Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google giới thiệu Nexus 4: CPU S4 Pro bốn nhân, màn hình 4,7" HD, bộ nhớ 8GB/16GB, 299/349USD

Duy Luân
29/10/2012 16:33Phản hồi: 1.773
Google giới thiệu Nexus 4: CPU S4 Pro bốn nhân, màn hình 4,7" HD, bộ nhớ 8GB/16GB, 299/349USD
Google đã dời sự kiện Android của họ lại vào một ngày nào đó trong tương lai vì thành phố New York bị bão Sandy đổ bộ vào, thế nhưng việc hãng ra mắt sản phẩm mới vẫn được tiến hành bình thường. Và giờ đây, chiếc điện thoại Nexus thế hệ kế tiếp đã chính thức ra mắt với tên gọi Nexus 4. Giống như các tin đồn mà chúng ta đã nghe được trong thời gian qua, Nexus 4 được LG sản xuất, sử dụng màn hình 4,7" True HD IPS độ phân giải 1280 x 768, chạy trên vi xử lí Qualcomm Snapdragon S4 Pro bốn nhân (khá giống chiếc Optimus G của hãng). LG và Google còn trang bị cho sản phẩm RAM 2GB, máy ảnh 8 megapixel và tính năng sạc không dây. Máy chạy trên Android 4.2 và Google gọi đây là "phiên bản Android nhanh nhất từ trước đến nay".

Google cho biết máy sẽ được bán ra từ ngày 13/11 sắp tới tại Mỹ, Anh, Canada, Đức, Pháp, Tây Ban Nha và Úc với giá 299$ cho bản có bộ nhớ trong 8GB và 349$ cho loại 16GB. Những quốc gia khác tại Châu Âu, Trung/Nam Mỹ, Châu Á và Trung Đông sẽ được phân phối sản phẩm này vào cuối tháng 11. Đáng mừng nhất đó là Nexus 4 chạy trên mạng GSM/HSPA+ và không bị khóa bởi bất kì nhà mạng nào, có nghĩa là nếu máy về Việt Nam thì chúng ta có thể dùng ngay.

Cấu hình Google Nexus 4:
  • Màn hình: LCD 4,7" True HD, tấm nền IPS, độ phân giải 1280 x 768, phủ kính Gorilla Glass 2
  • Vi xử lí: Qualcomm Snapdragon S4 Pro, bốn nhân, xung nhịp 1,5GHz
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 8GB hoặc 16GB
  • Máy ảnh chính: 8MP, máy ảnh phụ: 1,3MP
  • Pin: 2100mAh, thời gian đàm thoại được 15,3 giờ, thời gian chờ được 390 giờ
  • Kích thước: 133.9 x 68.7 x 9.1mm
  • Trọng lượng: 139g
  • Có tích hợp NFC, sạc không dây
  • Hệ điều hành: Android 4.2, đi kèm Google Now, Google Maps, Street View

