Google Maps offline: cuối năm có, không cần mạng cũng đủ tính năng (cập nhật: thêm YouTube, Chrome)

cuhiep
29/5/2015 0:49Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngox_IT
TÍCH CỰC
9 năm
Đù, ngon quá. :p
vậy là sắp thoát cảnh 1 tay lái xe,tay kia cầm đt chốc chốc lại ngó xuống hay phải chờ cho 3G nó tải map 😁
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
Here trên wp hay trên android hả các bác ? 😁
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
@6445022 Trên wp, em dùng 925 đi đường làng nó còn biết đường ra
@6445022 Windows Phone nha chú :D
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu bphone của anh Quảng có map như here thêm em trợ lý tiếng Việt nữa thì ngon nhỉ, bảo là hđh tự phát triển mà chả thấy gì đặc sắc riêng biệt
cÓ offline lâu rồi cơ mà giới hạn quá,
còn cái heremap có offline ở vn thì cùi quá, chỉ đường sai tè le, không biết ở tp thế nào
kyle23
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình hình là đã có thêm thuốc tốt chữa triệt để bệnh mù đường kinh niên của em.
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
Here map dạo này vẫn phải bắt buộc máy có kết nối internet để xác định chính xác vị trí rồi mới dùng được data offline. Không giống thời Nokia Symbian không cần internet nó vẫn xác định vị trí cực chuẩn
@nguoitamky Đâu có. Mình hoàn toàn ko có 3g vẫn điịnh vị ầm ầm.
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CrystalShield Không biết có phải do máy mình nó có vẫn đề không nhỉ? Bác dùng android hay wp?
@nguoitamky Mình dùng Android. Zen 5. Lúc đầu mình cũng bị chậm tính hiệu, ko dẫn đường do tính hiệp GPS ko có. Sau dsó mình phát hiện ra là mình bật tiết kiệm pin trên zen 5. Khi dẫ đường. Tắt tiết kiệm pin là ko bị và mọi thứ vẫn mượt mà.

Bạn thử coi
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@CrystalShield Mình không bật tiết kiệm pin. Chả hiểu sao lúc ở phiên bản wp Cyan thì ok hết, mà lên Denim nó bị như vậy 😔
kgiang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Google maps dùng điện thoại nằm ngang để dẫn đường, hướng dẫn chiếm hơn nữa màn hình, khó chịu vô cùng. Lâu rồi không thấy Google khắc phục
khoamach28
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vẫn ko hiểu tại sao mà Google Maps cho iPhone ko thể download đc với user Vietnam :| còn vụ offline thì thấy Here có vẻ ổn hơn.
Quá ngon! Klq nhưng here maps trên ios lâu có dẫn đg bằng giọng nói tiếng việt quá >.<
KO hiểu sao có mỗi cái Offline dẫn đường các phần mềm khác đều có hết rồi mà gg bắt đợi tới cuối nắm
Bỏ mẹ, vạy trước giờ mình zoom khu vực cần lưu, ghõ OKMAP thấy nó vẫn lưu offline mà ta???
@TACOMPUTER Chỉ dùng được 10 ngày (hay khoảng đó) Sau khoảng đó phải có internet để tải lại
@CrystalShield bỏ mịa rùi, bữa h hok để ý @@
suphu_kid
ĐẠI BÀNG
9 năm
googlemap và here map đang cạnh tranh mạnh mẽ, người dùng đc hưởng lợi mạnh mẽ từ sự cạnh tranh này.
cả gmap và here map đều có những ưu điểm riêng, một trong những lợi thế hiện tại của here map so với gmaps là here có thể sử dụng offlife, và đó cũng là nhược điểm lớn của gmaps. như vậy cuối năm gmap sẽ có 1 bước tiến dài khi bổ sung tính năng rất hữu ích này
dùng here map ra đường k bật 3g cũng xem hướng dẫn đường đi hay tìm đường cũng đc. khá là tiện.
tin tốt nhất ngày 😃
dữ liệu của Nokia Here kém quá xa so với Google Maps
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nta139 Here dữ liệu dẫn đường tốt hơn ggmap nhiều, bạn về quê đường đất đỏ nhỏ xíu here biết mà gg map ko biết
@giavy0209 bạn gặp may thôi;
nhà mình ngay thị xã mà còn chả có đường! ít nhất ở BD mình thấy dữ liệu kém xa GMaps.
bỏ google map chuyển qua here vì cái bản đồ offline, google map mà có bản offline thì lại về lại google thôi.
dohuusangdmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ như trở về thập niên trước vậy. Nhớ Nokia: dùng Việt Map, Nokia Map dẩn đường offline bằng giọng nói mới ghê. Cái này gọi là cải tiến hay cải lùi đây nhĩ!
koutouyo
TÍCH CỰC
9 năm
@dohuusangdmc Mình còn nhớ nó còn có chức năng gọi điện theo giọng nói 😁 muốn gọi ai thì cứ nói: "Call kenny" chẳng hạn (Y) nhưng rất hạn chế chỉ có thể nói bằng tiếng anh. Còn tiếng việt thì phải sửa sao cho khớp với từ nó phát âm thì mới được :D

Thật ra nokia chính là tiền đề cho mấy anh sản xuất đt sau này =))
HERE có tiếng Việt rùi hả?
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bl4ck_and_Black Có lâu rrồi bạn, có cả giọng nói tiếng Việt
Google Map hay hơn HERE Map, HERE Map bắt phải đăng nhập thành viên, thêm nhiều thao tác, rất ư là bực mình.
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
@La Quốc Thằng nào mà k bắt, ggmap thì bắt nhâp tk gg, here thì nhập tk của MS
@La Quốc Đăng nhập / tạo tk là quyền lợi của bạn, lưu địa chỉ nếu muốn dùng bên máy khác thì log in vô xài vô tư
Here ko đc Vn chuộng, nhưng ở nc ngoài dẫn đường Here ăn đứt đuôi gg map.
ntvan
TÍCH CỰC
9 năm
@giavy0209 Bậy, Here không cần đăng nhập vẫn dùng bt, nếu có đăng nhập thì dùng tk facebook hoặc here account đăng nhập nhé, tk ms đăng nhập thế éo nào đc
suddenboy
TÍCH CỰC
9 năm
Không thể tin được!
Khi nào có sẽ xóa ngay Here map. Google Map là đủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119