Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hack root cho HTC Hero....!

spiderman_anhvu
22/8/2009 11:55Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những máy nào có HBOOT 1.76.0007 có thể sử dụng cách cài chương trình tên là flashrec để hack lấy quyền root và cài recovery cho Hero. Bài này được viết trên XDA và có hướng dẫn khá đầy đủ rồi. Mình sẽ quote cho các bạn tiện theo dõi
(nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=559613)
coco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện giờ vẫn chưa có cách nào có thể root và unroot cho HBOOT 1.76.0007 với bản Build 2.73.728.5 cho Asia của HTC HERO
bac coco noi thiệt hả.e mới mua hôm kia. tiện thể cho em hỏi, root nó xong thì có còn được update rom của hãng kg ạ,máy e hàng chính hãng ạ.
coco
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện giờ đã root được cho firmware đó rồi, bạn có thể tham khảo ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=572683

Đang bận việc nên không dịch sang tiếng việt đc

Mình đã làm theo thành công, root xong không thích thì quay về ROM gốc vô tư. Nếu bạn mua hàng chính hãng bản cho Asia thì sẽ không có Market đâu, nên root máy rồi up ROM khác vào vọc cho sướng 😁
Thú thực với bác trình độ tiếng Anh của em cũng ko đến nỗi nào, nhưng khả năng kỹ thuật của em lại có hạn nên đọc cái trang bác cho mà em thấy nản quá 😔(
Em cũng đang dùng Hero của FPT, rất là buồn khi ko có Market. Bác nào giúp em với....!

help với !đã làm hết những gì bác hứong dẫn nhung khi khởi động để vào recovery =tổ hợp Home + Power thì bị treo máy có thể cho mình biet la tai sao khg? hic
chịu chết từ bước thứ 2=.= chẳng thấy máy yêu cầu driver gì cả,giúp mình vớiT_T
Bác nhớ chọn cái USB Debuggin nhé, chắc chắn cắm vào USB của PC thì phải báo driver chứ! Nó có hiện đèn leb báo như đang sạc không bác ?
dc rồi:d may quá
-----------------------------------------------------------------------------------
Help-xin chỉ cách root hero chi tiet

Tình hình là mình vừa tậu 1 chú hero về cấu hình sau :
Máy của fpt nhập (o có market)
firmware : 1.5
baseband : 63.18,55.06EU_6.35..06.18
kernel 2.6.27-8dd6deee
build number 2.73.728.5

Em đã đọc các bài đả viết của topic, và đang hoang mang khong biết dùng cách nào (nhiều cách quá,có bài =tiếng Anh, sợ dịch sai -> làm hư máy)

Vậy, xin các cao thủ chỉ dẫn tận tình giúp ROOT máy em
Em mê dòng máy này lâu rôi, hôm nay mới dám mua,

Xin chân thành cám ơn
rtx101
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác chủ thớt có ở HN ko vậy? Em mới mua Hero, cũng build 2.73.728.5, và sau 1 hồi ngâm cứu thì thấy phải downgrade rồi thì mới root đc. Nhưng quá trình gian nan quá... Bác giúp em được thì em xin mời cafe trà thuốc để gọi là hậu tạ ạ. 😁
Mình cũng vậy, vừa mới mua con này ở thế giói di động. Từ trước tới giờ chỉ chơi Symbian với iphone nên cững không rành lắm về cái này. Chủ toppic có thể chia sẻ cho mọi người để hiểu rõ hơn về con HTC Hero này được không vậy ?
E có sự nhẫm lẫn ở đây, con hero của e chưa root được. mà sao up được custom của modaco ta. lúc đầu máy e là bản của châu á, không có market, em làm theo hướng dẫn của the unlockr downgare xuống bản 2.73.405.5, rồi từ bản đó em up lên bản 2.8 của modaco. e check rõ ràng là bản modaco, xong xài 1 ngày mất wifi, e recover lại bản 405.5, và check theo kiểu anh spiderman coi mình có root chưa thì báo là access denine, hic vậy là sao vậy anh spiderman. e vẫn up lên được bản modaco từ bản 405.5.
Mình cũng mới tậu 1 em Hero White, không fải thegioididong&FPT nên vào Market download software ầm ầm 😁. Chỉ có điều ko có user root nên chưa dùng được BlueTooth. Hôm trước mình có hack root theo bài viết của bác spider_man nhưng đến đoạn boot lại, qua cái chỗ con Android trượt ván thì không nhận hết software được--> yêu cầu recovery lại HĐH---> treo máy, fải tháo pin ra lắp lại :mad:
Bác nào đã làm được rồi vào chia sẻ thêm kinh nghiệm với anh em đi 😕
Chiều hôm wa mới mua em Hero về dùng^^?heheh,rồi vào đây đọc cách root,recovery,updste,thế là ngồi nghiên cứu.2 tiếng sau đã uproom thàng công.custom room modaco v2.9 mới nhất 😃 vui ghê
Dear Spider man Anh Vu,
Cứu tôi với, tôi chỉ mới mua con htc hero khoảng 1 tuần lễ nên còn dốt lắm. Có mấy câu hỏi muốn hỏi Spider đây.
1. Máy mua về cho có Android market nữa, làm thế nào đây
2. Tôi có đọc qua cách hack root của Spider nhưng file cm-hero-recovery.img.zip (7kb) không giải nén được, tôi cũng tập hack nhưng không xong.
3. Tôi đã thử dùng bluetooth với N81 và E65 nhưng không tìm thấy thiết bị.
4. Spider có thể cho tui di động để gọi được không, nếu được thì tốt quá.
Xin được làm quen, tui tên Điền ( 0943.466553)
Mình trả lời thay bạn spiderman vậy
1.câu này mính k hiểu lắm-.-"
2.file recovery đó cũ rồi:p down bản mới nhất về đi bạn;))
Bạn có thể ticm file recovery ngay ở trong thread này.topic tên là : recovery RA 1.2.3 nhá.nhớ. đọc kỹ đó
3.theo mình biết thì hero bluetooth để nghe nhạc,kết nốt này nọ thôi chứ k gủi file dc. Đâu,tạm thời chưa hỗ trợ.
Spider man,
Tôi mới mua htc hero nên còn dốt lắm. có nhiều câu hỏi, Spider rảnh trả lời dùm nha
1. Sao mà máy không có Android market, muốn có thì phải cài đặt như thế nào
2. Trong hack root của Spider thì file cm-hero-recovery.img.zip không giải nén được, mới thực hiện hack tí khi vào phần run thì máy lại báo lỗi
3. Tui đã thử bluetooth với các dòng Nokia nhưng sao không được
hu hu sao mà file cm-hero-recovery.img.zip không giải nén được, sao bluetooth không dùng được với cái nokia nào hết zậy, tui mới mua nên còn dốt lắm
sao file cm-hero-recovery.img.zip, hack không được bùn quá, tui mới mua hero nên dốt lắm
hog dc rui

