Google Play chính thức nâng thời gian hoàn tiền lên 2 tiếng

vuhai6
12/9/2014 3:53Phản hồi: 62
Google Play chính thức nâng thời gian hoàn tiền lên 2 tiếng
tinhte_google play.jpg

Mặc dù không có thông báo chính thức, nhưng trang hỗ trợ khách hàng của Google Play vừa qua đã có cập nhật điều khoản mới, theo đó từ bây giờ bạn có 2 tiếng để "dùng thử" phần mềm trước khi quyết định sẽ tiếp tục gắn bó lâu dài hoặc đòi lại tiền. Trước đây chúng ta chỉ có 15 phút để làm việc này, và giờ thì thời gian đã lâu hơn rất nhiều, mình cực kì thích tính năng này vì thực ra bỏ tiền ra mua phần mềm nhiều khi cũng mua nhầm cái không cần thiết, hay nhiều khi dùng rồi mới biết cái phần mềm đó nó không giống như quảng cáo.

Trong vòng 2 tiếng đồng hồ sau khi bạn mua phần mềm thì nút Refund (Hoàn lại tiền) sẽ xuất hiện, sau 2 tiếng thì nó được thay bằng Uninstall (Gỡ phần mềm) và lúc này bạn không trả hàng được nữa. Các thao tác thực hiện tham khảo từ support.google.com:
  1. Trong Google play truy cập vào icon -> chọn My Apps.
  2. Chọn vào phần mềm mà bạn muốn trả lại
  3. Chọn Refund (Hoàn lại tiền).
Tham khảo thêm: Thử mua phần mềm trả phí trên Google Play.
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về dùng titanium backup lấy file apk thì sao nhỉ? Chắc phải có cách chống chứ
liminzun
TÍCH CỰC
10 năm
sao phải chống :v, anh em dùng android mốp àh,
Tính năng quá hay. Mình thích tính năng này, bắt đầu dùng app trả tiền thôi nhể 😃
Ngon 😁 :D
@finalmagic cần gì vô system/app là ra ngay thôi
nếu mình mua ứng dụng, xong dùng titanium backup lại, sau đó bấm refund, để gỡ ra và đòi lại tiền. Sau đó dùng titanium restore lại app thì có đc ko ta? Để làm thử.
zing4u
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguoidaukhohcm dc bạn nhé!
@nguoidaukhohcm thì lại thành ứng dụng cài bằng apk bình thường, thế thì p mua cho mất công nạp tiền vào thẻ
Đã mua thì mình làm cho đàng hoàng 😃
I love Java
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguoidaukhohcm Hình như 1 vài game k làm cách này đc, mình mới thử game Plant and Zombie nè
mất nhiêu đó công sức thì thôi trả cho lập trình viên mấy chục đi ^^ Còn được cập nhật thường xuyên và sửa lỗi cả đời.
@vuhai6 chắc gì lỡ người phát triển lăn đùng ra chết thì sao :rolleyes:
@hanhhero12 Lạy thánh
@hanhhero12 thì coi như tiền phúng điếu đi, ăn quả nhớ kẻ trồng cây mà. Mua bó nhang cũng mấy chục.
@hanhhero12 nhỡ lúc đấy bạn cũng lăn ra chết thì còn gì để dùng nữa đâu, cũng thế mà
Cứ trả ng ta có mất gì đâu
nvphuong
ĐẠI BÀNG
10 năm
haizz, chưa gì đã có ý định để mà ăn cắp rồi!
Cai nay hay day mua thot
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vn chưa gì đã nghĩ ra cách dùng lậu bằng titanium backup :$
Vì Apple mà mình đã có thói quen mua ứng dụng, và giờ vẫn vậy, sau này sẽ thế 😆 Làm một cái thẻ Visa ở ngân hàng không hề khó, ứng dụng giờ nhiều cái miễn phí rất tốt, mà trả phí thì cũng không đắt. Làm người nên tử tế tí, giờ cảm thấy rất khinh những người dùng app lậu, và khinh bỉ cả bản thân khi xưa luôn
@Eyeless Jack Có mấy triệu bạc mua cái điện thoại... mà không thể bỏ vài chục nghìn đồng ra mua 1 app. Người ta làm app cũng tốn chất xam, ngày đêm suy nghĩ. Bạn xài chùa có nghĩ đến công sức người ta không, nếu bạn ngồi mày mò viết code + suy nghĩ ý tưởng, mà đột nhiên hôm sau thấy ý tưởng của mình bị rao chùa trên mạng, chắc bạn tự hào lắm nhỉ>? Trước khi nói gì cũng phải đặt mình vào hoàn cảnh người ta trước chứ, và cuối cùng "xin phép được phun 1 ngụm nước bọt vào mặt bác". Mình khinh người dùng app lậu.
@Eyeless Jack Không có tiền thì lo kiếm tiền, không thể lấy lý do nghèo để bao biện cho hành vi vi phạm pháp luật được.

