệu quả hơn, đồng thời cải thiện việc tìm kiếm, sắp xếp bookmark theo từng topic khác nhau. Giao diện để đánh dấu bookmark cũng như quản lý trang web trông rất đẹp, nhìn hiện đại và bố cục tương tự như các thẻ Google Now. Trước đây Bookmark Manager có tên là Google Stars nhưng nó đã nhanh chóng bị Google gỡ bỏ hồi tháng 5 chỉ sau một thời gian ngắn đăng tải lên Chrome Web Store.

Tải về Bookmark Manager trên Chrome Web Store

Những tính năng chính của Bookmark Manager bao gồm:
  1. Nhấn một click để lưu: khi bạn bookmark một trang web, bạn cũng có thêm tùy chọn lưu hình ảnh và ghi chú để giúp bookmark trở nên hữu ích hơn
  2. Tìm kiếm: cho phép tìm không chỉ tiêu đề bookmark mà còn đào sâu tìm kiếm trong tiêu đề, các ghi chú, URL và thậm là cả nội dung trang web
  3. Sắp xếp bookmark theo chủ đề: các bookmark đều sẽ được tổ chức theo chủ đề một cách tự động và bạn có thể tự sắp lại chúng theo ý mình
  4. Chia sẻ bookmark: bạn có thể chọn một số bookmark rồi chia sẻ link đến bất kì chỗ nào bạn thích.
  5. Đồng bộ: bookmark sẽ được đồng bộ xuyên suốt tất cả mọi thiết bị có Chrome (phải đăng nhập cùng tài khoản Google); những trang bookmark sẵn có cũng sẽ được cập nhật với hình ảnh và mô tả ở mức nhiều nhất có thể.
  6. Giao diện quản lý chung: vào nút menu của Chrome > Bookmark > Bookmark Manager để quản lý tất cả mọi trang ưa thích của bạn với một giao diện đẹp và hiện đại.
Đánh dấu bookmark cho trang web, bạn có thể chỉnh lại tiêu đề, ảnh đại diện, thư mục...

Giao diện quản lý tất cả mọi bookmark của bạn

Tìm kiếm bookmark

Một số bookmark được tự động sắp xếp theo chủ đề​

Nguồn: Chrome Web Store
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đệp đấy.
thirteenx3
ĐẠI BÀNG
9 năm
cứ tưởng hỗ trợ multi browsers ai ngờ chỉ mỗi chrome, chrome càng ngày càng ngốn RAM
Nói thật với các bác là cái này nó copy không khác một tí gì của opera. Từ cái click lưu đến quản lý bookmark. Không biết google copy của opera hay opera copy. Nhưng mà mình sử dụng opera thấy có cái này lâu lắm rồi. Giờ mới thấy google ra mắt
cherlevo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kal-El uk h mới để ý giống hệt khác mội giao diện .Mình cũng dùng opera .Mọi người ai mà mạng nhanh ko muốn ngốn ram hãy down opera bản 12 về .Bản này tuy chậm nhưng nén trang rất hiểu quả .Mình bật nhiều tab nhưng ngốn rất ít ram ,mỗi tội bản này cổ nên hơi chậm 1 tí
ncn1992vn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa cài thử và 484 cái Bookmark đều k có hình, mở thử vài cái cũng k tự động update, chắc chỉ add mới thì mới có được Thumbnail quá.
vnhat
TÍCH CỰC
9 năm
@ncn1992vn làm sao cái bookmark bar chỉ hiện icon vậy bác? với lại cho em xin cái theme trên được ko 😁 thanks bác
@vnhat Xóa hết tên thì còn icon chứ sao bác 😃
vnhat
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanganh2710 chà, em tưởng có ex nào làm chuyện này, chứ em có hàng trăm bookmark xóa chắc chết 😔
Bylekzra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vnhat Bookmark xong rồi xóa tên, hoacj trong khi bookmark thì xóa tên là dc.
@vnhat xóa hết tên bookmark đi là xong bạn, còn theme thì chịu, hỏi bạn đăng comment ý :p
nhìu chú chuyen vào trang chăn nui
thì chả cần app nỳ_ nhớ trong não rùi gõ là xong
màu nuoc.jpg
@clickeveryday Comment sảng nữa rồi hả :eek:
Quá hay, rất tiện lợi.
GG vẽ vời quá....
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này hiển thị bookmark hơi to nên xem được ít nội dung quá, hi vọng có tùy chọn thêm
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này có vẻ rườm rà nhỉ! Mình nghĩ ko cần thiết.
Le-Bee
TÍCH CỰC
9 năm
Rắc rối quá. 😁
Chán nhỉ, đã gỡ chrome vì quá hao pin.
Cái này chắc chỉ ai có máy bàn mới xài được.
S_a_l_a_d
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này Opera có lâu rồi 😁
hailuathisao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cài vô sau thấy chrome nó lag wa, gỡ ra vẫn lag, phải khởi động chrome lại mới ok
Cho mình hỏi cái biểu tượng ba màu đỏ vàng xanh là theme hay Tiện ích nào vậy? tks.
@Scorpion Team giao diện Mac os bạn ơi.
kuangu_fuyu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này có đồng bộ với Bookmarks của Google không nhỉ? (bookmarks.google.com)
Chứ mỗi lần Bookmarks Google thấy hơi bất tiện. 😃
Không liên quan nhưng có ai giúp em lỗi crash Control Panel trên Win 8.1 không. Cứ bấm vào là crash...
veerkun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đối với máy Ram cỡ 4GB thì ngốn ram ko phải là vấn đề
duo8
TÍCH CỰC
9 năm
@veerkun Vẫn là vấn đề

Cái này chiếm 81MB RAM
tung1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng xmarks để quản lý còn nhanh hơn, đã vậy đc hỗ trợ mật khẩu từ lastpass, 2 trong 1 nhanh chóng tiện lợi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019