Google Map cho BlackBerry: mời dùng thử

cuhiep
25/5/2007 11:34Phản hồi: 160
Google Map cho BlackBerry: mời dùng thử
Theo: Tin tức viễn thông

Em không có 8800 để thử, nhưng em nghĩ các bác làm theo hướng này, tìm một phần mềm Google Map chạy trên BB vài vào 8800 để thử. Chúc thành công.

Google Map cho BlackBerry, hỗ trợi hầu như tất cả các máy BB trên thị trường. Anh em tải về thử nhé. Chúc may mắn.
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn cuhiep về thông tin! Không hiểu 8100 có xơi được món này không nhỉ?
Có ai xài thử cho 8100 chưa? Mình là newbie nên chưa dám xài 😁
he he cái này đúng là vui thật. Nhưng mà có Wifi thì chơi, còn GPRS thì trả tiền lè lưỡi...
nrk
ĐẠI BÀNG
17 năm
Sau khi hì hục doawload về... cài trên con 8100 (Pearl)

Khởi động Google Map từ Màn hình chính (Mình đang dùng theme Phantom, các bạn thấy lạ lạ tí)

Sau khi tiến hành các bước như chấp nhận bản quyền sử dụng vân vân (lưu ý, nhấn nút BlackBerry để kích hoạt menu và chọn Accept để đóng màn hình thông báo bản quyền), bước đầu tiên là tải bản đồ về:
Mặc định là xem bản đồ ở chế độ Map, bản đồ tải về đầu tiên mặc định là vùng Bắc Mỹ:

Hệ thống Menu chính:

Chọn Help:
Xem phiên bản chương trình, đây là Google Map phiên bản 1.5.2 (#1026):
[​IMG][​IMG]

Xem ở chế độ Ảnh chụp vệ tinh (Satellite View):

Tìm kiếm bản đồ cụ thể của một địa chỉ (Find Location) - he he, trên màn hình là đại bản doanh của công ty mình:
[​IMG][​IMG]
komodo
ĐẠI BÀNG
17 năm
Vừa say Thank với a trước khi hỏi a cái này vì thấy a viết chi tiết tốt cho a e học tập. Xin hỏi a là sau khi download về xong thì làm thế nào để đọc MAP trên BB đươc???
ồ, quá tuyệt vời, sao anh không chuyển nó đến khu vực VN xem có rõ nhưng là google earth trên máy tính không?
xin cảm ơn.
nrk
ĐẠI BÀNG
17 năm
Đây là ảnh vùng lãnh thổ Việt Nam nhìn dưới chế độ vệ tinh và bản đồ:
[​IMG][​IMG]

Tuy nhiên, khi zoom vào gần hơn thì... thua, có vẻ như Google Map trên BB chưa có bản đồ chi tiết cho vùng lãnh thổ Việt Nam, ảnh chụp màn hình xem ở chế độ vệ tinh và chế độ bản đồ (bản đồ xuất hiện toàn dấu "x" - không có thông tin):
[​IMG][​IMG]
Cảm ơn các bạn nhiều! Mong có được nhiều thông tin hay về BB để giúp mọi người ngày càng hoàn thiện chiếc điện thoại yêu quý của mình. Thanks!
@NRK: thằng photobucket rất chậm với người dùng VN. Bạn nên dùng cái dịch vụ hình khác đi. www.flickr.com có lẽ là lựa chọn tốt nhất cho bạn đó.
Chúc thành công.
Mình cũng đã làm với con 8100 của mình rồi. Tuy nhiên bản đồ của VN thì ko xem chi tiết được.
Em dùng 8800, đứng đâu ra hình đó, rõ ràng. Em thấy GPS chính xác kinh: lệch so với hình vệ tinh chỉ vài mét , Em không chụp sreenshot được để cho các bác thấy sự sắc nét của ảnh vệ tinh. Có điều là hao quá. Load chút xíu mà mất gần 1 Mb rồi ,cuối tháng ôm hóa đơn chắc xỉu quá. 😔(
Vài hình :
Em không biết up cho đẹp.
Hao quá ,không chơi nữa ! Bác nào có hình khác thêm vô đi ạ.
các bác chỉ cho em các vài đặt Googlemap cho 8800 với. em vừa mua nó nhưng k biết cài. phần mềm trên đã download nhưng k chậy được
sanozubei
ĐẠI BÀNG
17 năm
MÌnh download cũng ko cài vào 8800 được.HIC>
Trong liên kết dưới là hình ảnh từ Google Map trên BB mà anh Hân chụp lại. Mời anh em xem nhé. Anh em nào cài chưa được thì đọc kỹ hướng dẫn cài.
chúc thành công.
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=5847
mình xài 7130v cài được nhưng chằng có option để lựa chọn chỉ thấy loading nhưng cuối cùng thì thông báo quit làm hoài củng vậy , các bạn nào biết chỉ mình . thanks
botram
ĐẠI BÀNG
17 năm
con 8700g của em thấy có GPS trong option, nhưng vào thấy trắng xóa. Hình như dòng này chưa có tích hợp GPS đúng không các bác. Em hay đi du lịch bụi ở mấy vùng khỉ ho cò gáy, cầm cái GPS độc lập cồng kềnh lắm, giá như cái này có GPS thì tuyệt nhỉ😁
8700g vào ngon bạn ạ_mình cũng vừa thử OK xong
botram
ĐẠI BÀNG
17 năm
Vào ngon là vào GPS hay Google map ạ. Em cần vào đựoc GPS cơ😁
BAP
Trứng
17 năm
Thế thì bác nên dùng lọai khác có tích hợp GPS thì hơn chứ BB chưa thể dùng được ở VN đâu nhé.
botram
ĐẠI BÀNG
17 năm
Dạ, em nghe bảo BB từ 8800 trở lên có tích hợp sẵn chip GPS rồi, nên hy vọng sẽ nâng đời em BB nhà em lên ạ. Còn dùng GPS riêng lẻ thì có lẽ thôi ạ, lích kích lắm😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019