Google Map cho BlackBerry: mời dùng thử

cuhiep
25/5/2007 11:34Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinghai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đối với Tour 9630 thì GPS chưa hoạt động với Google Maps mobile, lý do là vì Google chưa cap nhật device cho 9630, bị nhận nhầm là Storm 9530. Nhiều bác xài 9630 trên .....Berry cũng bị tính trạng này. Hiện giờ thì theo mình biết là bản ROM chính thức 4.7 của Sprint cho 9630 có thể sử dụng được Google Maps, còn bản cụ thể nào thì không nhớ 😁

Các bác nào xài Google Maps mobile thì cho em hỏi phí data một tháng khoảng nhiêu thế, các bác dùng nhiều không? Hôm qua giờ ngồi vọc vọc tí bay mất gần 30k, kinh thật.
không biết bb8700 sài dc k nhỉ?
xài được hết các bác ợ , con 7130 của em còn dùng vù vù đây , em đi trên tàu trong điẹn thoại nó cũng di chuyển theo hehe
Xài công nhận là thích nhưng sim cứ ngày một yếu dần 😁
Các bác cho em hỏi: hồi em còn dùng con 7290 dùng google maps 3.1 thì nó định vị my location cho mình cái chấm màu xanh, sau đó em dùng con 8700g và bản 3.2 thì nó cũng định vị cho mình như thế ( mà cũng gần chính xác nhé ). Nhưng từ hồi dùng con 8707 thì bản 3.2 nó báo waiting location và không hiện updating location khi vào, dùng bản 3.1 cũng hiển thị thế nhưng thay bằng waiting nó báo "your location is temporarily unavailble" mà em đều cài OTA đấy chứ. Có bác nào biết tại sao chỉ em với, cả 3 cái đặt cùng một chỗ mà con 8707 không mần ăn được gì cả. Thanks các bác !
Mọi người cho mình hỏi, mình đang dùng BB 8820 ko cái GPRS, mỗi lần vào Google Maps thì nó đòi phải có kết nối data gì đó. Vậy mình dùng Google Maps chay ko có GPRS có đc ko ?
nhoc10
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mí bạn làm nhà khảo cổ học đc rùi :p
Google phải có kết nối GPRS để nó load bản đồ bạn à,load được bản đồ rồi bạn mới có thế dùng GPS để xác định vị trí nha!
Nếu vậy mình dùng wifi đc ko hở bác ?
chemi1209
TÍCH CỰC
14 năm
Dùng đc bạn ah, nó chỉ dùng để load dữ liệu thôi mà. Còn định vị thì máy phải có Gps mới chính xác đc, nói là chính xác nhưng sai số cũng phải trên dưới 5m
Thanks bác Hiệp nhiều nhiều nhé, hay đấy!
minh sao bb8320 co dung duoc khong ha bac
vandathl
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bác ơi cứu em. Em dùng 8830 sprint mà dùng cái google từ bản cũ nhất đến mới nhất nó ko sao hiện lên my location đc. Mặc dùng em đã tắt sóng gps đi rôi (vì con này chỉ dùng gps đc ở mạng sfone thôi còn em dùng viettel) dùng gprs bình thường mà nó ko nhận mylocation huhu
anh ơi cho em hỏi tí.
cái này có dùng được cho bold ko
em mới dùng nên chưa biết dùng thế nào
mong các bác chỉ cho em cái
thanks các bác
hai653
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác cuhiep ơi sao máy mình không cài được gmaps 4.0.2 (đang xài 3.2.1 máy 8820 os 4.2) bác lám ơn chỉ dùm cách cài .Cám ơn nhiều
cái này xài tốn GPRS lắm.Kinh khủng là khác đó! được cái hay là mình di chuyển,nó cũng di chuyển nên bít đc mình đang đi như thế nào để điều chỉnh hướng đi cho đúng địa điểm cần đến- 1 chức năng rất hay chứ mấy bản đồ khác cho người ta mỗi cái map ko,chả bít mình đang ở đâu,di chuyển như thế nào----> mua bản đồ jấy cho to,dễ nhìn!
h có 2 cách để tiết kiệm chút GP là:
1: bác nào prồ có dữ liệu của Gmap thì share cho ae để ae load vô,mỗi lầm mở Gmap chỉ seach mỗi địa điểm của mình ===> đỡ tốn $ load ảnh,chỉ mất $ load vị trí thui- rẻ hơn 100 lần load ảnh ^^ (chém đó chức ko đến 100 lần đâu những cũng nhìu hìhì)
2: bác nào chuẩn bị đi xa,HCM,HN hay các tỉnh thành khác,kiếm cái sim rác rẻ rẻ đó,tối về load sẵn map của nơi đó đi,khi nào đi đến đó thì cắm vô sim mình vào,Gmap cũng chỉ load mỗi vị trí thui===> đỡ tốn $ , e toàn dùng cách này nên đỡ tốn hehe!

Thank!^^
Sir.FT
ĐẠI BÀNG
14 năm
con blackberry 8800 của mình ko làm sao mà dung đc GPS. nó bị lỗi khi mình load map.
bạn giúp mình với.
Bác cho mình hỏi cái này.
Mình đang sdụng 8820,khi vào googlemaps thì nó lại báo là:
This application requirees a data connection,and some BlackBerry devices require reconfiguration to work properly.
Là sao vậy Bác Hiệp.
làm sao xác định được vị trí của mình trên bản đồ gôgle map 😢 Pác nào biết chỉ em với
antichrixt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cụ thể là lỗi gì? Nói chung chung thế này thì ai giúp bác được.

Google Maps cần GPRS/3G mới load được bản đồ. Bác có kết nối không?

Bấm vào cái nút My Location hình tròn màu xanh xanh ý. Nhớ là phải có kết nối mạng đấy nhé. Nếu máy có hỗ trợ GPS thì bật GPS lên sẽ xác định được nhanh và chính xác hơn.
antichrixt
ĐẠI BÀNG
14 năm
TrekBuddy cũng di chuyển theo tọa độ GPS được chứ đâu.

Lý thuyết thì hay, nhưng đố biết Google Maps nó cache dữ liệu kiểu gì, và với mỗi máy nó lại cache một kiểu, còn lâu mới có chuyện share được cho nhau nhé. Tớ thách bác copy cache của Internet Explorer/Firefox sang máy khác mà đọc được đấy.

Sao không dùng WiFi mà load, chả mất xu nào cả. Tốn tiền mua sim làm gì ?
9635741
ĐẠI BÀNG
14 năm
google maps làm sao dùng qua wifi được vậy bồ?
botay.alls
ĐẠI BÀNG
14 năm
cùng câu hỏi với bro này 😃
leloi229
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng muốn hỏi câu hỏi như của hai đồng chí này
9635741
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đã tìm ra câu trả lời rồi nên giúp 2 bồ luôn, cách thực hiện là cài Azure WifiX vào máy, cách sử dụng Azure WifiX thì 2 bồ search trên tinhte nhé :bounce:
alex01
ĐẠI BÀNG
14 năm
đào mộ ah ? bó tay với bác nào đào cái này lên 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019