Google dừng bán Nexus 7 (2013) trên Google Store, chào tạm biệt...

Duy Luân
25/4/2015 21:38Phản hồi: 97
Google dừng bán Nexus 7 (2013) trên Google Store, chào tạm biệt...

Trên cửa hàng Google Store, hiện chiếc Nexus 7 đời 2013 đã bị đổi sang tình trạng là "không còn cho phép mua". Điều này cho thấy rằng Google đã ngừng kinh doanh chiếc máy tính bảng này và bây giờ nó chỉ còn xuất hiện dưới dạng tồn kho thông qua các kênh bán lẻ bên thứ ba mà thôi. Tính đến nay sản phẩm cũng đã được gần hai năm tuổi nên việc hãng ngừng bán máy không gây quá nhiều ngạc nhiên. Nexus 7 đời 2013 được khá nhiều người ưa chuộng vì kích cỡ nhỏ gọn, hiệu năng tốt, được Google cập nhật phần mềm nhanh chóng, lại sở hữu mức giá rẻ. Hồi năm ngoái Google đã không làm mới Nexus 7, thay vào đó hãng ra mắt Nexus 9 và nhắm đến phân khúc cao cấp với giá bán đắt hơn.

Nguồn: Google Store
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
Đã từng sở hữu em nó...R.I.P...😃
@DLQ và đã chán sau 4 ngày sử dụng
:| còn chừa đc sờ.
StrikeIsBest
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này lên 5.0 bá vãi,mượt mà
@StrikeIsBest Lên 5.1 rồi còn pá và mượt hơn nữa ,không tin cứ thử
@StrikeIsBest không mượt bạn.mình thấy len 5.0 hay bị lỗi dầy bộ nhớ ram lắm.toàn phả khởi động lại
phuphan299
ĐẠI BÀNG
9 năm
May mắn sở hữu 1 em. Fải nói cực kì hài lòng zới em nó ;);)
Knightmare
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chắc chuẩn bị ra Nexus 7 2016 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@Knightmare Vãi 😃)
Người ta ra Nexus 9 rồi thím ơi =D HTC sx đấy 😁
Knightmare
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Last Resort Thưa thím là 2 dòng khác nhau nhé. Nexus 9 ko phải là bản nâng cấp của Nexus 7 nhé bà tám.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Con này trên tay biết bao nhiêu lần mà chưa mua được. :eek:
Con mình bị lỗi màn hình điên sau 1 năm sử dụng 😔(.
Phải là vĩnh biệt chứ
mrhung1911
TÍCH CỰC
9 năm
Mềnh vẫn đang lướt tinhte bằng em nó hàng ngày :3
Con này còn update lung tung, con Nexus 9 của mình thấy im ru, làm như con ghẻ hoặc lỗi của tạo hóa khi xài chip nVidia!
@quangrc chung tình hình với bác, nghe Google phát hành các bản cập nhật mà kiểm tra chả có gì
Hoang Min
TÍCH CỰC
9 năm
Mới đc sờ ké con 2012 😔
Akiteru
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy ông chê Asus đâu rồi vào đi chứ .
quytoe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Akiteru ai chê asus? chê là chê zenfone nhé, như padfone S ai chê :rolleyes:
@Akiteru Con này có rất nhiều lô sản xuất bị lỗi. Hay bị lỗi vặt. Điển hình là lỗi treo logo, loạn cảm ứng và đứng xoay màn hình. Lên hội N7 2013 than đầy kìa. Mình từng dùng 1 con mua trên amazon, sau 2 tháng lỗi xoay màn hình, 3 tháng loạn cảm ứng và 6 tháng thì treo luôn. Sau này tìm hiểu kĩ mới biết là do gia công tệ. Mình phải bung máy ra, lau chùi bên trong, hàn cap nối vs main luôn (thay vì chỉ nối). Sau đó máy ms hoạt động được. Và mình đã tiển e nó đi vs 3m
tr4n
TÍCH CỰC
9 năm
@Akiteru Asus làm phần cứng cũng chẳng có gì ghê gớm đâu, ở đó mà nói. Ngày tôi đi mua con nx 7 2013, 2 con đầu khui seal ra bị lỗi chụp hình ko lưu dc, máy tự reset lại, đến con thứ 3 mới ok.

Nx 7 2013 nó tốt ở cấu hình gg nó yêu cầu so với giá thành chứ k phải tất cả ở asus.
Có 1 điều lạ là bất kỳ sản phẩm Nexus nào của Google được tung ra đều lặng lẽ và khi ra đi đều tung hô tất các mặt báo trong và ngoài nước 😆
Hè, trước định bán e n7 2012 để lên e này. Nh ko ai trả hơn số 3tr mà mình đặt ra, thế là thui luôn. H thì chắc ko còn cơ hội sở hữu e nó nữa rùi, một phần vì n7 vẫn dùng khá tốt, đáp ứng nhu cầu của mình, một phần chán màn 7inch rồi, thích tầm 9inch hơn. Dù sao cho tới hiện tại, trong tầm giá thì e này vẫn đáng mua nhất, được cả gg với các bên khác hỗ trợ rom đến tận răng
victra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@barminhtri Cưới em nó đi rồi ôm hận...
@victra đời 3013 mình ko dùng nên ko dám nói
Chứ đời 2012 mình thấy vô cùng hài lòng với những j nó mang lại
vin263
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vẫn đang dùng, 5.1 mượt và pin rất trâu, chơi game ngon. Không có gì phàn nàn cả. Ngưng bán nhưng Google vẫn support phần mềm là ok.
Hồi xưa suýt làm bạn với em này 😃 cuối cùng chọn iPad mini
Từng xài con này và h xài mini 2. Căn bản quá ngon trog tầm giá rùi
có bác nào bán sạc con này ko, e mất sạc r mà ko tìm mua đâu đc
tiachop911
TÍCH CỰC
9 năm
@Thạch Quốc Khoa Con này xài chung xạc với zen 5 nhé bác, ko phải chung với n7 2012. Ra ttbh mới có, mua cốc giá mười đao lờ thôi, cáp ra ngoài mua cho rẻ vì trong đó nó bán mười đao lờ lận
No-U
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thạch Quốc Khoa Kiếm con nào 5v-2A sạc là đc bạn ơi
@Thạch Quốc Khoa sạc xài sạc nào chả đc
Vẫn đang sử dụng e nó đây,rất tốt,chạy mượt,màn hình đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019