Góp ý Cho Viettel

neo2112
12/3/2012 6:19Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viettel đã add imei cho mình...nhân tiện nói luôn là gói cước 3g mà vietel tặng kèm miền phí mỗi tháng vẫn mất 50k nza
@quyet.nguyenquang Với khuyến mại đi kèm đó Bạn tính xem bỏ ra 50K/tháng thì được lợi bao nhiêu nhé. Giống đợt khuyến mại HTC OneX đó. Viettel chỉ là đối tác cung cấp gói cước cho các KH mua máy HTC và sử dụng sim của Viettel thôi. Nếu cho không thì đâu cần phải kết hợp với các nhà cung cấp thiết bị. 😁
@girevn định làm trò để PR bán hàng hả thím??
@62500119 Ko PR sao mọi người biết đến sự thật đằng sau 1 tập đoàn lớn nhất nhì Việt Nam
@girevn tôi cũng pm ở vài topic mà bạn post rồi. nếu có sự việc đúng như bạn nói thì pm thông tin vào inbox tôi sẽ hỗ trợ. tin tưởng được hay ko thì hỏi ae trên này chứ đừng bày trò để PR như vậy ko tốt đâu. vì bạn cũng là dân kinh doanh(nếu đúng như chữ ký) => một ngày nào đó có 1 topic về việc kinh doanh khuất tất, lừa đảo của bạn ở trên khắp các 4R thì bạn nghĩ sao???
@62500119 Topic người ta, ko muốn nói nhiều. Nói ít hiểu nhiều dùm: "Tôi chỉ đăng sự thật khi đã có câu trả lời cuối cùng từ Viettel" chứ không phải tôi spam "khuất tất" như anh đã nói.
Việt teo gio làm ăn chán quá.Mùa bóng vừa rồi a kay thật,Minh dùng gói cuoc mimax khi hết 500m ở tốc độ 3G,thi dk gói mbtv de xem phim,khi xem hay bi dừng hình,hoi tổng đai kt hỗ trợ đủ trò hình thức ko được.Minh di chay lai phần mềm cũng ko được.cuôi cung ly do Minh bi La do mình dùng mimax,Nhân viên kt vteo chất lương kem quá,nhìu e tổng dai ng
góp ý mấy ông Vịt Ten là bất cứ khoản gì trừ tiền phải có tin nhắn thông báo cấm cái kiểu âm thầm lặng lẽ..sao quảng cáo thì lắm thế >"<
lúc đó bạn lại suốt ngày gọi tổng đài phản ánh sao nhà mạng gửi tin nhắn nhiều thế làm ảnh hưởng tới cuộc sống, cv ....😁
cảm ơn bạn đã phản ánh về dịch vụ của VT. hiện tại bạn có đang ở và sử dụng các dịch vụ của VT tại địa chỉ mà bạn phản ánh hay ko? nếu có thì bạn vui lòng nhắn vào inbox giúp mình số sim D-com 3G, số đt di động của bạn, địa chỉ chi tiết nhà bạn( số nhà, đường, ngõ hoặc gần 1 mốc nào đó cho dễ tìm nhé). Tks.
1221 là tổng đài tự động để KH có thể gọi điện vào đó đăng ký dịch vụ nhạc chờ, tải nhạc chờ....mà bạn.
bạn nhắn tin số đt của ông bạn vào inbox(kèm cả MSCN) bên mình sẽ ktra xem thuê bao của ông bạn có gọi vào tổng đài đó hay ko nhé. Tks.
@62500119 Hôm trước máy mình cũng nhận được cuộc gọi đến từ số 1221 bạn nhé.Mọi khi là chỉ nt đến số này thôi, tự dưng thấy có cuộc gọi nghĩ rằng tổng đài có việc gì, ai dè là bị lừa cho nghe nhạc chờ quảng cáo. nghe đc khoảng chục giây biết là mình bị lừa rồi, cú quá, không biết là bị trừ bao nhiêu tiền nữa.
Lên google search mới biết cũng nhiều người bị như mình. các bác cảnh giác nhé, số này alo lên thì đừng nghe.
@linhkiemkhach Khẳng định với bạn tổng đài 1221 gọi đến bạn không mất tiền nhé. Đây là chương trình khuyến mại dịch vụ nhạc chờ Imuzik. Bạn có thể nghe thoải mái rồi kiểm tra lại TK xem có bị trừ tiền không.
Tks.
Mình đang sử dụng con 6300, mấy tháng nay cứ vào ngày cuối tháng, có khi cả cuối tuần đầu tháng và cuối tháng luôn, cả 2 lần đều nhận được tin nhắn vào hơn 0h khuya "ban đã thanh toán 15k cuoc dowload lotus_nnews cua mstore.... mình chẳng biết nó là gì, điện tổng đài CSKH để giải quyết xong vẫn có tin nhắn hủy thành công do trung tâm hủy, nhưng vẫn bị trừ tiền, lần này mình khôi phục cài đặt gốc, format the nho luôn, bây giờ mà bị trừ tiền nữa là viettel có vấn đề gì rồi ấy...01655521114
Protool
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chán với kiểu làm ăn của viettel lắm , từ chuyện sim 3g rất lởm , dùng 3 cái khuyến mãi thì thay đi thay lại vài lần là sim có vấn đề , cắm sim vào điện thoại lúc được lúc không , sau là báo sim lỗi . mang đi đổi thì cũng phiền hà , tự nhiên mất 20k thay sim lại thêm 1 ít thủ tục nữa , sau 1 time lại bị ...

