Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google, Mozilla lo ngại việc Microsoft giới hạn trình duyệt trong Windows RT

Duy Luân
10/5/2012 9:59Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MS có ý độc quyền rồi đây,nhưng bản chính thức của W8 chắc vẫn có thể dùng bình thường chứ nhỉ?
cũng đúng thôi, buộc google, mozilla phải chi đậm cho MS
Mình ko thích sự độc quyền chút nào. Nếu có mình sẽ tìm đến 1 HĐH mới thay vì lệ thuộc vào Windows. Bữa IE mình bị lỗi , ko rành về máy tính lắm nên mình đã cài đặt Opera và Chrome. Lỡ mà cấm luôn thì ko biết lấy gì mà xài.:eek:
Đang dùng OpenSuse nên cũng chẳng thèm quan tâm thằng M$.
Trên iPad có nhiều trình duyệt nhưng link dẫn trong ứng dụng vẫn chỉ bật ra ở Safari vì nó là default, không cho đổi
Cũng giống như Microsoft cũng cho các trình duyệt chạy thoải mái trên gd Metro, khi nào cần xem flash thì nó mới dẫn link về IE Desktop trên Windows RT ;)
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
haha vui, MS muốn chứng tỏ sức mạnh đây mà, google mày dám lám android đè winphone của tao thì tao lấy IE đè lại m, m nhường tao ít đất thì tao nhường lại mày 😁
quan352
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiều người đang cố vắt lá tìm sâu. Chưa ra thì sao biết được có cấm ko chứ. Microsoft chưa nói tiếng nào mà.

Quan điểm của tui thì Mic sẽ không cấm mà thời gian đầu sẽ hạn chế sau đó mới mở cho Mozilla và Google vào store....
Tren Firefox may minh vao may trang web xem phim vietnam thi trang web hien ra mot doan chu la la.Bac nao giup minh khac phuc voi!

autk08
TÍCH CỰC
12 năm
Như thế cho thấy sự lo sợ của MS, không tự tin vào IE! Qua đó mới thấy nể GG thật, Chrome sinh sau để muộn, trong khi mà mình thấy không có gì phàn nàn nhiều ở FF thì GG cho ta những trải nghiệm mới, linh hoạt hơn và giành được thành công như ngày hôm nay!

Giống Apple thôi, Apple không cho các ứng dụng trên App Store có liên quan gì tới Dropbox để thúc đẩy người dùng sử dụng iCloud. Nếu việc này xảy ra thì ko nói MS được.
Các bácc cứ kêu độc quyền. Nó làm ra phần mềm nào thì tháng sau đĩa in tùm lùm ra,lợi ít. Mình nghĩ rùi sẽ có bản khác mà GG và FF làm ra thui,giống opera đó,. Dù IOS ko đưa nhưg bọn nó vẫn làm đó thui, và h thì đc đưa lên appstor
Các bácc cứ kêu độc quyền. Nó làm ra phần mềm nào thì tháng sau đĩa in tùm lùm ra,lợi ít. Mình nghĩ rùi sẽ có bản khác mà GG và FF làm ra thui,giống opera đó,. Dù IOS ko đưa nhưg bọn nó vẫn làm đó thui, và h thì đc đưa lên appstor
IE xài lâu lâu vs máy yếu bị lỗi hoài,đặc biệt trên window xp kể cả 7 cũng lỗi!xài google chrome thì vù vù!độc quỳên kiểu này chết ngừơi dùng chứ ai!
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
IE 6 7 nỗi khiếp sợ của tui ! ^^
Ko hiểu ý đồ của Microsoft nhưng vẫn phải cho phép nhiều trình duyệt chạy. Nhiều lựa chọn vẫn tốt hơn chứ
chuẩn bị độc quyền giống lúc trước rồi đây 😁
đến giờ mình vẫn ko hiểu tại sao MS tích hợp IE vào Windows thì bị kiện còn Apple tích hợp Safari vào iOS/ Mac, Google thì tích hợp Chrome + một đống dịch vụ của mình vào Android vẫn tĩnh bơ 😔
Anh phát triển sản phẩm, anh mất công trả tiền, tính toán chiến lược kinh doanh để đưa sản phẩm ra thị trường, thì có thằng khác nhảy vào đòi chia phần sản phẩm của anh vì bảo là anh độc quyền, anh phải chia sẻ thì mới phát triển được. Vô lí.
vandung668
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gauto988 đúng đấy. trong các bản Win 8 khác MS vẫn cho tự do chọn lựa trình duyệt đấy thôi. đến bao giờ MS cấm tiệt các trình duyệt khác trừ IE trên tất cả các phiên bản Win thì mới là độc quyền. cũng kiểu như có ai bỏ đất của mình cho người khác tự do muốn làm gì thì làm đâu.
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
ủng hộ w vì dù sao ie cũng là do họ viết ra cho win còn hãng khác chỉ là bổ trợ
Trái đất này là của bố mày 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119