Google+ Photos sẽ bắt đầu đóng cửa vào ngày 1/8, chuyển sang dùng Google Photos mới

Duy Luân
20/7/2015 23:6Phản hồi: 48
Google+ Photos sẽ bắt đầu đóng cửa vào ngày 1/8, chuyển sang dùng Google Photos mới
Google vừa cho biết rằng họ sẽ đóng cửa dịch vụ Google+ Photos của mình vào ngày 1/8 tới đây, bắt đầu với app trên Android, sau đó đến nền web và app trên iOS. Thay cho dịch vụ cũ này, hãng khuyến khích người dùng chuyển sang dùng Google Photos mới do nó sở hữu đầy đủ tính năng của Google Photos+ trong khi lại có tùy chọn sao lưu ảnh độ phân giải cao không giới hạn, chức năng tìm kiếm thông minh và giao diện dễ dùng hơn. Ảnh và video cũ đã đưa lên Google+ sẽ được tự động di chuyển sang Google Photos, người dùng không phải làm gì. Hiện tại khi truy cập vào Google+ Photos thì hãng cũng đã cho hiển thị một đường link giới thiệu về Photos.

Google+ Photos trước đây là một phần của mạng xã hội Google+, sau đó được tách ra thành ứng dụng riêng và bây giờ Google không còn xài nó nữa mà chuyển sang Google Photos. Google+ Photos gây ấn tượng bằng các công cụ chỉnh sửa mạnh mẽ nhưng vẫn dễ dùng, hỗ trợ tính năng tự động thêm hiệu ứng cho ảnh một cách thông minh, cho phép tạo video ngắn bằng cách ghép nhiều ảnh nhỏ lại với nhau. Google+ Photos cũng có khả năng tự động sao lưu ảnh trên smartphone, tablet của người dùng, nhưng kích thước ảnh khi đó chỉ được tối đa 800 pixel cho một chiều mà thôi. Nếu ảnh nào lớn hơn cỡ này, nó sẽ tính vào dung lượng tài khoản Google của người dùng.

Nguồn: Google+
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ủa... vậy bữa giờ mình dùng cái Google Photos không phải là của GOogle+ và cũng up hình lên độ phân giải cao mà 😁
Nhì nhằng thế nhỉ😕
@Lavie est Belle
Làm ăn vớ vẩn quá.
google photo không thấy có cho window phone 8.1 buồn!
kemkem87
TÍCH CỰC
9 năm
@tieu_minh_thanh goolge chơi xấu lắm bác ạ, ko làm app chính hãng cho WP 😔
alokaka91
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế app Google Photos cho phép up ảnh chất lượng cao với 15GB free là khác à? sao anh Google đặt tên rối thế nhỉ
@alokaka91 Cái google+ photos hay google photos đều tính vào cái 15GB đó, nhưng với Gooogle+ photos thì chỉ cần ảnh trên 800px là nó tính vào 15GB, còn google photos thì không tính vào cái 15GB đó với ảnh tối đa 16MP
@Duy Luân còn nếu như trước giờ mình vẫn dùng auto back-up của Google + với tùy chọn Full HD , Full dung lượng (tính vào 15 GB)
vậy giờ nó đổi sang dịch vụ khác thế dữ liệu mình có bị mất ko
Em dùng cái này rồi, hay, độc, sửa ảnh dc nhiwng vẫn dùng Snapseed
Mất bao tâm huyết giờ đóng cửa như ko? Làm ăn vai dai quá
seavn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ĐỒNG_HỒ_THẾ_KỶ Người ta phát triển lên rồi tách ra chứ cậu
vl9bl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đóng cửa thì chắc sẽ xóa khỏi google+ luôn nhỉ, mà vậy cũng tốt tách riêng ra cho dễ dùng
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có vẻ sau vài bản update mà thấy cũng không mấy người sử dụng nên đã quyết định cho em nó ra đi, không biết mọi người xài thế nào, chứ mình duyệt ảnh mình toàn dùng thư viện sẵn của máy, mượt gấp vạn lần, trừ khi kiểm tra ảnh sao lưu lên mới rớ đến cái google + photo này.
Thế chúng nó đóng cửa, thì ai gỡ cái gg+ photo mặc định trong máy e đây
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Z mà cứ tưởng ko giới hạn…quay lại filck 1tb thôi
cho mình hỏi có snapspped cho pc ko ạ windows . có thì cho em xin link luôn em cảm ơn
cái google photos + ở trên thật ra là cái google + tích hợp chức năng đồng bộ photo trong đó thôi, Sau đó google ra mắt cái google photo nên bỏ chức năng đồng bộ ảnh trong google +, nói đơn giản cho mọi người dễ hiểu.
datvn
TÍCH CỰC
9 năm
Google+ bại trận trước Facebook rồi, chắc là tách ra để dẹp luôn cái Google+ đi thôi
mình dùng ios mà cũng hay dùng Google photos để backup ảnh, xem album trên máy tính hay mtb android đều rất dễ. Cái trợ lý của nó thỉnh thoảng cho ra các hoạt ảnh hay album cũng rất hay. Đặc biệt là tên album, có một cái nó đặt cho mình tên: "Giảm tới 30% dịch vụ thông hút bể phốt", mà ảnh toàn là ảnh của mình với gấu 😁:D
@hieu_map tên chuẩm quá còn gì bác 😆
@hieu_map ý nói công việc của bác hay làm với gấu là th... ah mà thôi
just for fun
duaIshock
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dẹp luôn cái Google+ đi cho đỡ lằng nhằng, cái gì cũng dính dáng đến nó, thật là rắc rối !
@duaIshock google cố tình làm vậy để tăng người dùng cho google+ mà.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidia.vn Em biết vậy nên mới thành ra ghét nó đó bác. Đã không thích dùng mà cái gì nó cũng phải dính dáng vào. Chèo kéo khách du lịch, vote ban !
@duaIshock Chính xác
yesterdaynhq
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình sài IOS, trước giờ có xài cái Best Album cũng của Google, vậy hổng biết bây giờ là cái dịch vụ nào của Google nữa
google photos đang bị vụ lùm xùm, vẫn đồng bộ hóa ảnh dù đã xóa app.
Mình còn chẳng để ý là mình đang dùng cái gì nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019