Google Maps offline: cuối năm có, không cần mạng cũng đủ tính năng (cập nhật: thêm YouTube, Chrome)

cuhiep
29/5/2015 0:49Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thấy 1 số đường hoặc lối đi mới (có từ năm 2013) mà trên gg map vẫn kco. Làm thế nào để gg cập nhật các bác nhỉ
Điều mong chờ cuối cùng cũng xảy ra !
Here update địa điểm chậm nhưng được cái định vị chính xác hơn gg map rất nhiều :p
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
offline thì cơ sở dữ liệu nó nặng cỡ nào nhỉ, đt sao chứa cho nỗi. Vẫn chưa hiểu rõ cơ chế của cái này
@leminhkha Nó sẽ có các gói dữ liệu map cho từng quốc gia và vùng lãnh thổ như Here map đang làm. Dữ liệu map offline cho Việt Nam thì hiện tại vào khoảng 300MB là max.
@leminhkha Nếu chỉ lưu dữ liệu về đường thôi thì mình nghĩ cũng nhẹ. Nhưng cái map.me lưu dữ liệu offline toàn VN có 30Mb, nếu Gmap lưu chi tiết gấp 100 lần thì cũng chỉ 3G.
@haipvg Map.Me data thiếu tùm lum
@leminhkha Here maps full bản đồ vn chỉ <300mb. Đơn giản nó chỉ lưu đường đi, vị trí địa điểm chứ có phải lưu hình gì đâu.
@leminhkha Here maps phần bản đồ của Việt Nam có 126 MB à :3
alllove_vn
TÍCH CỰC
9 năm
Hiện tại đang an vui với here maps ko có bình luận gì thêm với google map cả
câu trả lời dành cho Here maps 😁
Ứng dụng hay xài nhất
Khi nào Google map cập nhật thêm cả limit speed trên mỗi đoạn đường và báo tốc độ xe đang chạy thì mình xoá Here map, chứ mình ko có thói quen chạy cà rề cà rề mà lại sợ ăn ticket lắm 😁
zhongjun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@giavy0209 Bạn vẫn có thể tải here về dùng trên zen6 mà, tốt như dùng trên 925 😃
Red Man
TÍCH CỰC
9 năm
@giavy0209 Thế bác thử cài Here Maps trên Zen 6 có chính xác như trên 925 ko? Có thể việc ko chính xác là do phần cứng đấy.
@giavy0209
Hom qua here map có cập nhật. Đã chạy dc trên các máy dùng chip Intel.

Bạn tải Here từ GP về đi
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trù cho thằng gg này ế nhăng răng dù mình đag dùng zen6 cái ggmap tệ vl ra tốt dung lượng quá trơì lại ko có dẫn đường bằng giọng nói để đeo tai nghe xài
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Ko phải họ ko làm google map ofline sớm hơn, mà họ làm cho hoàn hảo rồi mới ra....mấy bác cứ thần tượng heremap chứ em dùng vài lần thấy nó yếu lắm, độ chi tiết...thuật toán tìm kiếm khó thể qua được google đâu

gửi từ Bphone 24k thần thánh
@kungfu9 Heremaps chính xác đến từng mét, mình cần dẫn đường, vd đến đoạn rẻ cách 732m, mình chỉ cần coi đt 1 lần, xong cất vào túi, rồi nhìn đồng hồ trên xe canh đúng 732m rồi rẻ. Chứ ko như GGm, chạy một hồi phải lo lôi đt ra coi, sợ chạy lố. Chưa kể offline, giọng nói, mình chạy 32km/h thì coi trên hereMaps chính xác 32km/h không lệt một xíu nào. Từ khi a Nokia phá sản, nhân lực ít nên update chậm, chứ trước đây update rất lẹ.
Đỡ tốn được khoản 3G và pin cho đt. Đồng thời cũng tiện hơn cho tablet khi ko có 3G
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
Họ có sẵn ý tưởng của here về tinh chỉnh lại thì có gì khó, gg map trước hết định vị chậm, ko duy trì khi tắt màn hình, con here đút túi đeo tai nghe còn vài met nữa qẹo nó báo cho mình
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
@giavy0209 Có lẽ tuỳ dòng đt rồi...

gửi từ Bphone 24k thần thánh
các bận cho mình hỏi cái Here maps sao mình ko dùng được dẫn đường bằng tiếng Việt nhỉ? Trong chỗ lựa chọn ngôn ngữ không có :-((
@williamvx nằm bên phần here diver á
@williamvx Trên iPhone chưa có TV
devil3110
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko biết có tốn bộ nhớ cho phần ofline ko
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
@devil3110 Có down map VN tầm 300mb
Quả này Here Maps nguy rồi

Sent from my iPad using Tinhte.vn
w32bigbang
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang dùng here nhưng không hài lòng lắm vì nó ko được rõ ràng và chi tiết như Gmap 😁
Feenix909
TÍCH CỰC
9 năm
chuẩn bị chia tay 3G được rồi, dùng GGmaps thích mà phải có 3G.
Điều mà Nokia đã làm từ lâu , ko thể tin đc
cuchuoi_bi
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu gg maps mà dẫn đường tốt hơn chút và cho dùng offline thì sẽ thúc đẩy here maps cải tiến 😁 hiện tại máy đang cài cả 2 nhưng mình hay dùng here hơn, độ chi tiết chấp nhận đc và dùng đc offline, định vị tương đối chuẩn :D
lovesocnho
TÍCH CỰC
9 năm
Đại gia như GG có Maps thuộc hàng tốt nhất mà đến giờ họ mới làm offline. Thích Here cũng vì 1 phần tính năng này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019