Google khuyến khích phát triển app Android cho gia đình/trẻ em với chương trình Design for Families

Duy Luân
14/4/2015 23:6Phản hồi: 15
Google khuyến khích phát triển app Android cho gia đình/trẻ em với chương trình Design for Families
Ảnh minh họa

Google mới đây đã triển khai "Designed for Families" - một chương trình giúp các nhà phát triển đánh dấu các app và game Android của họ là phù hợp cho việc sử dụng trong gia đình, bao gồm cả việc phù hợp với trẻ em. Để tham gia, lập trình viên phải thiết lập độ tuổi giới hạn được phép sử dụng phần mềm của họ. Ngoài ra, tính năng của app còn phải tuân thủ theo "các chính sách và luật pháp nghiêm khắc" cũng như vượt qua một vòng đánh giá tổng quát do Google thực hiện. Hiện Google Play Store đã cho phép người dùng lọc app/game theo độ tuổi giới hạn nhưng cách này còn khá đơn sơ. Khi các app "Designed for Families" bắt đầu xuất hiện, người dùng sẽ biết chắc rằng phần mềm mà con em mình đang sử dụng đã thật sự an toàn.

Vậy nếu lập trình viên tham gia chương trình này thì họ được lợi gì? Hiện Google chỉ mới tiết lộ rằng trong hãng sẽ bổ sung một số tính năng cho Play Store để giúp người dùng tìm kiếm và tải về các app "Designed for Families" một cách dễ dàng hơn, nhanh chóng hơn. Chúng ta có thể dự đoán rằng Google sẽ tạo một khu vực riêng cho những phần mềm dạng này. Trong vài tuần tới Google sẽ tiết lộ nhiều thông tin hơn về vấn đề này.

Nguồn: Google
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em cũng ủng hộ nữa.
HOANGNAM1325
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng cài mấy app cho bé nhà mình. App miễn phí nào cung hiện quảng cáo hơi khó chụi. Trẻ con hay bấm vào
App cho người lớn dư thừa qá rồi. Chơi trò ng lớn riết ra nhìu trẻ em => khuyến khích làm app trẻ em 😁
p.danh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quay lại code game cho trẻ em nào :v
Mấy app học hỏi cho con nít vui và thực tiễn lắm. Rất kết mấy app loại này.
HungAnh9
TÍCH CỰC
9 năm
Ghét nhất cái thể loại làm game cho con nít mà chèn quảng cáo. Nhân đây xin các bác biết game nào mà tốt xin chia sẻ vài cái tên. Anh hay em đều dc, vào GP mà đánh KIDs thì ôi thôi, choáng 😕
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Mình sẽ làm app:"How to train your parent".
Toàn là dụ con nít, trẻ em phải hạn chế cái này.. Bây giờ ra đường 10 e hết 9 là xài kính cận rồi..!!!
gis
TÍCH CỰC
9 năm
Tìm app hay game phù hợp với trẻ e VN đúng là rất khó
trẻ em chúi đầu vào mtb nhiều lắm rùi (nhất là ở vn), kiểu nầy khả năng cận rất tăng cao...mình thấy hiện tại cũng đáp ứng đủ nhu cầu học tập của trẻ em rùi
Cái này của VN nè, đa nền tảng luôn :3
mỗi tội nhìn vẫn còn thô kệch quá 😁
http://www.terrabook.vn/kho-sach/#!page/Main/state/ground
Suốt ngày chúi đầu vào cái màn hình. Cái gì cũng hay, cáo j cũng giỏi nhung cái quan trọng nhất là ky năng sống thì quas thiếu.
Con người bây giờ là nô lệ của màn hình mà.
P/s:
Ae cho hỏi cái viền cao su bảo vệ máy tính bảng cho trẻ em như trên mua ở đâu nhỉ. Thankx
ko dụ thì khó ngồi yên được. Ra đường thì sợ bắt cóc rõ khổ.
Zoro kun
TÍCH CỰC
9 năm
Mình sẽ làm cái app càng đấm vào màn hình thì càng lên điểm => luyện tập sức khỏe cho bé và hỗ trợ nhà sx đt di động.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019