Google cho phép các ứng dụng bên thứ ba tạo thẻ nội dung trong Google Now

Duy Luân
30/1/2015 22:27Phản hồi: 21
Google cho phép các ứng dụng bên thứ ba tạo thẻ nội dung trong Google Now
Google vừa cho biết rằng kể từ hôm nay các ứng dụng bên thứ ba có thể tạo những thẻ mới trong Google Now. Trước đây các thẻ Now chỉ được tạo ra bởi chính Google mà thôi, còn bây giờ với sự tham gia của các app bên ngoài thì tính năng trợ lý này sẽ trở nên hữu ích hơn, liên quan hơn đến từng cá nhân người dùng. Hiện tại có 40 ứng dụng đã hỗ trợ Google Now, ví dụ như Shazam, Airbnb (dịch vụ đặt phòng), eBay, Strava (app theo dõi tập luyện). Danh sách đầy đủ có thể xem ở đây. Tất nhiên là bạn sẽ phải cài các app này vào thiết bị Android của mình thì các thẻ Now mới xuất hiện.

Hiện tại bản cập nhật Google Search (có Google Now trong đó) đã bắt đầu được phát hành nhưng mình kiểm tra thử thì ở Việt Nam chưa thấy báo update. Có lẽ chúng ta sẽ phải đợi ít hôm nữa để sử dụng tính năng này.

Nguồn: Google
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oh yeah... Ngon rồi
@rgx120 Kiểu như hô tìm cho tao một nhà nghỉ phòng 02 giường thì nó sẽ nhảy ra thẻ luôn ấy
Oh yeah...
Cơ mà thế nghĩa là sao nhỉ?
@tontutiensinh =)) đau ruột .... =))
Khac Cuong
TÍCH CỰC
9 năm
@tontutiensinh như kiểu báo thức or nhắc nhở vậy bác, đoán thế :v
Oh yeah...
Nhưng ko dùng android nữa rồi :d
Các hãng Sợ GG làm với nó là... nó cắn
Làm thế nào mà cái gg now nó push được thông tin facebook, bấm vào xem được luôn thì em xóa luôn cái app facebook đi ý
M3ga
CAO CẤP
9 năm
@truonggiang05 Google vs FB là kỳ phùng địch thủ nên chắc ko có chuyện đấy đâu 😁
mong sao siri sắp tới cũng có. Mấy năm nay thấy google now có vẻ cái thiện nhiều còn siri vẫn chưa thấy cập nhật nhiều. Khi đó android và ios sẽ thay notification nhàm chán bằng những cô trợ lý ảo này có vẻ hay hơn😁 Mấy em thư kí chuẩn bị về vườn🆒
@truong95 Có những chuyện mà chỉ thư ký thật mới làm được. Chuyện gì thì tự hiểu nha :p
Sao của mình nó vẫn báo google hiện hành không khả dụng ở quốc gia của bạn là sao nhỉ???
@hiddentrust Me too 😁
@mimi_emyeu Chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh thử đi bạn
@hypous Vẫn vậy mà bạn ?
@mimi_emyeu Vô cài đặt- ứng dụng, xóa hết dữ liệu của gg search rồi chuyển TA là dc
seikara
TÍCH CỰC
9 năm
Google now là gì đóa?
HTC One của mình không kích hoạt được, buồn tóa
GG Now hỗ trợ nhiều dịch vụ quá, đang nắm lợi thế lớn dùng thôi 😃
google now không khả dụng ở quốc gia bạn
Phải nói là trợ lý Now giờ quá tuyệt rồi :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế