Google cảnh báo Samsung không được nhái Apple

TDNC
27/7/2012 4:35Phản hồi: 715
715 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tinhte "bơm xe" giỏi ghê nhỉ đáng lẽ mấy topic này nên k cho cm chứ nhỉ
nếu apple thắng kiện quả này thì mấy hôm nữa thằng sony nó lại kiện apple thì ko biết ra răng ????
nbkpr0
TÍCH CỰC
12 năm
Tiêu đề 1 nơi bài viết 1 nẻo 😔
Tinhte đăng mấy bài này làm gì! Để mấy mem mad lại ... Loạn hết nên! Yêu công nghệ theo cách mù quáng và khổ sở!
nói chung là mod tinhte quá vớ vẩn, tất cả nội dung bài viết đều là những lời cáo buộc của Apple dành cho Samsung mà qua đầu óc dịch thuật cao siêu của bác này thì lại thành những lời mà Google cảnh báo Samsung, ôi cái lò ifân 😆
traduma
TÍCH CỰC
12 năm
Không thích iPhone, không dùng iPhone, nhưng ghét mấy anh HQ thiết kế Điện thoại cứ để người ta thốt lên: sao mà giống iPhone đến thế. HTC thiết kế hơi nhàm, nhưng cũng có phong cách riêng của nó.
0xiangjiao0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lấy đt của bất cứ hãng nào trên TG ra mà làm 1 cái hình ảnh kiểu như bài này thì hãng đấy "trông cũng giống" sao chép lại của Apple thôi.
Ôi thế thì sony của mình là nhất rồi. Nhưng phải công nhận là cái con samsung omia gi gì đó có cái nút home tròn tròn nõm nõm có cái logo windown phone giống hệt iphone.
Các bạn Sam Fan làm ơn cho mình biết cái sản phẩm nào của Sony mà Apple đã sao chép được không.Và làm ơn cho mình xem hình sản phẩm đó được không tất nhiên là đã bán ra thị trường nhé.
P/S: ko kiếm được thì ngậm mồm mà im nhé các bạn Sam-fan.Sau vụ này mình càng thấy các bạn giống như Fan cuồng Cầy-bóp phản quốc ấy.Tôn thờ Hàn Xẻng mà ko nhìn lại khi xưa nó sát hại đồng bào mình như thế nào.😃
@bumbm uh thì đang định mua đó mà:rolleyes::oops:
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@ptliou Thế bạn làm ơn tìm hộ mình cái máy samsung nào đấy đặt cạnh IP 2G,3G-> 4s để mọi người có phân biệt đc ko? Chỉ cần nhìn bên ngoài là rõ hãng nào chứ chưa cần vào trong giao diện nhé,chưa kể về các thiết kê,lắp đặt phần cứng,còn giả sử có ai ko phân biệt đc thì chắc chắn người đó ko biết đến tên máy của 2 hãng,ngay cả máy để làm gì cũng ko biết luôn (chắc người tiền sử còn sót lại).
Nếu quả thật các bác IFan bảo thủ cho rằng ko phân biệt đc,thì chắc cũng ko ít các IFan đang cầm Galaxy mà tưởng tượng là IPhone nhỉ ?Cảnh tượng IFan cầm Galaxy rồi tơn tơn lên dìm hàng samsung để bảo vệ quả táo chắc buồn cười lắm 😁 ko biết đầu óc có vấn đề gì mà ko phân biệt nổi :D
@babo119us
Iphân thì đến 90% cuồng giống fan k-póp rồi bạn ạ 😃.....Dù có khác đến đâu thì chúng nó cũng biện minh là mình sai thôi....Toàn bọn mù dở
@babo119us
em nghĩ chỉ những anh hùng núp sau bàn phím mới chả biết thôi bác à, toàn là phán như thán không.
Khả năng dịch và thay đổi nghĩa vốn có của từ phải nói là "chất" đới 😃. Dịch thay đổi nghĩa từ gốc của bài viết 😃
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
Antifan lượm được mấy mẫu thiết kế cũ của iPhone thì mừng như nhặt được kinh, trong đó chẳng biết có mấy ai hiểu được iPhone ảnh hưởng từ Sony điểm nào, tựa như tụng kinh rôm rốp mà không hiểu gì.

Trong khi SS giống iPhone chẳng cần dẫn chứng, chẳng cần tài liệu, phân tích làm gì, nhìn là thấy, mà sFan vẫn không chấp nhận.

Cái lạ ở chỗ: người ta thích iPhone không cần giải thích gì nhiều, còn thích SS thì có nhiều dẫn chứng lắm, cảm xúc mà sao lại dùng lý lẽ được, tựa như yêu mà phải giải thích lý do vậy.

