Growl 2.0 đã chơi tốt với Notification Center trên OS X Mountain Lion

Didu
20/9/2012 17:5Phản hồi: 17
Growl 2.0 đã chơi tốt với Notification Center trên OS X Mountain Lion
Screen Shot 2012-09-21 at 12.18.20 AM.jpg

OS X Mountain (10.8) được Apple giới thiệu với trung khu thông báo (Notification Center) dành để quản lý thông báo cho các ứng dụng thế nhưng thời điểm đó nó chưa tương thích tốt với Growl, một trình quản lý thông báo do bên thứ ba phát triển. Mới đây, nhóm phát triển đã cập nhật Growl lên bản 2.0 và nâng cấp quan trọng nhất chính là việc nó đã hoạt động tốt với OS X 10.8 và Notification Center. Growl 2.0 sẽ giúp chuyển toàn bộ thông báo của những ứng dụng không tương thích với hệ thống thông báo trên Mountain Lion vào Notification Center để người dùng theo dõi và quản lý dễ dàng hơn.

Trước khi Growl 2.0 ra mắt, Hiss là một chương trình nhỏ cho phép chuyển toàn bộ những thông báo từ Growl vào Notification Center, khi đó Growl chưa thể làm được vì chưa tương thích với Mountain Lion. Sử dụng Growl 2.0 đồng nghĩa người dùng Mac sẽ không cần tới Hiss nữa, ngoài ra thì Growl sẽ cho phép bạn quản lý thông báo của từng ứng dụng tốt hơn là Hiss trước đây. Hiện tại, bạn đã có thể tải về Growl 2.0 từ Mac App Store, hoặc thực hiện cập nhật nếu đã mua Growl trước đây. Chi tiết xem tại đây (link tới Mac App Store).

Nguồn: Gizmodo
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

polyester
TÍCH CỰC
12 năm
mới up hôm qua trên appstore 😃
stork
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải up lên thử mới được. Cám ơn tinh tế nhiều
mỗi lần OSX thay đổi là các soft third party phải chạy theo thôi
ngon
MobileUs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày xưa miễn phí, giờ em thu phí rùi 😔
bên này buồn nhỉ, ít cmt nên cũng ko có gió
Update nâng cấp em mac mà chậm quá.tối về thử lại coi.còn gì mới nửa ko nhỉ....
oánh dấu lại chờ mua máy dùng
phải mua thì thua rùi, mềnh ko dùng dc............
Apollon
TÍCH CỰC
12 năm
Không rõ Growl 2.0 đã khắc phục được cái bệnh thi thoảng lại chiếm quá nhiều CPU chưa nhỉ?
vẫn chưa biết chỉnh sao. Mục application chẳng có apps nào. Yahoo messenger không hiện. Có ai có thể giải thích ko ?
À làm được rồi. Chỉnh framework của yahoo messenger.
@minhthanhnt Chỉnh framework là sao hả bác? Bác giúp mình với
@heoconyeutien Bạn dô đây download growl 2.0 SDK: http://growl.info/downloads
Vào application bằng finder nhấp phải yahoo messenger chọn show package contents.nhấp vào contents, vào frameworks. Giờ bạn sẽ thấy folder tên "Growl.framework".

Giờ mở finder mới vào thư mục growl SDK đã download, chọn frameworks. Copy và paste đè lên thư mục "growl.framework" cùng tên trong app yahoo messenger. (lưu ý: lúc này cả growl và yahoo messenger đều phải tắt, sau đó mở growl lên trước, rồi bật yahoo)

Các bước mình làm vậy. Làm vài lần thì thấy vậy là được. Nhưng banner cũng chỉ để nhìn thôi. Nhấp vào không có chạy gì cả. Thân.
@minhthanhnt Thanks bác. Vậy là đủ rồi. Mình cài mà yahoo chẳng bao giờ nhận được cả. Báo lỗi với developer thì tụi nó cứ kêu tại yahoo
không chỉnh được email và itunes. ai chỉnh được chỉ cho em với.
thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019