Một ứng dụng điện thoại tầm 40 nghìn, nói không đủ tiền mua là nói dối. Điện thoại app quá rẻ rồi.

Máy tính thì rất nhiều máy đi kèm windows bản quyền, Con T100 của Asus chả hạn, ngon bổ rẻ hết sức, mà với nhu cầu bình thường, các công cụ free riêng của tụi Google đã đủ chiến hết rồi nữa là.
Nokia6686
TÍCH CỰC
10 năm
@hypous Giàu sang sinh lễ nghĩa.
Cũng không nên khinh bỉ người khác vì họ dùng đồ lậu vì có lẽ bạn cũng hiểu cảm giác và lý do phải dùng lậu khi mà bạn đã có thời gian dùng lậu.
Có lòng thì giải thích và vận động bạn bè chung quanh bắt đầu "xài có ý thức" là tốt rồi.

Về mặt pháp luật mà nói thì hiện nay ở VN chỉ xử phạt vi phạm bản quyền phần mềm cho doanh nghiệp hay các cá nhân kinh doanh, còn người dùng cá nhân thì không áp dụng. Cho nên không thể nói là vi phạm luật, gọi là chưa có ý thức, no-fair thì đúng hơn.
@Nokia6686 Về mặt pháp lý thì nghị định 47/2009 về lĩnh vực bản quyền vẫn cho phép phạt người dùng cá nhân mà bạn 😃 Chỉ tội là giờ đâu ai rảnh đi đến từng nhà kiểm tra thôi.

Mình hiểu lý do tại sao mọi người dùng App lậu, nhưng không thể lấy đó ra làm bao biện được; lý do thì vô vàn: thiếu thời gian, thiếu tiền bạc ... nhưng chung quy lại tại mình thiếu ý thức thôi. Nếu có ý thức thì mình vẫn có thể dùng những App free hoặc App nguồn mở để làm việc và giải trí một cách thoải mái mà, công sức của 1 Developer dành cho 1 ứng dụng là rất vất vả mà, cái cảm giác đó chắc giống mình làm việc mà sếp không trả lương vậy 😃) Mà nhiều người đã dùng lậu nhưng lại rất hả hê với việc đó, đó là đối tượng mình khinh

Giờ bạn bè có nhờ tư vấn máy tính hoặc điện thoại, mình đều chỉ cho họ cách xài những App free mà tốt rồi. :
ra ACB làm cái thẻ prepaid mất có chục phút về mua phần mềm tha hồ chứ việc gì phải nhờ vả
nda.3157
ĐẠI BÀNG
10 năm
mới cầy dc $10 lưu vào ggwallet, giờ thoải mái hơn khi thử app 😃
I love Java
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tội cho những nhà phát triển 😔
klq: nhưng bữa giờ đăng ký cái tài khoản dev play store hoài ko đc điên quá đi thôi, nó cứ huỷ giao dịch của mình trong khi mình dùng đủ các loại thẻ
like
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuẩn luôn, còn nếu muốn ko trả tiền thì kiếm file apk đầy trên mạng

thieuha01
TÍCH CỰC
10 năm
Bác nào mua rồi refund thì nên check kỹ lại lịch sử giao dịch trong tài khoản ngân hàng. Bởi số tiền mua apps thì có thể được google refund. Nhưng phí giao dịch thì có thể vẫn bị ngân hàng hoặc các tổ chức thẻ như Visa, Master tính phí 😆
@tvu732 Không hề bạn nhé, nó dùng Visa dễ lắm, mình refund hoài mà
QuickMemo 2014-09-12-19-19-48.png
tvu732
TÍCH CỰC
10 năm
@vuhai6 Vậy có chênh lệch tỷ giá và có được hoàn phí chuyển đổi ngoại tệ (nếu có) không bác?
Mình chưa refund từ Google bao giờ nhưng từng nhận refund từ 1 dịch vụ khác, cũng lâu rồi. Chắc là đầu bên đó nó xử lý chậm nên lâu sau mới có tiền trả về tk.
@tvu732 Bạn có thể coi cái hình mình đính kèm đó 😃 trừ nhiêu thì trả lại nhiêu.
@tvu732 Confirm với bạn là refund ngay và luôn không 1 đồng chuyển ngoại tệ nào nhé

dùng 2 tiếng là đủ trải nghiệm hết rồi,tới cỡ 1 tiếng 55p trả lại cũng chưa muộn!😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019