Rất khó để phân biệt liệu họ hâm mộ samsung thật sự hay vì ghét Apple nên thích tất cả đối thủ.
csvifi
ĐẠI BÀNG
12 năm
copy cũng được, ăn cắp cũng được, đối với người tiêu dùng như mình thì rẻ, tốt là được rồi, Hôm bữa đi mua cho đứa bạn chiếc ip4s thằng bán hàng nó bảo "vn mình là 1 trong những nhà phân phối, có tiếng việt trong ip, tự hào lắm". mình thì mình chả có thấy tự hào cái gì. nó làm thế chỉ để bán được hàng và làm vn càng ngày càng suất siu thôi. mặc dù cả 2 hãng mình đều ko thích nhưng vẫn ủng hộ ss hơn, ít ra nó còn tạo được công ăn việc làm ở vn, mặc dù ghét mấy thằng hàn xẻng. Mà suy đi tính lại thì mọi sản phẩm đều mang tính kế thừa và phát huy. làm sao ng tiêu dùng được lợi là ok rồi. Fan apple thì bớt nói lời lẽ ngông cuồng chút là được rồi.
Sam nên thiết kế theo phong cách khác đi 😔 chẳng nhẽ khó thế sao :(
Cứ động đến SS với App là có cãi nhau.
Nếu chiếu theo luật ngày xưa của Thái Lan thì Samsung bị chặt tay lâu rồi:p
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn còn cãi đc sao?
thật ra thì các bác chẳng phải tranh luận về các cái toppic như thế này đơn giản điện thoại nào chẳng thế mình thích dùng loại nào quen dùng loại nào thì mình dùng thế thôi 😃 chẳng có gì liên quan đến sao chép mẫu , ăn cắp bản quyền .....vv những chuyện đó để cho bọn samsung và apple kiện nhau cho 2 chúng nó cùng chết 😁 mình là người dùng thì lo cái gì 😃 ko có cái nay ta sài cái khác 😃 vì sao phải cãi nhau mất đoàn kết vì những chuyện ko đâu :D
@duc hung 1992 Góc nhìn của bác nó chưa thật sự bao quái đâu 😃 còn nếu từ góc nhìn chuyên gia thì nó khác bác ạ.
@wonbee1280 ? khác như thế nào 😃 bác là chuyên gia à cho em tý kiến thức
@duc hung 1992 em có nói em là chuyên gia đâu, sau bác phán bừa thế, còn cái góc nhìn nó khác như thế nào, em nghĩ ai cũng hiểu, và chỉ 1 người là không hiểu, thế thôi.
@wonbee1280 😃 bác hỏi xem có ai hiểu ko 😃 nói thế này mới chuẩn này em thấy mình nói đúng 😃 việc kiện tụng nhau của các hãng chẳng liên quan gì tới người sử dụng nó 😃 anh em ko nên vì thế mà cãi nhau gây mất đoàn kết 😃 chắc ai cũng hiểu chỉ có 1 người ko hiểu thôi
thực tế mình cũng chẳng phải fan của hãng nào cả, nhưng đều đã từng xài qua iphone và cả galaxy nói chung, và ấn tượng mạnh nhất không khiến đặt ra câu hỏi khi trên tay cầm cái Galaxy Ace, sao mà nó giống Iphone đến 90% quá vậy??? Thực tế thì, em thấy SS có vẽ đang muốn và rất muốn làm được những gì mà Iphone đã làm được và thành công. Cuộc chiến pháp lý sẽ chẳng bao g có hồi kết nối SS cứ tiếp tục ăn trộm ý tưởng như vậy...Iphone chỉ ảnh hưởng từ thiết kế Sony nhưng họ không làm tốt bằng Apple trong mẩu thiết kế, chúng ta chỉ nhìn nhận mẫu thiết kế của Iphone 4/4S giống với mẫu thiết kế Sony mà thôi, còn 2G/3G/3GS thì sao???
@wonbee1280 Giống 90% là những chỗ nào mời bợn kể ra ợ :rolleyes:
@wonbee1280 Đó là ý tưởng của mấy fan của Sony thui, và cũng ko có biến nó thành sp hiện thực mà, nên Sony có muốn cũng k kiện đc, còn ss thì sờ sờ ra cái đong Galaxy nên Apple có quyền và cũng có lí mà( chỉ kiện galaxy 1,2 va tablet gì đó)
nên close ko cho bàn tán topic nhạy cảm này! haizzz... riếc tùi tinh tế toàn thấy comment tùm lum tà la... :mad:
Cảnh cáo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019