1.773 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ctn100
CAO CẤP
11 năm
Gía quá tuyệt cho 1 siêu phẩm 😃 kết quá, kết quá....
thinkpark
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 Máy ngon, giá cũng quá ngon. Chỉ không biết là về Việt Nam có còn ngon nữa không. THích quá đi!
@ctn100 đúng rồi!@ về vn cỡ 10tr là lái điện thoại lời quá rồi!
hàng đẹp , ngọn
chơi nhau à....đang lúc MIcro đang ra sự kiện WP8 thì em này ra mắt
@Swing_Love1004 Mùa bán hàng bên trời Tây mà.
@Swing_Love1004 cũng bình thường thôi . ngay cả trong tinhte ae cũng choảng nhau nảy lửa đây này ,...
kanth
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này về VN chắc tầm 9m5 -10m như đợt GG gt 4.1 bán gnex kèm sẵn 4.1 , BOB nhập về bán 9mX đó thôi 😁
so với dk mạng mẽo VN thì e này quá ổn rồi, 4g ko cần thiết, dthoai thì ra nhanh như chong chóng 16gb là vừa, hơn nữa em này dựa trên em OpG của LG nên nếu tính năng + cáu hình ý hệt mà giá này thì ai mua opG nữa = )) , cái gì cũng có giá của nó cả thôi
@nhangnhit308 uh.Của qualcom thi ai cug biết rồi.Ý mih là chip mạnh nhất trên nên tảng arm.Chứ S4 pro mạnh nhất của qualcom thi tất nhiên.Ý mình là nó mạnh nhất trog đám arm gồm qualcom samsung TI Nvidia.
Nếu mình nói S4 pro là chip qualcom mạnh nhất thế giới thì câu này sai hoàn toàn vì Chip X86 của intel và AMD mạnh hơn nhiều.Vậy nên mình nói S4pro APQ8064 là chip arm mạnh nhất thế giới.Có khi exynos 5250 mạnh hơn nhug mới quá chưa ai test dc
@hanhduyen173 Chắc j đã ăn đc ti omap, mà còn chưa kể exynos của samsung...bác cứ ngồi đó mà đoán bừa
P/s s4 pro trên nền tảng Krait ạ, vl phán:eek:
@nhangnhit308 Sao không ăn.Ai đoán bừa?Bác chỉ ra con chip nào mạnh nhất hiện nay đã dc trang bị trên sản phẩm,Trước khi S4pro ra mắt Exynos 4412 trên s3 là mạnh nhất.Hoi trc qualcom quảng cáo S4 2 nhân đã mạnh hơn 4 nhân A9 nhưng thực thế s4 2 nhân đã thua 4412 4 nhân nên qualcom ra con S4 4 nhân này hiệu năng tất nhiên phải hơn 4 nhân A9 của ss và Nvidia rồi.VÌ đây là con chip mới nhất nếu mà thua exynos 4412 ra cuối năm ngoái thì qualcom có cạp đất mà ăn.Qualcom tạm thời dẫn đầu đến khi samsung ra exynos 5450 4 nhân a15 thì chắc nó lại vượt xa con s4 pro này.Nhưng hiện tai S4 pro mạnh nhất xem điểm benchmark của Optimus G thì biết.Đồ hoạ adreno 320 cũng mạnh hơn mai 400mp4 ép xung trên s3 nhé, nhưng mạnh hơn 1 tý thôi.T604 của exynos 5250 có lẽ mạnh hơn 320 này nhưng chỉ mới có trên máy tính bảng google vùa ra mắt và chưa ai test
@nhangnhit308 Bác không biết cái j vào cái j mà phán bừa thì có.:mad: Chip qualcom krait ko phải ARM ???đi hỏi hết xem.Potay bác.Hiện nay chỉ có 2 nền tảng ARM và X86 nhé.Không phải ARM thì sao chạy đc ứng dung+hdh android viết cho arm?????Nếu không phải ARM thì không thể nào chạy được ap trên Play store nhé.Hiện nay đã có bản android cho x86 nhưng nó vẫn không cài dc ứng dụng trên playstore.
Krait là cấu trúc lõi.Gà mà thích cãi.Còn nền tản nó vẫn là ARM v7.krait s4 hay s3,s2,s1 là qualcom chế lại từ lõi cortex a8 nhưng vẫn dùng bộ chỉ dẫn arm V7.Còn samsung và Ti thì mua lun kiến trúc lõi A9 A15 về làm chip.
http://pdadb.net/index.php?m=cpu&id=a8064&c=qualcomm_snapdragon_apq8064
cái này về việt nam ít nhất là 12-15tr, nexus 4 cấu hình vô đối dt lun roi @@
@chipge S3 thì ko nói chứ 11tr 12tr mua 4s sướng hơn cái thương hiệu hả bạn IP giờ nhan nhản đâu cũng thấy cầm hàng TQ cũng tưởng IP =)) sài màn hình to wen rùi nhìn iphone đau mắt....
@vhainhuv mà sao em đồng tình với bác quan điểm này thế hàng face ip chúng nó cầm như thật đấy thế mặt còn vênh lên tưởng như mọi người ngỡ đấy là ip thật .mà ip đã sao màn bé tý cấu hình bt 😁
@chipge S3 sao bằng nexus 4, thua cả phần cứng lẫn phần mềm, cả giá nữa

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
@thanh11a5zz Hàng face là hàng j vậy bác, phải fake ko?

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
hóng bài trên tay chi tiết sp này cùng hdh 4.2
Phá giá hả có 6tr thôi sao ??????
@thanhhaifire Đó là ở nước ngoài, còn ở mình thì :mad:
@spamspam Giá đt ở VN chưa bao giờ mắc hơn nước ngoài
@valentine_2801 @@ không dám ý kiến vs bác . Không đắt vì quá đắt à @@
quang9326
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn mặt trước hình như giống galaxy nexus nhỉ 😃
@quang9326 cùng là nexus mà 😃)
@quang9326 do cùng cha khác mẹ mà😃😁
phong0210
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá shock vãi:eek:
ayenl_2107
ĐẠI BÀNG
11 năm
ui cái giá :eek: thích thế nhờ :X
có hàng là xúc ngay 😁 sao phải suy nghĩ
noruta
TÍCH CỰC
11 năm
Cái giá ko thể yêu hơn @@
quá trời ngon luôn má ơi
123kts
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời ơi làm một em mới đươc, giá tốt quá.
giá 299$ k bít có kèm hợp đồng nhà mạng k
@i9xpro Không kèm hợp đồng đau bạn

Gửi từ TR720F của tôi
@i9xpro không kèm bạn ơi.nhưng hình như về vn thuế 70%
@xalivesx Bác chém âc thế.Thuế 70% thì mấy thèn như motorola hay Lg hay HTC ko có nhà máy tại vn sao cạnh tranh?thấy như optimus 4x hay onex cũng nhập khẩu mà giá vn tương đương quốc tế .Nếu thuế 70% thì onex phải 23tr optimus 4x phải 18tr.
@hanhduyen173 xem sách gdcd thấy thế.mà có bán chính thức ở vn 0 thế.có thiif bao nhiêu nhỉ
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Thiết kế mình ko thích nhưng tính năng và cái giá mình rất thích:p

Gửi từ điện thoại bàn
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thpxken thiết kế tuyệt vời..trừ cái mặt lưng ra, cùi từ em galaxy nexus tới h vẫn chưa đẹp hơn
@TungLam_91 Bác cầm trện tay em LG G thì bác biết cái thiết kế này nó ra sao...!;)
Giá tốt thế.

pochino
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG không like;)
@pochino LG tốt mà sao k like ? phần mềm thì của google rồi, phần cứng LG quá tốt luôn còn gì nữa.
em chết vì em này oy đây này
;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019