Kiểu khuyến mãi 1tr250 trong 12 tháng rất lởm , mình mua hộ mấy người bạn và các cô các chị tại CQ , nghe thì rất hay nhưng mà tìm hiểu kỹ thấy sơ sẩy à không được hưởng khuyến mãi liền , ai có time đâu mà chạy theo cái kiểu phải dùng 15k , dùng sim 3g trong thời gian từ 1-5 hàng tháng .... Cứ mỗi tháng km 1.5gb trong 12 tháng cho nó nhanh , lằng nhằng để 1 số người không được hưởng khuyến mãi , đi hỏi mình , mình chỉ ra là do cái bọn viettel nó giở trò như thế , làm người ta cứ nửa tin nửa ngờ .... cứ như mình mua hàng đểu cho họ hoặc là bảo sao bọn viettel nó nhiều người ma N G U thế .

Bó tay với viettel theo .
xitrumx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hơ, góp vui 1 phát nữa là 2 tháng nay chả thanh toán cước adsl bằng thẻ qua web adslfail.viettel.vn đc, cứ dừng hình mãi. Cái này tiện vì mình ít time chạy qua cửa hàng + gia hạn nợ cước 3 lần trong tháng, max 24hrs cho 1 lần gia hạn. Đg thử pay.vnexpress nữa là ok.

