Google sẽ mở một cửa hàng trực tuyến để bán các module của điện thoại lắp ghép Ara

Duy Luân
22/10/2014 22:21Phản hồi: 142
Google sẽ mở một cửa hàng trực tuyến để bán các module của điện thoại lắp ghép Ara

Trong một cuộc phỏng vấn mới đây, Paul Eremenko, trưởng dự án Ara tại Google, tiết lộ rằng công ty ông sẽ mở một cửa hàng trực tuyến để bán các module của chiếc điện thoại lắp ghép này. Cửa hàng sẽ có đầy đủ các khu vực để khách hàng chọn lựa những linh kiện theo ý muốn, kèm theo đó còn là bình luận của những người dùng trước và lời đề xuất để tiện tham khảo thông tin. Eremenko nói thêm rằng Google sẽ áp dụng mô hình giống như Play Store cho cửa hàng phần cứng nói trên. Người dùng và nhà sản xuất sẽ không phải trả tiền để sử dụng kho Ara, "thế nên ai cũng có thể tạo ra module của riêng họ rồi đưa lên cửa hàng và bán trực tiếp đến người tiêu dùng". Chiếc điện thoại Ara đầu tiên được kỳ vọng sẽ xuất hiện vào năm sau.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
ngon rồi đấy. sắp tới thời ra lê thanh nghị mua SOC s800 về chơi game đây keke:p
cách mạng của công cuộc xếp hình là đây
cái này dành cho những người eo hẹp kinh tế thì phải
chứ người dùng bt, kinh tế k đến nỗi học đâu cần 1 cái dt giống nhau 1 cách nhân bản thế này
thích 1 cái gì đấy có cá tính riêng hơn
Hủ Lô
TÍCH CỰC
9 năm
@bestboy2142 Bạn là kẻ đọc mà không lắc não chút xíu nào à? Mình vả vào mồm bạn bây giờ.
Sao bạn biết là mỗi module chỉ lắp dc 1 vị trí cố định? bạn là người sản xuất nó hả?
Và hơn nữa, sao bạn biết 1 module không thể cùng lúc có 2, 3, 4,5, 100 camera trên đó?

Kích thước module dày mỏng khác nhau thì liên quan gì? Ta có thể lắp 1 cái case khác vào che bên ngoài hết. Giả dụ mình muốn lắp 1 cái camera...100Mp super tele vào trong cái DT lego này để..chụp mặt trăng chẳng hạn, thì chẳng phải nó sẽ lòi tổ bố ra ngoài sao, chẳng thành vấn đề.

