Google dần loại bỏ yêu cầu sử dụng tài khoản Google+ trên các dịch vụ của mình, bắt đầu với YouTube

Duy Luân
27/7/2015 23:27Phản hồi: 36
Google dần loại bỏ yêu cầu sử dụng tài khoản Google+ trên các dịch vụ của mình, bắt đầu với YouTube
Google vừa thông báo rằng hãng sẽ dần loại bỏ việc tích hợp tài khoản Google+ vào các dịch vụ trực tuyến của mình, bắt đầu với YouTube. Hãng nói "một tài khoản Google sẽ là tất cả những gì bạn cần để chia sẻ nội dung, liên lạc với bạn cũng như tạo một kênh YouTube và hơn thế nữa." Ngay bây giờ thao tác bình luận trên YouTube đã không còn yêu cầu tài khoản Google+ nữa, nhưng việc upload video hay tạo channel không cần Google+ thì phải vài tháng nữa mới áp dụng. Chính vì thế, bạn đừng vội khóa hồ sơ Google+ của mình bởi làm như vậy sẽ khiến channel của bạn trên YouTube biến mất hoàn toàn. Trong thời gian tới Google sẽ cung cấp một công cụ an toàn để giúp bạn thực hiện việc này.

Trước đây lúc YouTube ép người dùng xài Google+ thì hãng đã phải nhận rất nhiều lời chỉ trích từ cộng đồng, thế nên việc quay lại sử dụng tài khoản Google như trên là rất đáng hoan nghênh. Ngoài ra, động thái này sẽ tăng tính riêng tư của người dùng YouTube do tài khoản này không thể bị follow hay tìm kiếm ra, trong khi tài khoản Google+ thì có thể làm được tất cả những thứ này. "Còn với những ai đã tạo hồ sơ trên Google+ nhưng không có ý định sử dụng nó, chúng tôi sẽ đưa ra các tùy chọn để quản lý và gỡ bỏ những hồ sơ công cộng đó".

Cách đây ít tháng Google cũng đã tách Photos ra khỏi Google+ thành một dịch vụ riêng. Tuy nhiên, những điều này không có nghĩa là Google+ sẽ bị dẹp bỏ, thay vào đó Google hứa hẹn sẽ tiếp tục cung cấp "một trải nghiệm tương tác xã hội dựa trên sở thích" cho những người nào thích Google+.

Nguồn: Google
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangphucvn
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cũng rất thấy bị phiền phức khi email đẩy về TB có ai đó lạ hoắc theo dõi mình trên G+. Một mạng xã hội quá "ảo", bỏ là đúng!
long2004
TÍCH CỰC
9 năm
Bác google lại ủ mưu gì đây!
Người khổng lồ google không bao giờ làm việc gì thừa cả 😃
Mình chưa bao h đọc thông báo của G+ chả biết các thánh marketing cứ add vào làm gì @@
Vanli
ĐẠI BÀNG
9 năm
@goldenpig2010 giống mình thế, chẳng bao giờ đọc luôn.
@Vanli Thấy thông báo thì tiện tay clear luôn =))
Mình vãn xài Google Plus hàng ngày 😁 chắc có mỗi mình
hugnvn87
TÍCH CỰC
9 năm
Mình vẫn sài G+ để xem tin tưc của 1 số communicate mà mình theo dõi, cơ mà thông báo về mail quá nhiều. Đó là lý do bỏ hẳn Gmail sang dùng Outlook mấy năm nay
mbflgizt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lúc G+ mới ra thì mình cũng ko có ác cảm gì, sau này tích hợp G+ vào theo kiểu ép buộc, muốn xài thì phải xài G+ thấy rất bức mình. Nhất là cái vụ Latitude của bản đồ.
@mbflgizt Quá chuẩn luôn
datvn
TÍCH CỰC
9 năm
G+ đến thời điểm chết rồi
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giống như việc tăng giá xăng 10k rồi "lắng nghe nguyện vọng của nhân dân" nên giảm 250 đồng ấy hả? 😁
Mình không thấy có gì đáng hoan nghênh. Vui? Tất nhiên. Nhưng đó là việc Google phải làm dưới chỉ trích của cộng đồng người dùng. Đó là lỗi của Google! Sửa lỗi là chuyện phải làm!
Nói "đáng hoan nghênh" khiến mình cảm thấy phụ thuộc nhiều hơn vào Google. :D
nsontung
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói một cách khách quan thì google plus ngon hơn fb
Vấn đề vẫn chỉ nằm ở cộng đồng của nó hạn chế thôi.
Mình vẫn dùng Google Plus cơ mà bạn bè dùng FB nhiều quá đâm ra phải dùng cả 2
@nsontung Google+: Một ngôi biệt thự sang trọng, có sân vườn hồ bơi... Mà chỉ có 1 mình ta và 1 bà sồn sồn.
Facebook: Ngôi Villa nhỏ nhỏ xin nhưng em út chân dài trẻ đẹp quây quanh.

Chọn cái nào đây...
@nsontung google plus em thấy phục vụ cho seo với thương mại nhiều chứ facebook em mới thấy tính cá nhân hóa ạ
@Thu Phạm 238 Facebook được tiếng cá nhân hóa thôi. Chứ nó có cá nhân là bao nhiêu đâu 😔
@Sách Cũ em nghĩ là do bác chưa cài đặt trọn ben thôi ạ
google+ sắp khai tử chăng?
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
Gì chứ vẫn dùng G+ hàng ngày 😁
g+ chủ yếu seo với spam thui, bỏ là vừa
bighug
TÍCH CỰC
9 năm
Thấy Google + rất hay, giao diện nhìn thích nhưng chỉ tiết chả ai dùng 😔
l_q_vinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái không thích ở Google+ là quá yên lặng, cảm giác chẳng có ai không như fb, nhộn nhịp, đông vui.
Dẹp là dúng rồi, vô youtube bình loạn gì toàn dính tới cái g+ nhiều lúc thấy tù túng vô cùng, mình chỉ thik ẩn danh mà dùng 2, 3 tài khoản thì bất tiện chỗ đồng bộ này nọ.
Swift
ĐẠI BÀNG
9 năm
vậy là G+ đã chính thức đi vào cõi vĩnh hằng 😁
db9911
TÍCH CỰC
9 năm
Xài android thì vân dùng G+ hàng ngày
Tham gia các group android trên G+ rất đơn giản và dễ theo dõi
noitifycation ko muốn push về mail thì có thể tắt đi đc
đúng rồi
Toni Teo
TÍCH CỰC
9 năm
KLQ nhưng mình lại thích xài Twitter hơn là FB, Google+... Cơ mà bạn bè lại kô có ai xài. Bực bội hết sức 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019