Sent from my IM-A800S using Tinhte.vn
nếu ko xóa hẳn ứng dụng trên máy, có ai cầm nghịch vào kết nối Mstore thì lại kích hoạt dịch vụ lên đó bạn nhé.
Tổng đài đã gửi tin cho bạn rồi. có vấn đề gì thì bạn nhăn tin vào inbox mình sẽ hỗ trợ nhé. TKs.
cảm ơn bạn đã phản ánh. mình cũng dùng vài cái sim D-com và sim 3G thông thường mà chưa gặp vấn đề gì về sim. cũng tháo lắp giữa đt và usb suốt mà ko thấy sao cả.
còn điều kiện khuyến mại thì nhiều người cũng đề cập rồi. tuy nhiên phải nhìn nhận cả 2 phía: lợi ích của người tiêu dùng và nhà cung cấp dịch vụ bạn à.
cho em hỏi cái dịch vụ LOTUS_STRAWBERRY cua MSTORECGW là cái gì thế mà mỗi tháng - 15k vậy. Soạn tin nhắn hủy thì nó gửi lại ko co SDT tren Mstore.vn .Chả hiểu sài cái gì luôn, lên Mstore.vn thì nó kêu 0 Ứng dụng phù hợp với DT của bạn, thế mà mỗi thàng vẫn mất 15k nản, kiểm tra em số 01654714312
@linhvjp9x đó là dịch vụ push mail do nhà cung cấp dịch vụ nội dung(CP) cung cấp bạn nhé. bạn soạn tin hủy thì chỉ hủy user đăng ký trên trang Mstore(nôm na như hủy nick forum vậy) chứ ko hủy dịch vụ đã tải về máy đt.
nếu muốn hủy thì có 2 cách:
- báo cho nhà mạng để hủy
- tìm icon dịch vụ trên máy đt và hủy từ menu của icon đó.
Vịt teo àh, con nhà lính + tính nông dân => hữu lượng vô chất
Mới bỏ cái ADSL của VNPT nhảy wa dùng dcom gói cố định sau khi hết 2G thì thằng viettel bóp băng thông ác wá từ 3G mà bóp xuống còn 2G sao mà xài ,nếu có bóp thì cũng bóp vừa thôi để anh em còn xem video nữa chứ ,cứ cái kiểu này chắc phải quay lại với cái ADSL wá.1 tháng có 165k thôi đọc tin tức+nghe nhạc+xem video+downloa thoải mái.
Chẳng hiểu sao tôi dùng sim viettel cho blackberry 9700 mà pin cứ 5p tụt 1%. Sạc 100% để đó ko làm gì sau vài tiếng thì hết pin. Tình trạng này xảy ra gần đây. Khi tôi thay sim mobi vào dùng pin được 3 ngày. Tôi lên cty hay ở nhà, hay đi ra ngoài thì đều bị tình trạng này.

Trước đó, sim cũ của tôi cũng bị tình trạng như vậy. Thay sim mới cách đây 2 tuần, có đỡ hơn, nhưng 2 hôm nay lại bị và tình trạng có vẻ nặng hơn sim cũ rất nhiều.

Tôi luôn để ở tình trạng 2G, ko dùng phần mềm chạy ẩn nào cả. 1 ngày tôi chỉ nghe 1-2 cuộc gọi, nt khoảng 4-5 tin. Tôi thực sự khó hiểu với sim của Viettel.
@royal_axn sim của bạn có đăng ký các gói cước data ko vì mình chưa nghe qua nguyên nhân này bao giờ.
bạn cầm sim ra các điểm giao dịch chính thức của Viettel để nv ktra tình trạng sim cho nhé. Tks.
@62500119 sim mình là sim sinh viên, mỗi tháng được tặng khoảng 20mb, dùng hết thì tự tính phí bình thường. Mình ko đăng ký gói data nào hết. Vì nếu đăng ký data sẽ ko được tặng 20mb thằng tháng.

Sim mình vừa đổi thì mình nghĩ khó có trường hợp do sim. Có điều vẫn nghe gọi bình thường.
@royal_axn 20MB đó là data mà bạn. bạn nên mang sim + máy trực tiếp ra các điểm giao dịch để được nv kĩ thuật hỗ trợ ktra. TH có thể ktra được vì như bạn nói pin sụt khá nhanh trong thời gian ngắn.
nếu sử dụng Blackberry thì bạn thử up rom lại xem sao. TKs.
Khi tôi thay sim viettel qua máy điện thoại khác (đt Gionee của TQ), bình thường pin đt này của tôi dùng được 1 tuần, vậy mà gắn qua thì chỉ dùng được hơn 1 ngày.
Nhưng theo chủ bài nói nhận được tin nhắn vào lúc khuya, có phải vịt teo có thói quen làm việc trong thời gian này àh? hay là hệ thống máy móc có lỗi. làm ăn như vậy mà kêu là pro...:p
@Nha Huynh vào đây đọc thêm rồi hãy chém bạn nhé :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019