Mình nghĩ người ta đủ khôn để thiết kế module có thể thay cho nhau các vị trí (có xem cái video trước đây ko), kiểu như gắn USB thôi.
@bestboy2142 Não ko thể phẳng hơn đc nữa,tự mình lắp ráp mà ko cá tính bằng con phone sản xuất hàng loạt 1 mẫu mã,chỉ mấy thằng đần độn mới si nghỉ nông cạn thế này
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bestboy2142 Bác tự build dt theo cách của mình và theo ý mình ko phải là cá tính thì ntn mới là cá tính
@bestboy2142 nói khôn vãi...
Thế cái đống cái đống iPhone Galaxy Xperia nói chung tất tần tật các model hiện h thì ko giống nhau 1 cách nhân bản ? WTF in ur brain ?
Còn về chuyện mấy cái module mày mới nhìn cái hình minh họa thôi mà bịa ra như kiểu "bố mày làm mấy cái module đó chứ ai" thì thôi t cũng ko có gì để tranh luận với mày nhiều, tiếp tục tdtt với cái suy nghĩ của m đi 😆 =)) =))
snicker740
TÍCH CỰC
9 năm
Xài cái dt này phải nhớ xem nó có bao nhiêu module. Chứ rớt 1 phát ngồi nhặt lại, đếm ko đủ là... chích mịa. 😁
duykhiem86
TÍCH CỰC
9 năm
@snicker740 xài case vào,nó rớt nó cũng chả văng đi đâu đc :D
@snicker740 lấy băng keo quấn lại :D
@snicker740 Lên cua hàng trúc tuyến mua module khác lắp vào 😃 😃
@duykhiem86 chỉ sợ rớt phải mất công đi nhặt cái case =))
nói vậy chứ chắc GG cũng tính rồi, cùng lắm rớt thành 3 phần thôi 😆
Rồi sau này dt có khi như là build dàn pc ấy 😁
@viethung_91 Kiểu xin cấu hình ráp sờ mát phôn chơi game mobile :p
tuan_lua
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kích thích tính sáng tạo
thiencau1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
em sẽ chọn 1 cái đủ 7 sắc cầu vòng 😁
lvq17cm
TÍCH CỰC
9 năm
Cho tôi 1 màn 2k của LG, chip snap 900 của Qualcomn, Ram 4Gb của Samsung, vỏ máy nhôm của HTC, Cam 50mpx của Sony, pin của Phillips... ^^ ôi, ngày đó liệu có còn xa
@lvq17cm Ngày đấy đến thì mấy cái của bạn không có mà bán... đồ cổ quá rồi
tre_trau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lvq17cm tiền của vơ tu luôn nhé bác
@lvq17cm ;)😁
decon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lvq17cm Với cấu hình như vậy thì ngày đó sẽ cò xa mãi mãi.........
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm thế này sẽ giảm đc rất nhiều rác thải, mua 1 máy với khuôn mình thích rồi nâng cấp lên là đc. Chứ ko cần thiết phải mua hẳn 1 máy mới
thieuha01
TÍCH CỰC
9 năm
Ghép kiểu này thì không tận dụng được tối đa không gian. Sẽ to và dầy hơn rồi.
@thieuha01 Nhưng lại có 1 cái lợi là nâng cấp đỡ tốn kém và sửa chữa đơn giản hơn rất nhiều. Giống như case và laptop vậy.
vecon93
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thieuha01 Mình thấy đt màn 4.5", dày cỡ 10mm là chuẩn, vừa tay nhiều người chứ mỏng lại dễ cong như đám flag ship năm nay thì buồn =))
@thieuha01 Chuẩn bác, đang tính comment câu này. Nói chung lo nhất vẫn là phần pin, phải mà có 1 công nghệ pin mới trâu hơn bây giờ gấp bội thì khoảng này phải nói giảm đi đáng kể nỗi lo.
Monsterds
TÍCH CỰC
9 năm
@thieuha01 Sẽ tiết kiệm được tiền thay toàn bộ lại đồ sau khi bị luộc do đem nguyên máy đi sửa
Xếp hình là sở trường của minh..
vecon93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bro tư vấn cho mình cấu hình chạy ăn roi 4.4, chơi angry bird mượt mà 😁
Windy89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sinh viên chắc thích nhất quả này, nghèo mua cài vừa vừa xài, rồi từ từ tháo ra và nâng cấp =))
nierec
TÍCH CỰC
9 năm
Rót 1 cái nó văn ra từng mảnh tìm không thấy
@nierec thì ra CH mua típ, cái qtrọng là dùng có tiện lợi k 😁
THẾ CÓ BẢO HÀNH KHÔNG GG?

NẾU KHÔNG THÌ AI DÁM MUA?

NẾU CÓ THÌ THỜI HẠN BẢO HÀNH CHO TỪNG LINH KIỆN THẾ NÀO? THỜI HẠN BAO LÂU?

VỚ VẨN!!!
@htpcty MUA LINH KIỆN MÁY TÍNH BAO H CHƯA?
CÓ AI ĐƯỢC BẢO HÀNH KO?
THỜI GIAN BẢO HÀNH AI QUYẾT ĐỊNH?
VỒN
thaison0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htpcty Bảo hành như linh kiện máy tính ấy.
@htpcty Khi nào nó ra thì biết,thắc mắc thì lên phường😁
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@htpcty Thôi thì 1 like cho cmt của bạn. nhưng bạn nên biết rằng sau đống linh kiện lắp ráp đó toàn là những bộ óc lớn cả đấy bạn ạ. bạn hiểu kịp chưa? 😃
jkhanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nên xây dựng gian đồ cũ,ace nghèo còn mua
Ý tưởng hay nhưng để xem thực tế đạt được bn % đây.hi vọng sẽ mở ra 1 kỷ nguyên mới cá nhân hoá điện thoại.cá nhân mình rất thích ý tưởng này, được tự tay mình độ 1 cái đt theo ý (nhu cầu) của bản thân còn gì bằng.mong chờ ngày đó😃
Mình đang thắc mắc là lúc đấy ng ta sẽ gọi tên dt theo 1 tên chung như thế nào.hỏi câu:mày dùng đt gi?ko lẽ trả lời chung chung là đt ara xếp hình?và 1 điều nữa là cấu hình phần cứngbdo ng dùng tự build thì sẽ bị phân mảnh rất nhiều
@kira6866 Thế bạn thấy Windows có phân mảnh không? Con PC hoặc laptop windows cũng lắp từ đủ thử hầm bà lằn đó, có phân mảnh đâu?
@kira6866 giống PC bây giờ thôi bạn, ngày xưa PC cũng chủ yếu máy đồng bộ, bền, ổn định, đắt, khó nâng cấp, rồi về sau khách hàng mới đc tự build case, thị trường linh kiện cũng đa dạng.
Với dự án ara,sẽ có nhiều hãng lắp ráp điện thoại sinh ra nữa.
Phần cứng đa dạng, nhưng chạy chung 1 phần mềm gốc của gg.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019