Google sẽ hợp tác với các công ty xe hơi để chế tạo xe tự hành

sonlazio
22/12/2014 2:33Phản hồi: 22
Google sẽ hợp tác với các công ty xe hơi để chế tạo xe tự hành
Mẫu xe hiện tại của Google
Chris Urmson, trưởng nhóm phát triển xe tự hành của Google cho biết công ty ông không có ý định tự sản xuất dòng xe này mà muốn hợp tác với các hãng xe hơi khác để đưa sản phẩm ra thị trường. Dự kiến những sản phẩm đầu tiên sẽ có mặt trong vòng năm năm tới. Từ đây đến lúc đó, Google hy vọng sẽ thử nghiệm được 3 thế hệ xe tự hành nữa trước khi nó xuất hiện chính thức. Trước đó thì Elon Musk cũng nói rằng xe tự hành của Tesla sẽ sẵn sàng trong 5-6 năm nữa.

Tham khảo: WSJ
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ntkien0502
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe có vẻ hay đây. Con người ko cần lái xe nữa
nofog
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khỏi phải đi học lái xe
tiến tới sau này con người không cần tự giết nhau nữa; cứ để máy nó làm cho nhanh và chuẩn.
ngon
viet nam chắc hơi bị lâu mới có vụ này nha xe điện còn chưa có chỗ nạp điện thì tự hành ở vn chỉ là viển vong
@akirafine nó bán ở TP lớn chứ lo gì mà ko có bác hơi khinh thường VN đó
@Iron _Man mình ko khinh thường vn mà sự thật nó là vậy vn ko tin bạn chờ đi còn lâu nhá
Dự án này tẩn liệm rồi.

Sao không đem ra nghĩa trang GG chôn nhỉ?

Lâu lâu lại khui hòm, thúi không chịu nổi =))
@htpcty Tinhte dạo này có cả nhân viên của google vào đọc bài này. em ngưỡng mộ bác quá
Ai làm việc đấy, lái tự động GG làm giỏi chứ SX xe thì phải là các hãng sx xe mới đồng bộ và rẻ được.
Nếu có chuyện này xảy ra thì em nguyện mua Nexus Car chứ không chịu đi Galaxy Car hay Xperia Car 😁
@cuhiep Bác Hiệp nên chờ ICar đi cho chắc :D
tai nạn xảy ra ai chịu trách nhiệm? 😕 chả nhẽ bắt đền android google robo xanh
@stanley nguyen Xe chạy được là đã qua kiểm định rồi. Tai nạn thì cứ bắt đền công ty bảo hiểm thôi.
Đầu tiên sẽ là xe tự tỏi, rồi sẽ đến cái xe tự tỏi giống trong Wall-e với doraemon (bí mật mê cung buriki). Sau đó là ngỏm củ tỏi 😁
Helvin Ken
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai để ý cái xe nó có hình mặt cười không :3 dễ thương quá :p
Nếu ai cũng đi xe tự hành thì mới an toàn chứ có đứa nào nó lụi vào mình thì là sao cái xe nó tự động né cho kịp
Ko liên quan! Nhưng xăng vừa giảm 2k vnđ vui quá ... 😃
Đang phấn đấu 1 em xe người hành (người vận hành), chứ chưa mong xe tự hành.
Đẹp và ngộ nghĩnh.
dual1
CAO CẤP
9 năm
Dự án của Elon Musk coi bộ thú vị hơn.
xe nhìn đẹp, nhỏ gọn, nhưng chắc lâu lắm mới có nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095