Google mua thêm 1023 bằng sáng chế nữa từ IBM

Didu
15/9/2011 14:46Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trí tuệ là tài sản vô giá mà
Toàn thấy các bác mua để phòng thủ nhỉ, phải tấn công đi chứ, tấn công mới là cách phòng thủ hiệu quả nhất mà ;)
datvn
TÍCH CỰC
13 năm
Tấn công thì bị mang tiếng xấu là dùng bằng sáng chế để kìm hãm lẫn nhau. Apple đang bị tiếng như vậy, nếu google tấn công thì coi như tự xóa cho Apple cái tiếng đó.
Thì có ai bảo cấm bán đâu, đòi trả phí như M$ ấy ;)
phuongboss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tấn công để rồi lỡ thua kiện, bồi thường cho người ta đắm đuối à ;)). Cái gì chắc mới dám làm bạn ạ, mà có khi chắc còn bị hố.
kipper180
TÍCH CỰC
13 năm
chắc để tránh sau này bị AP kiện tụng lung tung khi GG ra sản phẩm mới đây .... !
mua 1023 bằng sáng chế nhưng thực ra chỉ sử dụng được chưa đến 10 bằng sáng chế để bảo vệ adroid
dự vào đâu mà bác nói, thế dẫn chứng cụ thể xem nào....đừng có ngồi mà phán như thánh, em cũng đang thắc mắc mong bác giải đáp
bác thực sự nghĩ vậy hay viết bài chỉ để tăng bài viết?
vào đây tham khảo nhé, lần sau tìm hiểu đã rồi hãy nói người khác. tôi nghĩ bạn mới là người ngồi 1 chỗ phán chuyện linh tinh trong khi chẳng biết cái lối mù nào.
quochung83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái mà bạn nói đến đó là thương vụ bỏ hơn 12bil để mua bộ phận di động của M!
còn TOP này đang nói đến mua bằng sáng chế của IBM mà!
cứ phòng thủ tốt đã, tấn công sau
Cuộc chiến bản quyền ngày càng khốc liệt. Tất cả là tại thằng Apple khai hỏa bắn trước
Mất tiền mua bản quyền còn hơn mất tiền vì kiện cáo
phuongsd
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc là, chắc là thôi nhé, google bán ứng dụng, các bản nâng cấp đặc biệt, ngoài ra trong android đều toàn hàng google, google seach có cái AdWords nha, google maps có cái đăng kí địa chỉ, quảng cáo v.v... nếu là sản phẩm của hãng thứ 3, google bán, sau một thời gian thì cho free, còn đâu vẫn là sản phẩm của google kiếm tiền trực tiếp từ ứng dụng của mình, kiến người dùng sử dụng và gián tiếp đem tiền về cho google. Trước đây Adwords chỉ thu hút các nhà đầu tư khi gg seach nối tiếng trên PC, laptop, nhưng bây giờ có smartphone và tablet có khả năng thay thế PC và được nhiều người dùng sử dụng, một thị trường đầy tiềm năng như thế nhận biết được điều này google nhanh chóng phát triển Android hỗ trợ cho cả 2 thiết bị kia kèm những sản phẩm của mình, khi các hãng thứ 3 (cung cấp ứng dụng hoặc quảng cáo) nhận biết được một thị trường mở rộng như thế, đa dạng như thế, một thị phần, một cộng đồng có thể mô tả là rộng lớn như thế thì cái chuyện sản phẩm của họ có lợi thế như thế nào khi hợp tác với google. Nói vậy chứ tiền kiếm qua quảng cáo nhờ android hay apps lớn lắm, 1 phần 10 ngàn/tháng là mình giàu to rồi hehe!
Spam dài quá, các bác đừng chọc, đó là suy nghĩ của em hehe! :giggle:
Táo dở nổ phát súng làm bao nhiêu hãng phaỉ dốc tiền đi mua bằng sáng chế. Táo thâm vãi luyện
nguy hiểm hơn là phát súng đâu tiêng là "tự sướng" vào chính mình nên mỗi năm phải tra anh nokia hàng tỷ USD tiền "khôn"=))
Táo nổ súng trước nên phải trả cho Nokia cả tỉ usd tiền bản quyền. Haha....
hehe...mình sài android..nên tin này đáng mừng..😁
thâu tóm nhiều...để khỏi bị kiện...vì chiến lược kinh doanh trong thời gian tới chắc có lẽ 1 vòng khép kín như kiểu apple..phần cứng đi liền hdh cho điện thoại :D
Không có gì để nói, google đang nuôi mộng lớn..............
GG bắt đầu đi theo các đàn anh rồi đây, đang tìm gậy chống lưng nhưng khó lắm vì ngoài IBM thì còn lại là đối tác và ngoài đối tác là những kẻ khổng lồ hơn đang muốn ăn thịt mình.
Cũng không nhiều gì chỉ là thêm 130 triệu thiết bị click chuột và mỗi ngày tăng thêm 550.000 thiết bị mới. Tạm cho mỗi thiết bị chọt vài cái nhân lên với số thiết bị rồi nhân với số tiền GG được hưởng (1xu hay nhiêu đó ko rõ)
Sau này hoặc gg đi kiện , hoặc kiệt .
ặc gì mà nhiều phát minh với sáng chế thía!
Hic, nghe qen qen như lý thuyết hạch toán kế toán 😆 Google đầu tư cho dài hạn là 1 điều vô cùng chuẩn 😃

Sent from my T959 using Tinhte.vn
Mua thêm áo giáp 😁
Quanbasf
ĐẠI BÀNG
13 năm
IBM vụ này sướng nhỉ. Hiện tại đang là công ty có số lượng phát minh nhiều nhất trên thế giới
Nếu Google bỏ cả đống tiền mua bằng sáng chế với mục đích chính là để bảo vệ những hãng khác sử dụng Android mình thấy rất là nghi ngờ khi gần đây Google còn mua lại cả Motorola...
Tất cả các nhà kinh tế, việc làm đầu tiên, việc làm duy nhất của họ là chỉ bảo vệ lợi ích của bản thân họ. Họ chỉ chi tiền vì đối tác trừ khi có qua có lại còn ko thì...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019