Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Google vừa gửi một thiết bị tương tự Google Glass lên FCC?

sonlazio
26/4/2015 0:48Phản hồi: 14
Google vừa gửi một thiết bị tương tự Google Glass lên FCC?
Google vừa gửi một thiết bị có tên mã A4R-CAP1 lên Ủy Ban Truyền Thông Liên Bang Mỹ để hợp chuẩn, và họ diễn tả thiết bị này là "một thiết bị thông minh sử dụng Bluetooth thiết kiệm điện BLE). Khi nhìn vào nhãn FCC của thiết bị này thì người ta phát hiện ra nó rất giống với giao diện dạng thẻ của Google Glass, đồng thời yêu cầu người dùng phải vuốt qua lại, vuốt lên để điều hướng, giống hệt với kiểu vuốt bên hông kính của Google Glass. Ngoài ra, Google còn diễn tả nó như một thiết bị dùng Android tùy chỉnh và có pin.

Với những thông tin trên thì khả năng CAP1 là một chiếc Google Glass mới là rất cao, hoặc nó cũng có thể là một thứ gì đó hoàn toàn mới, điều khó xảy ra hơn.

Tham khảo: FCC, Android Police
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình vẫn đặt biệt thích cái kính này.
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Một thiết bị phụ trợ cho điện thoại đang trở thành xu hướng. Hiện thời là Smartwatch, sau đó sẽ là những sản phẩm như Glass.

Gọi Smartwatch là thiết bị phụ trợ vì người ta dùng nó để đẩy notification từ điện thoại sang, còn xem giờ chỉ là phụ. Ví dụ à? Đơn cử như việc 1 smartwatch mà hết pin thì chỉ còn cách cất nó đi, còn định nghĩa đồng hồ phải là 1 thứ ko bao giờ hết pin. Người đeo đồng hồ để xem giờ ko bao giờ chọn mua smartwatch, vì họ ko cần những thứ rườm rà như thông báo tin nhắn có thể làm họ mất tập trung xem giờ. Có bao giờ bạn lấy điện thoại ra để xem giờ nhưng rút cục sau khi cất nó vào bạn lại ko biết bây giờ là mấy giờ ko?
@july3rd rất nhiều lần nữa là khác 😆
@july3rd Ngày sạc 1 lần thì chỉ khi đi ngủ mới không xem được giờ !
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
@lambui.ip.hn Mình ko nói smartwatch chắc chắn phải hết pin, mình chỉ nói khi smartwatch hết pin thì chẳng còn làm gì dc nữa.
@july3rd Nói vậy thì ô-tô hết xăng khác gì cái hộp thiếc
sucsong1
TÍCH CỰC
9 năm
@july3rd ko hết được đâu nhớ ko nhầm là còn dưới 15% nó sẽ bắt buộc chuyển chế độ thuần tuý xem giờ thôi.
Chắc là gg glass ver 2. 😃 mong là giá ngon ngon để sắm đủ con wear,glass với smt. He
cái giá lại né người tiêu dùng 😁
1234hdpa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thắc mắc có phải "tiết kiệm điện" hay không 😁.
Giống đồng hồ hơn là kính....
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Vậy rút cục ý bạn là gì? 😃

Chỉ có Apple Watch mới có "chức năng" đó, còn những hãng khác thì cho phép người dùng xài xả láng đến cạn pin thì thôi.

Cũng vì "chức năng" đó mà AW bị người dùng chê trách ko ít. Họ thích dùng hết khả năng của thiết bị đến khi chẳng còn gì để dùng nữa. Rõ ràng là chức năng xem giờ là ko quan trọng với những "tín đồ công nghệ".
MSRKen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@july3rd Có chăng thì có bạn mới nghĩ và nói như vậy, chứ riêng mình. Xem giờ với mình smartwatch vẫn ok, chẳng có gì là hại cả. Khi gần hết pin, chuyển về chế độ tiết kiệm năng lượng để xem giờ là tốt lắm rồi, ai "chê trách" không biết chứ mình thấy vậy là tốt lắm rồi 😃
Thời đại bây giờ rồi, đâu phải cứ truyền thống mãi được. Chẳng có gì tồn tại mãi mãi mà. 😃
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
@MSRKen Mình ko nói mình, mình cũng ko nói bạn, mình nói cái mà người ta đang bàn tán. Bạn xem giờ người khác ko xem. Nhiều người bây giờ thích vơ vào mình ghê. Bạn vốn ko hiểu chuyện mình đang nói 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019