Google Maps offline: cuối năm có, không cần mạng cũng đủ tính năng (cập nhật: thêm YouTube, Chrome)

cuhiep
29/5/2015 0:49Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng hmaps quen rồi vả lại không có hredrive cũng như không
xài Sygic cũng khá ngon có điều ngốn pin kinh quá :mad:
dang_trong
TÍCH CỰC
9 năm
here map có thêm tìm xe bus ở việt nam thì quá hay, thích google map ở điểm này
@dang_trong Bên WP có thêm here transit nữa ;)
kinglucky95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bác cho em hỏi. Tại sao em dùng here map trêm xperia zl mà tắt wifi hay 3G là nó tèo luôn không dẫn đường được nữa. Còn vào chỗ hướng dẫn đường đi thì cho dù có mạng nó vẫn không hiển thị được tốc độ,... Nó cứ xoay xoay hiển thị waitting gì đó. Chán quá nên em xoá mất rồi.
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kinglucky95 Trên wp bạn phải chuyển qua dùng offline
Fara
ĐẠI BÀNG
9 năm
thích cái này 😁 hóng thôi
tính năng mà heremap có từ lâu 😁 :D được cái google update nhanh hơn
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vụ này coi như giải quyết triệt để bài toán map
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Database chắc 1TB quá, chớ nó chứa data của tất cả mọi nơi trên thế giới mà.
@baodng Bạn phải tự hiểu là nó sẽ phải có chỗ cho bạn chọn quốc gia/ thành phố hoặc khu vực mà bạn muốn lưu.
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@CrystalShield Thế mình muốn có data của toàn thế giới thì làm sao?
@baodng Bạn có thể tải lần lượt.
Nhưng cũng tùy coi bản thân GG có cho bạn tải toàn châu lục ko đã.

Ví dụ như Here Map. Khi mình vô chỗ Châu Á dể tải bản đồ VN, thì here map có tùy chọn cho phép tải toàn châu Á (hơn 8GB) và chắc chắc các châu lục khác cũng sẽ có chỗ tải toàn bộ..

GG Maps thì ko bik vì nó chưa chính thức có mà....
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Google Maps mà có offline thì quá đỉnh rồi. Rất mong chờ điều này.
BLHT1111
TÍCH CỰC
9 năm
cái here map bực cái là ko chcụ update ,dữ liệu cũ rồi , gg map có off thì ngon😁
mrthang1188
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thường xuyên dùng kể cả chưa có offline vì dùng 3g. Cám ơn gg !
drakukha
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình sẽ bán chị 830 mua cái khác, chán wp rồi.
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
@drakukha Bán rồi bác sẽ hối hận như khi em bán 925 :v
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vậy là đi toi 45$ cho sygic rồi, sao không thông báo sớm hơn nhỉ.
Để ra rồi so với Here xem thế nào! Xài offline từ 2010 trên Symbian! ;).
Sao mình luu video Youtube offline bữa h co mất dau! sao day ghi 2 ngay
giavy0209
ĐẠI BÀNG
9 năm
DÙ gì cũg ko bằng here ở VN hẻm ngỏ ngách nhiều mà ko có giọng nói thì chạy huốt miếc
nkn1506
TÍCH CỰC
9 năm
Qúa tuyệt .............................
offline maps.. lại giống here à
Xài #GoogleMaps mà vừa 3G, GPS thì tốn pin kinh khủng
offline thì làm gì có sóng mà bắt GPS, sao biết mình đang nằm ở chỗ nào, mò chăng,
gunz236
CAO CẤP
9 năm
@duythanh1501 gg chưa có cuối năm mới biết, còn riêng here map nokia, chỉ cần tải nguyên bộ map của viet nam, chả cần mạng, bật mỗi gps, bạn muốn chạy đâu nó cũng dò ra bạn ( miễn là bạn đang ở ngoài đường), bạn đi xe máy hay ô tô nó đo đc cả tốc độ của bạn chả hết ( mặc dù ko chính xác lắm )

Nếu ngày xưa bạn xài symbian nokia thì chắc bạn phải biết nó đã chạy được ofline rồi.
@duythanh1501 chip GPS thực sự chứ không phải a-gps nên không có sóng vẫn xài tốt, thâm chí chả cần mạng di động. chỉ tội load hơi lâu, trong tài liệu thì gps xác định vị trí bằng cách kết nối với ít nhất 3 vệ tinh gps để xác định vị trí. Sau đó đoạn mã vị trí sẽ được ứng dụng map offline đối chiếu với dữ liệu bản đồ sẵn trong máy và xác định vị trí trên bản đồ.
@hoaikhong00 hôm bữa mình đi malay. đã down map offline của here map mà bật chế độ máy bay thì nó ko định vị được. phải bật sóng lên thì mới định vị được.(mình xài here map trên lumia).
baden009
TÍCH CỰC
9 năm
@salemcat bạn turn on air plane mode thì mặc định nó off lun cái GPS nhé. bạn turn on air plane mode thì nhớ vào setting turn on GPS trở lại
@salemcat gps thực sự nó cũng sử dụng sóng để kết nối, tắt hết tất nhiên ko xài được rồi. Ở đây nói là sóng riêng gps không phụ thuộc vào sóng di động và wifi. off hết thì bố nó cũng ko xác định được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019