Co fai file recovery-RA-HERO-v1.2.3.img (3M) hong ciao nen duoc phai ko, rui copy file nay bai tools giong nhu spiderman huong dan. Nhung khi toi thuc hien den buoc 7, thi dong ' booting.img'....khong xuat hien OKAY ma tro cu nhap nhay hoai. Toi bi truc trac file recovery hoai ha, file. Cm-hero-recovery.Im
g(7kb) cug giai nen k dc ma hack. cung hog dc nua. Help voi
Spider man, helps

- Có bạn nào giúp tui tìm file cm-hero-recovery.img không? Tui tải về file được 7 kb, khong giải nén được. Tui cũng copy file recovery-RA-HERO-v1.2.3.img nhưng không có dạng zip nên không giải nén được. Tui copy luôn vô tools thì chương trình chạy đến bước 7 là : Hiện dòng chữ ' booting.img'....mà ko OKAY được.
- Có phải hack root xong mới có thể cài được android market không?
- Tui mới mua nên không quen sử dụng mấy.
Spider man, có thể nói rõ hơn bước 8 được không, tui không rõ lắm, có hình minh họa không bạn
:angry6wn:
Khi bạn khởi động vào trong màn hình recovery thì trong danh sách menu sẽ có dòng ghi là backup sử dụng chương trình nandroid và 1 dòng ghi là restore. Bạn chọn backup thì máy sẽ sao lưu lại bản rom của bạn (giống ghost trên PC) và lưu trên thẻ nhớ. Sau này nếu muốn restore lại thì chỉ việc chọn restore là xong. Lưu ý: Thẻ nhớ chỉ lưu được duy nhất 1 bạn backup thôi. Thế nên đề phòng bất trắc, sau khi backup xong nhớ copy file backup trong thư mục nandroid trên thẻ nhớ qua PC nhé.
Hoi thêm nha!

Với cách dành cho dòng Hero co Hboot 1.67.0007 thì với cách này đến bước cuối cùng thì làm sao biết được quá trình diễn ra thành công

Thanks
Các bác ơi,cho em hỏi về cái bài hướng dẫn từ đầu ở trang 1.
Cái link của file cm_hero_recovery lỗi rồi hay sao ý.
Và sau khi em setting Usb debug trong máy của em,cắm vào pc nó vẫn k cài driver(đã có cái htc sync🤔)
Tặng bạn file Driver cho Hero nhé! Bản driver này xài trên winXP. Nếu dùng win khác bạn thử cài bản HTC Sync hiện version mới nhất là 2.08 thử xem.

File định dạng .zip. Giải nén ra rồi update driver thì trỏ đến thư mục này nhé.
Driver Files.zip
Các bạn lên download bản recovery mới nhất nhé. File download về sẽ có đuôi là .img. Không phải file zip và có thể dùng dòng lệnh để cài trực tiếp trên mobile như mình hướng dẫn, không vào recovery để update như là với rom và radio đâu. Link đây: http://www.androidspin.com/downloads.php?dir=amon_ra/RECOVERY/&file=recovery-RA-hero-v1.3.2.img

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019