Google Keep cho Android có bản mới: cải thiện Material Design, nhắc nhở định kỳ, gắn nhãn

Duy Luân
25/3/2015 22:48Phản hồi: 37
Google Keep cho Android có bản mới: cải thiện Material Design, nhắc nhở định kỳ, gắn nhãn

Google Keep vừa mới được cập nhật lên bản 3.1 với khá nhiều thay đổi mới. Đầu tiên là nút tạo ghi chú mới đã được tách thành một hình tròn nằm ở góc dưới của ứng dụng, đúng theo phong cách thiết kế Material Design. Khi nhấn vào đây bạn có thể tạo ghi chú văn bản, ghi chú âm thanh, hình ảnh hoặc một danh sách việc cần làm. Google cũng bổ sung thêm khả năng nhắc nhở định kỳ cho một ghi chú và bạn có các tùy chọn như nhắc nhở hàng ngày, hàng tuần, hàng tháng, hàng năm hoặc chỉ nhắc vào một số ngày nào đó trong tuần... Tính năng Label giống Gmail cũng được mang vào Keep để bạn gắn nhãn cho ghi chú, bằng cách này bạn có thể nhanh chóng tìm được nội dung mình cần theo một nhãn nhất định (ví dụ: nhãn Công việc, nhãn Cá nhân...). Lưu ý rằng với mỗi ghi chú bạn có thể gắn một hoặc nhiều nhãn tùy ý.

Hiện bản update Keep 3.1 đang được phát hành dần dần và sẽ sớm có mặt cho tất cả người dùng trên toàn thế giới. Nếu không muốn chờ thì bạn có thể cài trực tiếp bằng file APK này cũng được.

Nguồn: Play Store
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình chưa xài cái này không biết có gì tốt hơn Evernote ko nhỉ?
@magicstone1412 keep nhẹ và mượt hơn evernote nhưng không hộ trợ nhiều nên tảng như evernote.
yuki250893
ĐẠI BÀNG
9 năm
hay quá, mong cái nhắc nhở hàng ngày này, set phát cho nó tự nhắc luôn, chứ trước đây ngày nào cũng set bực quá
vth102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích Keep ở khoản đơn giản, bắt mắt nhưng lại không có chức năng sắp xếp ghi chú. Thế nên phải dùng Evernote thay thế
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
hay .
ko co' cho ios
Vẫn đang dùng em nó,giao diện bắt mắt và tiện lợi,phù hợp với ghi chú vội.
Mình chỉ xài keep, nên trên ios thấy rất bất tiện vì không có nó
@ZEROTH-X mình thì xài android, nhưng vẫn xài evernote vì evernote đa nền tảng, hay ghi chú từ máy tính qua. Keep mà đa nền tảng thì cũng xài keep rồi, nhanh gọn, giao diện đẹp.
tvu732
TÍCH CỰC
9 năm
Cái Keep này có liên kết với Google Calendar để nhắc việc được không nhỉ?
anh.san
TÍCH CỰC
9 năm
rất buồn vì ios chưa có gg keep
Nhìn giao diện rối quá
@Sơ mi nam Nhật Bản Google Keep (và Gapps nói chung) mà còn chê rối thì không hiểu bạn thích app kiểu gì :v
@Sơ mi nam Nhật Bản Keep mà bác bảo giao diện rối thì không biết còn cái nào mới được bác bảo là đơn giản 😁
Toàn xài keep 😁
hieu_hy
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn có thể vào https://keep.google.com/ để ghi chú trên máy tính 😁

Bác thích sắp xếp kiểu gì ah?
Keep thì không có kiểu sắp xếp theo filter nhưng có thể kéo thả để xếp thứ tự cao thấp hoặc Lưu trữ vào vùng ẩn.
vth102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieu_hy Cái đó ai chẳng biết bác, nhưng bác không thể bác kéo thả vài chục vài trăm cái ghi chú tới chỗ bác muốn được, ít ra phải có sắp xếp theo tiêu đề hay ngày tạo, hoặc cho phép ghép thư mục như Evernote.
Minh dung thay don gian nhung rat huu ich.
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thấy giới thiệu phần mềm toàn test trên HTC ko nhĩ
@vuhoanglk Tại Duy Luân xài HTC mà, trc h đa số mấy bài dạng này toàn Duy Luân viết.
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boybl1990 Mình cũng đang sài dòng HTC, nên thấy ai Fan HTC là thích à
Google Keep là cái đúng hay nhất trong khoản ứng dụng ghi chú mà mình từng xài, cái Remember của BlackBerry hay Note của Apple đều rất chán
Tiên9195
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình xài Do it later của ASUS thấy củng tạm ổn,để xài thử GG KEEP
Keep thì bản chất là một dạng Stick Note - loại giấy vàng vàng mà mọi người hay dùng để dán lên bàn làm việc + Google Calendar. Còn Evernote thì ghi chú đủ thứ, tính năng cao cấp hơn. Keep thì ít tính năng hơn nhưng đơn giản - Evernote phức tạp hơn, nhiều lựa chọn hơn 😁. Ai thích dùng gì thì dùng 😃
karson
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 lần wét chọn khối đoạn thơ xong thay vì ấn nút copy lại ấn nhầm nút paste và không biết làm sao undo lại luôn...........
Ai mua LG G3 xách tay tay ko em bán đây đang cần cuối tháng đổi đt! Em bán giá 6tr thôi máy D852 Canada mới tinh ko trầy. Bao test thợ thầy 😃 lh 01293848856 HCM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019