Google+ ra mắt Collections: tính năng tạo bộ sưu tập tương tự như Pinterest

Duy Luân
4/5/2015 23:58Phản hồi: 14
Google+ ra mắt Collections: tính năng tạo bộ sưu tập tương tự như Pinterest

Google hôm nay vừa ra mắt tính năng Google+ Collections cho mạng xã hội của mình, nó sẽ cho phép người dùng thêm ảnh, video hay bài viết để tạo ra các bộ sưu tập liên quan đến những chủ đề nào đó. Lấy ví dụ đơn giản, mình có bộ sưu tập về đồ ăn, trong đó mình post ảnh và các bài liên quan đến món ăn mà mình cảm thấy thích. Mình cũng có thể tạo một bộ sưu tập khác chuyên về đồ công nghệ. Người khác có thể vào xem, follow và bình luận vào bộ sưu tập của mình, tương tự như cách mà dịch vụ Pinterest hoạt động. Google+ còn hỗ trợ chèn chữ hoặc chỉnh sửa cơ bản trước khi đăng tải nữa. Hiện bạn đã có thể dùng Collections trên Google+ nền web và trên Android, bản cho iOS sẽ được ra mắt trong thời gian tới.

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngtienvan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đêm qua vào G+ thấy mới có nên cũng đã tạo vài cái và cho vài cái URL vào, Pinterest thì nó chủ yếu là cái bảng này dễ ghim những thứ mình thích vào đó.
để test thử xem sao.
Đã lâu rồi mình chỉ còn dùng mỗi cái chrome và search của google thôi
nói thiệt ko biết do em gà quá hay sao mà em thấy mạng Google+ khó sử dụng bỏ xừ 😔
trừ để SEO ra chắc 90% người dùng sẽ không quan tâm g+ 😁 :D
tuanu42r
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã thử và thấy nó giống như đăng post bình thường cuẩ G+ nhưng tác biệt ra khỏi phần Posts. Không biết tương lai Google có bổ sung thêm tính năng gì cho khác biệt không nữa.
ps: có ai xài G+ thì follow nhau nhé 😁 https://plus.google.com/collection/kFO0Y
Gần đến h ăn trưa thấy đĩa cơm gà ngon nhể 😃, G+ thấy bạn bè ít ng xài
datvn
TÍCH CỰC
9 năm
G+ đại bại trước FB rồi, vài ba cái lặt vặt này chẳng lật ngược được thế cờ
Ai có xài G+ thì vào G+ của em follow em với, ở VN thấy toàn FB không 😔
overgamers
ĐẠI BÀNG
9 năm
Google như đối phó với các mạng XH khác, profile, page, group, hangout ... cứ ra đều đều mà toàn ra sau đối thủ, chức năng lại na ná nửa vời của FB, Tw, Tum, Pin... gộp hết vào G+ giống đống lộn xộn
Rất Pro anh Gu Gồ !
ko thấy có tương lai ở cái gg+ này
liem.ht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá ít người dùng, đên đt mình cũng tắt nó đi cho đỡ hao pin hầu như chỉ để cho dân seo dùng tơid
trangxinhgai
ĐẠI BÀNG
9 năm
cảm giác mình sắp nghiện go ogle hơn face rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019