Google, Mozilla lo ngại việc Microsoft giới hạn trình duyệt trong Windows RT

Duy Luân
10/5/2012 9:59Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viêc quái gì phải ngại nhỉ, MS mà 😁
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
nếu không có cạnh tranh thì chính người dùng là người chịu thiệt thòi nhiều nhất :oops:
Sao lại lôi Apple vào đây nhỉ, trên iPad có đầy trình duyệt khác, Opera, Skyfire... đấy thôi :|
@hypous Thì cũng giống như Microsoft cũng cho các trình duyệt chạy thoải mái trên gd Metro, khi nào cần xem flash thì nó mới dẫn link về IE Desktop trên Windows RT. Như trên iPad có nhiều trình duyệt nhưng link dẫn trong ứng dụng vẫn chỉ bật ra ở Safari vì nó là default, không cho đổi
Mình lấy VD để cho các bạn kia dễ hình dung, k có ý gây flame với Apple
Còn các phiên bản Windows khác vẫn tự do như thường. Ông Google khỏi mè nheo
@boomboomboy129 Trên Windows 8 for ARM, cách cài ứng dụng duy nhất là qua Marketplace, mà MS không cho các hãng khác đưa trình duyệt lên thì còn chẳng có trình duyệt khác xài như trên Apple đâu. 😔
@hypous Windows Store đã mở cửa chính thức đâu. Đến lúc đấy không thiếu sự lựa chọn. Windows 8 dù quản lý chặt chẽ phần cứng phần mềm nhưng vẫn thông thoáng về sự lựa chọn hơn nhiều hãng khác
@boomboomboy129 chả ai kiện vì apple khôn khéo cho vào điều khoản người dùng rồi, mà thật sự thì ios sài safari là quá chuẩn nên chả ai quan tâm, rất ít người dùng ios mà sài trình duyệt khác 😁

//giờ mà ms và apple bắt tay thì chả biết chuyện gì xảy ra, cấm tiệt truy cập đến google và gmail, chấp nhận bị trừng phạt thì.......
mình ghét thằng ie lắm.
MS làm vậy cũng đúng thôi...IE là của MS...cũng giống như Safari trên Mac thôi...
Bác Bill lại muốn cho lính nhà mình ăn thẻ của EU rồi >.>
ghét thằng Apple độc quyền, giờ đến MS, nản
huutho2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
không ủng hộ việc MS chỉ có mỗi IE, mỗi browser sẽ có điểm mạnh riêng mà
vn7labs
ĐẠI BÀNG
12 năm
lo gì lúc đấy win8 cũng sẽ có room cook cho các bác thôi, trên PC thì từ trước giờ vẫn có người ..... win, cấm thế cấm nữa cũng vậy. ko gì là ko thể
birdinblack
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ mà bảo bỏ Chrome sang dùng IE thì mình cũng chịu thôi, dùng win 7 tiếp vậy, với cả 1 phần ko thích cái giao diện metro lắm 😁
MS mà chặn các trình duyệt firefox và chrome thì chắc tớ xài windows xp thôi...
thangvh
ĐẠI BÀNG
12 năm
quái nhỉ, mình không hiểu rõ lắm, sao lại chỉ được chạy trên Metro mà không phải Classic là sao? Nó chỉ khác cái giao diện thôi mà ??:eek:

Mình chưa dùng Windows 8 mong các bác đừng quăng gạch 😁
@thangvh Vì môi trường Desktop đòi hỏi nhiều tác vụ phức tạp tạp hơn nhiều nên hiệu năng sẽ suy giảm phần nào đó.
t mạnh t có quyền, biết sao giờ 😁
M3ga
CAO CẤP
12 năm
M$ làm thế là ko đúng rồi , độc quyền quá, chỉ tổ hại người dùng thôi. Nếu win8 ko có chrome thì nghỉ chơi , mình dùng web rất nhiều và chỉ Chrome là hài lòng mình.
PS: mấy bác fan M$ đừng cãi nhau vs e nhá , sợ lắm rồi
ai không thích thì dùng trình duyệt khác đi. sao không ai thắc mắc iphone sao không cài được ứng dụng của androi nhỉ? mặc dù không thích dùng IE hay Wmedia...
Mình đang sài win8 ,IE trên metro giao diện rất đẹp....^_^ hãy từ bỏ FF và chor đi!Cũng như lúc mới sài safari hehe!
Thế này thì toi cả nũ
Windows for ARM là một thứ hoàn toàn mới so với windows trên máy tính thông thường, vì thế gọi nó là windows cũng chỉ mang tính marketing với lại đánh lừa người dùng thôi 😃

Đợi xem khi nó ra mắt chính thức sẽ như thế nào, nhưng nhiều khả năng nó cũng đóng như ios mà thôi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019