Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google Drive cho iOS cập nhật để hỗ trợ iPhone 6/6 Plus, khóa Touch ID, lưu video...

Duy Luân
6/11/2014 22:38Phản hồi: 25
Google Drive cho iOS cập nhật để hỗ trợ iPhone 6/6 Plus, khóa Touch ID, lưu video...

Ứng dụng Google Drive trên iOS hôm nay đã được cập nhật lên phiên bản mới để hỗ trợ màn hình lớn cho iPhone 6 và 6 Plus. Bên cạnh đó, Google còn tận dụng tính năng liên kết app mới trong iOS 8 để cho phép người dùng mở trên Drive bằng một ứng dụng bên khác. Nếu thiết bị của bạn có cảm biến Touch ID, bạn có thể sử dụng vân tay của mình để khóa hoàn toàn ứng dụng Drive, tương tự như những gì mà Dropbox và OneDrive trên iOS có thể làm được. Một cải tiến mới nữa đó là bạn có thể lưu video từ Drive vào thiết bị iOS của mình bằng cách nhấn vào biểu tượng File Info (hình chữ i ngắn) > Open In > Save Video.

25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vầy thì bảo mật tuyệt vời rồi
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bảo mật rất tuyệt vời dù hơi muộn so với Dropbox, Box nhưng tích hợp mở bằng vân tay luôn mà 2 apps kia chưa có
hvt2.0
TÍCH CỰC
9 năm
@thinguyenkt Là sao? ý là Dropbox chưa mở khoá bằng vân tay à. Có rồi mà bác
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hvt2.0 Sorry! Mình nhầm bạn nhé! Voldka bạn!
Hàng của gg thù cứ chơi thôi
Không liên quan nhưng bác @Duy Luân@cuhiep có biết thông tin gì về con Amazon Echo này không?
http://www.amazon.com/oc/echo/ref_=ods_dp_ae

Hôm nay vào Amazon thấy nó hay quá, sau Siri, Google voice, Cotana thì giờ Amazon có Alexa.
@gauto988 để ý quảng cáo của mấy hãng công nghệ dạo này đã nâng cấp hết từ iphone 5s lên 6 rồi, công nhận apple chịu chi cho quảng cáo thật
hvt2.0
TÍCH CỰC
9 năm
@gauto988 Tuyệt vời, với thiết kế như vậy có thể đảm bảo nó luôn lắng nghe và trả lời bất khì lúc nào
@truong95 À thì ra là Apple thuê hãng khác sử dụng iphone để quảng cáo cơ à 😆 Bạn làm ở Apple hay có nguồn tin nào đáng tin vậy cho mình link or nguồn vơi =))
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi set khoá vân tay cho google drive như thế nào vậy?
patienn
CAO CẤP
9 năm
@willboy33 Setting ImageUploadedByTinhte.vn1415374713.002002.jpg
Khoá mật mã, sau đó mở touch id

Gửi từ Máy Quẹt Thẻ tích hợp nghe gọi của Tập đoàn Sung Rụng
@patienn Bạn đặt pass code xong sẽ có phần chấp nhận touch id đó
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
@patienn Em cám ơn bác
anhianh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi, tại sao mình download app drive này trên ió 8.1 nó cứ bắt phải Verification required (điền thẻ thanh toán gì đó, mình đã chọn none mà không được)?
patienn
CAO CẤP
9 năm
Briefcase pro. Dùng cái này cũng tiện ImageUploadedByTinhte.vn1415373372.997391.jpg

Quản lý nhiều đám mây. Và cũng tích hợp Touch ID
Gửi từ Máy Quẹt Thẻ tích hợp nghe gọi của Tập đoàn Sung Rụng
cho mình hỏi làm sao tải đồng load ảnh trên google driver xuống iphone vì mỗi lần chỉ cho tải 1 ảnh 😔
Android thì nó bỏ thí đó, còn iOS được ưu tiên có passcode & TouchID là sao???
Chúc mừng Dropbox và GG Driver đã tận dụng tính năng Touch ID của IOS để thể hiện đẳng cấp của 2 app này, vậy là usser đã được bảo mật một cách an toàn, tiện lợi và vô cùng nhanh chóng, vậy cho hỏi app Tinhte bao giờ triển khai đây? Mọi người phải hiểu rằng bước đi Touch ID của Apple là tạo nên khoảng cách vô cùng đáng sợ giữa 2 hđh IOS và ANDROID, nó chính là đẳng cấp của IOS mang lại cho khách hàng mà không bất cứ hđh mở nào làm được
IOS được hỗ trợ sướng thật.
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Box cũng vừa cập nhật apps (12/11) cho phép khoá ứng dụng bằng vân tay luôn rồi nhé!
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
8 năm
ios thì có bảo mật bằng mật khẩu hoặc vân tay, android nó bỏ không 😔
Khoá mật khẩu trên google bị tắt, có pro nào biết cách dĩ lỗi này không ạ. Thank
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nddiep bị tắt lâu lắm rồi.mình phải jabreak rồi cài applocker
Hình như google nó bỏ hay sao ý. Cũng đang hóng. Nếu không khoá được chắc gỡ bỏ quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019