Hà Nội trong tôi

windylife
21/12/2010 6:14Phản hồi: 1.189
Hà Nội trong tôi
"Dù có đi bốn phương trời, lòng vẫn nhớ về Hà Nội..." câu hát ấy đúng như nỗi niềm của những người con xa xứ. Ai đã gắn bó với tuổi thơ Hà Nội chắc chẳng thể nào quên "tiếng leng keng tàu sớm khuya", rồi Hồ Gươm với Tháp Rùa thấp thoáng trong sương, từng con phố vắng nồng nàn hoa Sữa trong gió heo may....
Là một người yêu Hà Nội, những lúc có dịp tôi thường lang thang trên phố, ngắm nhìn và cảm nhận...để thấy lòng mình lắng lại, thật bình yên.
Tôi lập topic này chỉ muốn chia sẻ tình cảm của mình và để những bác đang phải xa Hà Nội như bác 770SH, phuong-cym....thêm một chút ấm lòng. Rất vui nếu các bác cũng đưa ảnh về Hà Nội vào đây, ta sẽ có một Hà Nội đa dạng hơn với mọi góc nhìn.
Mới chập chững bước vào lĩnh vực chụp ảnh nên ảnh chưa được đẹp và chắc chắn còn nhiều thiếu sót trong kỹ thuật, rất mong được các bác góp ý. Cảm ơn các bác nhiều.

#1 Tháp Rùa trong sương
#2 Suy tư
#3 Làm đẹp cho đời
#4 Lá thời gian
#5 Hoài niệm
1.189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tấm cuối em thấy có cảm xúc. Hôm nào giao lưu bờ Hồ đi bác 😃

---------- Post added at 02:11 PM ---------- Previous post was at 02:06 PM ----------

Hôm nào giao lưu bác nhé, đi một mình mãi cũng buồn.
#10 Vũ điệu bên hồ
Cảm ơn thành ý của anh.
Bộ ảnh của anh rất giàu cảm xúc
#11 Rùa Hồ Gươm
Cùng tình yêu Hà Nội...

View attachment 316019
Rất vui được bác hưởng ứng, hình bác post nhỏ quá không xem được, bác post lại nhé.
Hơ, vật vã 1 hồi cuối cùng cũng up đc 😃
loạt ảnh màu đẹp. Ảnh rất cảm xúc.

Loạt trắng đen có lẽ bạn dùng chế độ sẵn trong máy nên ảnh dư xám nhiều quá, mất đi cái không khí mà ảnh vốn có. Bạn thử tăng thêm tương phản và xử lý kỹ hơn cho ảnh trắng đen xem

Góp chung với bạn 1 tấm HN. Lâu rồi không được lang thang HN rồi. Nhớ quá.

Cảm ơn bác đã góp ý và động viên. P/S mình cũng đang mày mò nên đúng là nhiều ảnh xử lý chưa được tốt, sẽ cố gắng hơn trong tương lai.
Hôm nay mới biết topic này, cám ơn bác Windylife rất nhiều, ảnh về HN em không có nhiều, góp với bác tấm ảnh cũ vậy
Lửa thiêng Hoàng thành, ảnh không đẹp nhưng em lại gặp đúng lúc lư huơng bốc cháy nên vội làm vài kiểu
1
2
3
courage
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỗ này là cafe QUất
Soi bóng

duyphat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ảnh Đẹp đầy cảm xúc.....Cảm ơn bạn.
Hà Nội sẽ mãi đẹp, vãn có cái gì đó khác khác bời người Tràng An ....
639010
CAO CẤP
13 năm
Em xin góp ảnh Hà Nội ạ

---------- Post added at 06:35 PM ---------- Previous post was at 06:33 PM ----------

@639010 Ảnh bạn chụp đẹp quá bạn ơi ... Mình đang muốn in mấy cái ảnh kiểu chụp giống của bạn về ảnh Hồ Gươm mà sao nó được 4 bức mà 4 mùa í ... Ko biết bạn có thể cho mình xin file ảnh ko nhỉ , mình rất cảm ơn ...
lyslynly
ĐẠI BÀNG
9 năm
@639010 Hồn Hà Nội - Hà Nội bình yên
Ảnh đẹp lắm, cảm ơn bạn.
gocmaycan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em cũng có vài ảnh Hà Nội góp vui với các bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019