Google Wallet "lên mây", hỗ trợ nhiều loại thẻ Credit, Debit

TDNC
2/8/2012 3:58Phản hồi: 59
Google Wallet "lên mây", hỗ trợ nhiều loại thẻ Credit, Debit
Hôm nay, dịch vụ thanh toán điện tử Google Wallet chính thức được nâng cấp với một vài cải tiến mới bao gồm nâng cao tính bảo mật bằng cách lưu trữ thông tin trên đám mây và đặc biệt là hỗ trợ mọi loại thẻ tín dụng (Credit), thẻ ghi nợ (Debit) của Visa, MasterCard, American Express và Discover.

Google Wallet là một phần mềm ví điện tử chạy trên điện thoại di động dùng để lưu trữ mọi thông tin về các thẻ tín dụng, thẻ ngân hàng mà bạn đang có và có thể dùng điện thoại để mua hàng trực tuyến hay trong siêu thị. Để tăng cường tính bảo mật, Google Wallet phiên bản mới sẽ lưu trữ mọi thông tin thẻ của bạn trên máy chủ riêng của Google với độ bảo mật cao, thay vì chỉ lưu trữ trong điện thoại của bạn.

Với ứng dụng Google Wallet (hiện chỉ mới có bản cho Android), bạn có thể xem và quản lý toàn bộ các thẻ ngân hàng của mình, thêm, xóa bớt thẻ và thanh toán hóa đơn bằng cách chạm nhẹ điện thoại lên các thẻ NFC trong siêu thị. Nếu chẳng may làm mất điện thoại, bạn có thể dùng trình duyệt web trên máy tính để vô hiệu hóa chức năng thanh toán của máy đó từ xa để giảm thiểu rủi ro bị mất tiền. Ngoài ra, Google Wallet cũng lưu trữ cả những giao dịch trước đây mà bạn đã từng mua bán với Google.

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romero
TÍCH CỰC
12 năm
Có đất cho hacker rồi đây, thiếu điều dùng đt mở cửa xe với cửa nhà nữa là đủ bộ luôn!!
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@romero có rồi đó pác. s3 là điện thoại olympic nên ở đó mọi thanh toán đều được thực hiện bằng s3. có một khách sạn với 30 phòng đều mở cửa phòng, bật tv,thanh toán bằng s3 hết. Mong việt nam mình sớm có cái nì.😁
DtDssE2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@romero Đt dùng để mở cửa 1 số xe GM đc rồi đấy bạn. Hãng RelayRides bắt tay với OnStar cho thuê/share xe hơi và các xe đời mới của GM có thể đc mở khóa và chạy bằng app trên đt thông qua tín hiệu vệ tinh mà ko cần gặp chủ xe lấy chìa đâu...
hiện đại rồi mất tiền nhiều là hại điện 😁
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiện lợi,điện thoại ngày càng pro.
hienld
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu máy chủ bị hack thì cũng nguy lắm.
có android nhưng ko chơi với cái này được. Chỉ vì ta là người Việt Nam, cái ji cũng phải là tiền mặt.
@macarong0303 Sắp tới thì không dùng tiền mặt hết bạn ạ. Mà chủ yếu là chỗ mình cũng k nơi nào lắp thẻ NFC để thanh toán cả. 😁 Nên muốn dùng cũng không được
@o0tobite0o he, nếu ko dùng tiền mặt thì bạn có công nhận với mình là nó cứ ảo ảo thế nào ko nhỉ ?. Bây giờ có yêu ảo, mai mốt có khi nào lấy vợ ảo và nuôi con ảo ko ta ?
thuhoanf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Paypal có đối thủ rồi
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
@thuhoanf Đối thủ gì nhỉ? Paypal chỉ là hình thức thanh toán trung gian, đứng ra nhận và trả, đảm bảo an toàn cho thanh toán. Thực tế thanh toán bằng Paypal cũng phải gắn với 1 thẻ tín dụng hoặc tài khoản ngân hàng, 2 thằng này luôn tồn tại và bổ trợ nhau. Paypal cũng hỗ trợ rất nhiều cho việc thanh toán bằng NFC, thanh toán càng đơn giản và bảo mật người ta sẽ sử dụng Paypal càng nhiều
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
Không chơi !
Cứ làm Hai Lúa ... " đồng tiền liền khúc ruột", an tòan !
Hiện tại hệ điều hành smartphone chưa bảo mật tốt , nếu sử dụng như thế này thì hãy cẩn thận với hacker ==" . Trên máy tính mà việc bị hack thẻ tín dụng còn diễn ra hằng ngày thì trên đt chắc ai sử dụng cũng bị hack :|
VN 10 năm nữa đi rồi phổ biến !
DtDssE2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@President_evil_6 5 năm trước ít ai nghĩ là có thể thanh toán thẻ khi đi taxi, bây giờ thì nhiều hãng có máy POS trên xe taxi luôn rồi (VinaSun)...
ai cũng muốn VN mình đc hưởng các dịch vụ tiện ích công nghệ cao như các nước tiên tiến nhưng khi có lại sợ cái này cái nọ; các nước bạn khi mới đưa ra các dịch vụ này những người dùng sớm (early adopters) luôn sẵn sàng chịu chi phí cao và cả rủi ro nhưng bù lại đc dùng công nghệ sớm và nhiều trường hợp kéo cả thị trường mới lên...
thiết nghĩ người dùng VN mình cũng nên có cách suy nghĩ và tiếp cận cởi mở hơn để thế hệ sau đc hưởng những tiện ích như vầy
p/s: mình nghĩ trang TinhTe.vn cũng nên là 1 trang web định hướng cách nghĩ của người dùng về công nghệ thay vì chỉ đơn thuần dịch bài và đưa tin...
duongpa
ĐẠI BÀNG
12 năm
béo mấy ông ship hàng dùng CC chùa =))
bhkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có vẻ Google Wallet không ổn, có vẻ như nó là một bước đi khá phiêu lưu của Google.
Chúng ta nên tạo sự khác biệt
Giống như nước Công Gô ko có TẾT

Nói KHÔNG với ví điện tử

Ai thix thì ở VN ko thix thì biến.
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
@kkanhhungvl 😁 gì mà nặng lời thế bạn về sau chắc vn cũng dùng thôi chẳng qua giờ vn chưa có nhiều hỗ trợ chứ sau này thì chưa biết đc
Luigi_2
TÍCH CỰC
12 năm
@kkanhhungvl WTF =)
Có khi nào lên mây rồi tan thành khói không vậy?😃 Lúc đó đừng kêu úi da tiền tui đâu! Có Ma giải quyết😁
@jack93 Có khi thế thật :D
mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
thấy chíp chíp trong ý mà lại thèm 😔
Không đủ điều kiện cấp thẻ tín dụng do bạn chưa có tài khoản ngân hàng chúng tôi. Vãi lúa!
Bị hack một cái là "ăn mày" luôn !
Mấy cái thẻ tài khoản thanh toán mà lưu "lên mây" thì cũng đáng lo nhỉ. Bổng 1 buổi sáng đẹp trời, nhận đc thông báo bạn đã thấu chi 10k$ mà ko biết lý do thì...
@Ng. Thành Trung Lý do: Tài khoản đã được sử dụng để mua Luis vuiton.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019